1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bé nhà em uống sữa gì cũng trớ, phải làm sao?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi ngocha93, 02/03/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Trên ttvnol.vn nhà mình có anh/ chị nào đang nuôi con nhỏ thì vô đây thảo luận cùng em nhé. Bé nhà em 15 tháng nhưng mới được 7,5 kg (so với bảng chỉ tiêu cân nặng và chiều cao của trẻ thì hụt hơn 2 kg). Cho con đi khám bên viện dinh dưỡng thì bác sỹ bảo ko vấn đề gì, chỉ cho uống 1 vài loại vitamin và kẽm thôi. Em cũng đang cho con uống thêm sữa ngoài nhưng khổ nỗi, uống sữa gì cũng thấy nôn trớ hết, chả biết phải làm sao cả. Bé nhà anh/ chị có bị như bé nhà em ko? Chia sẻ cùng em đi ạ. Em thấy sốt ruột quá
  2. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

15 tháng thì chắc là bé bú bình rồi nhỉ. Khả năng là do bé ko được tập bú bình từ nhỏ, bé đã quen với ti của mẹ nên bú bình thì ti của bình nó khác bé ko thích, cộng thêm sữa ngoài lại khác sữa mẹ bé càng ko thích. Bạn hãy tập dần từ việc bú bình với sữa mẹ cho bé quen bình đã xem sao, sau đó bú với sữa công thức.
    Mà mọi người đã thử sữa Babylait chưa? Mình thấy nhiều bé thích hương vị của sữa này phết đó.
  3. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

bé nhà em bú bình từ hồi 5 tháng cơ ạ. Em nghĩ vấn đề chính là ở tiêu hoá hoặc sữa đó :-(
  4. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Do bé không thích sữa nên ghê cổ đó mọi người. Mọi người thử đổi loại khác nữa xem sao. Nhưng cũng có nhiều bé nhất định ko chịu uống sữa ngoài đâu
  5. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Bạn thử cho con sử dụng sữa Meiji hàng nội địa của Nhật xem sao, bạn chỉ cần đế shop mua thử một gói nhỏ cho bé sử dụng trước xem kết quả thế nào. về mùi vị thì mình thấy sữa đấy là ổn, ngoài ra bạn mua thử sữa non của Pháp cho con uống thử mình thấy loại này rất tốt cho trẻ đó.
  6. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Khả năng bé nhà bạn biếng ăn nên bác sỹ mới kê kẽm và vitamin đó. Vì thiếu kẽm và vitamin thường dẫn đến biếng ăn mà
  7. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

Mẹ bé ơi celia có dòng sữa dành riêng cho trẻ biếng ăn kém tiêu hóa và nôn trớ đấy. Mẹ em thử xem thế nào nhé
    --- Gộp bài viết: 05/03/2015, Bài cũ từ: 05/03/2015 ---
    Trộm vía, bé nhà mình cũng dùng sữa này được mấy tháng rồi. Từ hồi dùng sữa này bé lên cân đều đặn, mừng lắm luôn ấy
  8. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Chia sẻ với mẹ có con hay nôn trớ, bé nhà mình giờ 28 tháng nên đỡ nôn trớ (chỉ giảm hơn so với lúc nhỏ thôi). Từ lúc 4 tháng mình cho bé ăn thêm sữa ngoài, bé chỉ cần khóc, cười nhiều, ho, nấc là nôn ngay. Mình thì đổi khá nhiều loại sữa: Nan, S26, Meiji, physiolac, mấy loại nữa cơ nhưng nói chung loại nào cũng giống nhau cả, đều không ngăn được bé nôn trớ. Nhiều người bảo mình đưa con đi khám nhưng lười quá hihi, giờ con lớn rồi nên cũng đỡ hơn. Trộm vía con tỷ lần
  9. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Hoặc cũng có thể ko phải do sữa, mà do cháu bị ho và có đờm thôi, bạn thử hấp lá hẹ cho cháu uống sau đó vỗ lưng để long đờm xem sao.
  10. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

theo mình nếu bé ko uống được thì thôi, duy trì cho bé bú đến 2 tuổi, chịu khó nấu các món ngon và dinh dưỡng cho con là đủ