1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bé chán ăn, tiêu hóa kém, hay bị táo bón thì dùng Moringa Kid có hiệu quả ko?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi dung2182, 14/06/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Heracare

Heracare Thành viên rất tích cực

Em đánh giá cốm này hiệu quả để dứt tao bón nhé. Còn cũng tùy từng cơ địa thể trạng từng bé hấp thu nhtn nữa thì mới đánh giá được mức độ tăng cân nhanh hay chậm nhiều hay ít. Vd như gái nhà em thì hết táo bón sau 1 ngày uông ( em pha vỡi nc). Còn tăng cân thì phải theo dõi đều từng tháng sẽ thấy chuẩn nhất. Trc khi uống thì con em 3 tuổi 12kg, bé còi và chững cân từ hồi con 2 tuổi rưỡi ấy. Giờ thì sau 3 tháng con tăng thêm gần 2 cân. Như em thâye thì tăng như vậy quá ổm so với mong muốn của em rồi. Đang nửa năm k tăng cân mà sau 3 tháng tăng đc hẳn gần 2 cân
    dung2182 thích bài này.
  2. dung2182

dung2182 Thành viên rất tích cực

ôi đc vậy thì tốt quá còn gì ạ. con em mong tăng nửa cân còn chả được ý ạ :'(
  3. tuoitrety

tuoitrety Thành viên mới

em thấy nhiều nhà có con cháu lười ăn á, ông bà hay bố mẹ con phải bế dong khắp xóm cho ăn cơ khổ quá khổ
    dung2182 thích bài này.
  4. dung2182

Như nhà em là quán triệt không cho ăn dong bác ak. đi như vậy thành quen hư, xong lúc nào cũng đòi đi. mà mình thì có phải lúc nào cũng khỏe để mà vừa bế vừa cho ăn như vậy đc đâu
  5. Heracare

Heracare Thành viên rất tích cực

thật chú đc vậy cũng phải 80% là nhờ cái cốm moringa kid đó đó bác. Chứ em thật là nhà em cũng trải qua thời gian như nhà bác, mệt mỏi lám
    dung2182 thích bài này.
  6. datung

datung Thành viên quen thuộc

Bác hỏi: "Bé chán ăn, tiêu hóa kém, hay bị táo bón thì dùng Moringa Kid có hiệu quả ko?"
    Em xin thưa: "hiệu quả ạ" :P
    Lí do: Con em đã dùng
    Kết quả: Tốt hơn cả mong đợi
    :P
    hoangngoctrang312dung2182 thích bài này.
  7. thumap

thumap Thành viên rất tích cực

Con lười ăn thì đổi món cho con đi ạ. Nếu đang ăn cháo thì chuyển qua ăn cơm, nếu ăn cơm thì cho ăn mì, bún phở hay gì dó khác đi, biết đâu lạ miệng con lại ăn ngon thì sao
    Còn con bị táo thì cho con ăn bột sắn ý, nhưng nấu chín lên hãy cho ăn nhé, trẻ con ăn sống dễ bị sỏi thận.
    dung2182 thích bài này.
  8. dung2182

Ui em đổi món liên tục đấy ạ. với đồ ăn ở lớp con các cô cugx thay đổi thực đơn hàng ngày mà, nhưng con không ăn là không ăn ý ak. Như kiểu là chỉ cần hút khí trời và uống nước thôi í :'(
    --- Gộp bài viết: 19/06/2018, Bài cũ từ: 19/06/2018 ---
    Các bác cho con dùng cốm này hiệu quả vậy thì em cũng cho con dùng xem con em có hợp như vậy không, em đúng là hết cách r. mẹ béo con gầy chán thật. cho con đc tí mỡ tí thịt có phải là thung thướng không
  9. Smartcom_English

Smartcom_English Thành viên mới

Bác thớt xem các bác ở trên khuyên ntn thì cứ thử xem. Em thì vụ ni không biết gì cả nên k jup dc bác. Chúc bé con khỏe mạnh, chăm ăn và ngoan nhé
    Heracare thích bài này.
  10. dung2182

em cảm ơn các bác ạ ^^