1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bé chán ăn, tiêu hóa kém, hay bị táo bón thì dùng Moringa Kid có hiệu quả ko?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi dung2182, 14/06/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dung2182

dung2182 Thành viên rất tích cực

Bé nhà em từ độ mọc răng đến giờ đâm biếng ăn, vật vã cả tiếng mới ăn đc 5, 6 thìa mà toàn ngậm chứ không chịu nuốt. Giờ còn táo bón, đi lúc nào cũng phải rặn trông rất thương. Càng ngày con em càng gầy mà không biết có cách nào cho nó hấp thu tốt. Em nghe quảng cáo thấy cốm Moringa Kid bổ sung dưỡng chất và tăng khả năng tiêu hóa, hết táo bón thích hợp với con em. Có mẹ nào đang dùng cốm này không ạ? Cho em xin ít feedback với
  2. Tenhyeu8

Tenhyeu8 Thành viên mới

con em cũng thía, k khác con chị. thôi thì cho em xin lót dép ngồi hóng
    dung2182 thích bài này.
  3. Samba_CP

Samba_CP Thành viên mới

ui trẻ con thì 10 đứa phải 7 đứa như con nhà bác. không sao đâu, qua giai đoạn đó là hết ấy mà. thấy khoa học nó bảo la vào cái wonder week ấy nên thế
    dung2182 thích bài này.
  4. lethu87

lethu87 Thành viên tích cực

Cốm này tốt đó ạ. Em đang cho con dùng bác ơi. Em không biết con bác dùng thì thế n ào. Táo bón hết luôn sau 2 ngày ấy ạ. còn khỏang 1-2 tuần thì thấy con cũng đỡ biếng ăn hơn bác ạ. Bác cho con dùng xem có chuyển biến gì không
    dung2182 thích bài này.
  5. Miendien

Miendien Thành viên mới

ui xời nuôi lâu khắc lớn, các bác các cô chứ lo quá làm gì cho mệt
    dung2182 thích bài này.
  6. chiphoi_94

chiphoi_94 Thành viên quen thuộc

Bác phải coi lại xem vì sao con lại bị biếng ăn với hấp thu kém. Biết đc nguyên nhân thì mới có giải pháp bác ạ. Bác coi lại những điều này xem con bác có giống cái nào không

Nguyên nhân gây ra tình trạng hấp thu kém ở trẻ

Chế độ ăn uống không phù hợp
    Chế độ dinh dưỡng quyết định đến sự phát triển toàn diện của trẻ. Cân bằng đủ 4 nhóm thực phẩm: nhóm chất béo, nhóm chất đạm, nhóm đường bột, nhóm vitamin và khoáng chất sẽ giúp trẻ luôn khỏe mạnh, ăn ngon, hấp thụ tốt. Ngược lại, trẻ sẽ có nguy cơ thiếu chất, dẫn tới còi xương suy dinh dưỡng. Không những vậy, cách chế biến thức ăn chưa phù hợp với lứa tuổi và sở thích của bé… cũng khiến trẻ biếng ăn hơn.

Rối loạn tiêu hóa
    Hiện tượng này thường xảy ra khi trẻ ăn phải một số loại thực phẩm không đảm bảo an toàn: thực phẩm ôi thiu, chứa hóa chất… Hoặc do trẻ sử dụng thuốc kháng sinh, các loại thuốc điều trị bệnh trong thời gian dài làm ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa.

Thiếu Enzyme
    Enzym đóng một vai trò quan trọng trong quá trình tiêu hóa thức ăn. Enzym giúp chuyển hóa thức ăn thành các chất dinh dưỡng để cơ thể hấp thu. Do vậy, sự thiếu hụt enzyme sẽ làm ảnh hưởng tới quá trình hấp thu thức ăn của trẻ.

Bệnh tật
    Trẻ mắc các bệnh về đường ruột, nhiễm giun sán, các loại ký sinh trùng, viêm đường hô hấp… cũng là những nguyên nhân làm giảm khả năng hấp thu dinh dưỡng trong ruột.
    dung2182 thích bài này.
  7. hahoang91

hahoang91 Thành viên tích cực

Ý mom hỏi cái này pk?
    dung2182 thích bài này.
  8. dung2182

wonder week thì em biết.nhưng ww thì chỉ 1 tuàn thôi chứ nó kéo dài ngày này qua tháng khác thì nó lại là cái vđ khác r ạ :'(
    --- Gộp bài viết: 14/06/2018, Bài cũ từ: 14/06/2018 ---
    vậy à bác.vậy thì bé nhà bác hợp đó. k biết bé nhà em thế nào, vì hấp thụ kém lắm
  9. EMSPO

EMSPO Thành viên mới

haizzzz
    vấn đề muôn thuở của các bà mẹ bỉm sữa
  10. dung2182

vâng đúng cái sp em đang muốn hỏi đây ạ. bác biết không? bác cho em chút thông tin với ạ. em cần gấp gấp gấp ạ
    hahoang91 thích bài này.