1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bể bơi nước nóng ở Hà nội

Chủ đề trong 'Diễn đàn thể thao' bởi La_Vita_E_Bella, 08/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. La_Vita_E_Bella

La_Vita_E_Bella Thành viên mới

Bể bơi nước nóng ở Hà nội

Có bác nào biết những bể bơi nước nóng ơ HN ko nhi? Liệt kê giùm em với. Muốn đi bơi mà chẳng biết ở đâu. Hỏi 1080 thì họ ko biết.
    Cảm ơn nha
  2. Papillon09

Papillon09 Thành viên quen thuộc

Ở cuối đường Trần Hưng Đạo, gần bờ đê và đối diện bệnh viện quân đội 108, chổ đó là chung cư có hồ bơi nước nóng, xông hơi, phòng tập gym...
  3. need_jump

need_jump Thành viên mới

Bể ở đối diện 108 là Bốn mùa (tôi thường xuyên bơi ở đó vào các tối 3 - 5 - 6) Số 4 Trần hưng đạo (bể 25m * 12.5m)
    Giá vé
    Tháng 750k - ngày 45k (nước nóng) Tầng 2 là thể hình và massage
    Bể Ngọc Khánh ( phố Ngọc Khánh ) nước nóng + mặn giá = 4 mùa nhưng chật hơn
    Bể Trương Định : Bể này rẻ nhất tất yếu là phải đểu nhất, vừa bẩn, vừa đông (vì rẻ) hình như là 25-30k
    Bể Phạm Ngũ Lão : theo tôi là đắt nhất 53k, cực vắng + cực sạch + cực tốt. Nhưng rất đắt, mà 53k là vé mùa hè, chắc mùa đông phải lên 60-70k
    ... ko nhớ hết được
    Hi Vọng gặp bạn ở 4 mùa ( 4 Trần Hưng Đạo)
  4. anhbasino

anhbasino Thành viên mới

Tôi ở khu vực Chùa Láng, nếu lên đến Trần Hưn Đạo thì xa quá, Bạn biết chỗ nào gần gần ở xung quanh đoạn ấy không ? Nước sạch và giá cả hợp lí chút. Cảm ơn bạn nhiêu ?
  5. kickn_rush

kickn_rush Thành viên mới

Có một cái ở đường Đặng Tiến Đông, đoạn giao với Trung liệt, nước nóng luôn đó bác.
  6. New_face

New_face Thành viên mới

Đến bể bơi nước mặn ở Ngọc Khánh í bạn . Thực ra bể bơi ở HN thì chả có chỗ nào sạch đâu. Chỉ có hơn nhau tí tí thui. Tớ thấy bể nước mặn là hợp lí nhất vì dù sao cũng còn có tí muối sát trùng răng miệng
    Service ở đó cũng ok fết. Có khăn nè, máy sấy tóc nè. Bể hơi nhỏ chút nhưng cứ hì hục bơi 1 lúckhoảng 30 vòng là ngót lắm roài
    Giá vé lẻ là 35k ,còn tháng 30 ngày là 750k, 1/2 tháng là 400k. Cũng không fải là đắt nhể. Tớ hầu như ngày nào cũng bơi ở đó ( trừ hum bận )
    Nếu coá ai ở đây vô đó bơi thì cho tớ bít nhá, ám hiêu là súc miệng òng ọc 3 fát nhá ( còn hơn là súc = nước nhạt )
    Bơi ở đây đảm bảo 100% là never viêm họng
  7. New_face

New_face Thành viên mới

Wên mất hông tả cảnh thêm. Cạnh đó còn có 1 cái sân tập đánh Golf nữa nhá. Tha hồ muh ngắm.
    Trong bể bơi còn có cả xông hơi nữa cơ , nếu qhệ tốt với mí anh trông coi ở đó thì là hem coá mất xiền xông đâu ợ. Thi thoảng xông vào, nhầm, vào xông thích cực
  8. tennaocungcoroi

tennaocungcoroi Thành viên mới

Các bể nước nóng ở Hn đều có điểm chung là chiều dài bể tối đa chỉ 25m và đều tên là "Bốn mùa", lạ thế. Cho nên mọi người hay phân biệt bể qua tên phố bạn ạ. Bạn need_jump liệt kê khá đầy đủ các bể nước nóng rồi đấy. Có điều, cho mình đính chính chút về bể Trương Định nhé: giá vé đồng nhất, mùa đông cũng như mùa hè: 15k, chưa bằng 1/2 giá các bể khác đúng ko? Nhưng Bể này rẻ không phải vì nước bẩn đâu mà do được đầu tư bởi cty cổ phần bia Việt Hà, do đó, chi phí điện nước vận hành bể bơi có lẽ được ưu đãi rồi (tính luôn vào chi phí nhà máy). Bể khá sạch và view cũng được, trong khu đấy còn có phòng tập thể hình và thẩm mỹ, nhược điểm duy nhất là nước hơi nông, chỗ sâu nhất có 1m6, nông nhất 80cm nên mình cũng ko khoái lắm
    Với giá tiền cỡ khoảng 35, 40k, mình thấy bể ở Đặng Tiến Đông bơi thích hơn là THĐạo (ý kiến riêng thôi)
  9. someone_something

someone_something Thành viên mới

Đây, em hay bơi ở Ngọc Khánh đây, em bơi buổi sáng cơ, tầm từ 9h đến 12h ấy. Toàn các ông bà già, thanh niên chả thấy mấy , trừ mấy chị béo như em.
  10. New_face

New_face Thành viên mới

Tớ lại hay bơi tối thôi. Ngày fải đi làm, chịu không bơi được. Tối toàn thanh niên bé à. Hiếm các cụ lắm nên cũng hơi buồn
    Hay bé chuyển sang bơi tối đi