1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BẾ TẮC!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi yeucuncon, 02/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yeucuncon

yeucuncon Thành viên mới

BẾ TẮC!!!

Chào mọi người!
    Mình đang rất mệt mỏi và cũng chaẻng biết sẽ phải giải quyết như thế nào, rất mong các bạn giúp cho mình.

Trước đây, mình đã yêu và với mình, mình đã dành bao tâm huyết và tuổi trẻ cho mối tình này (bây giờ mình đã 26 tuổi rồi). Nhưng rồi cái người đàn ông nói yêu mình nhất cũng đã lừa dối mình. Khi yêu mình không tiếc gì cả, nhưng với mình tất cả phải có giới hạn của nó. Nhưng cuối cùng mình đã không thể giữ nổi sự trong trắng của mình, gần như mình bị cưỡng ép (có thể các bạn không thực sự hiểu vì sao mình lại không thể chấp nhận được điều đó??? Và cũng vì chuyện này, mình đã suýt không được vào Đảng). Nhưng rồi sau đó người này đã ra đi, sau khi đã làm chuyện đó với mình với rất nhiều lý do.

Và từ đó mình không thể nào tin đàn ông được nữa, thấy họ toàn người giả dối hết. Mình lao vào học tập, công việc và mình đã có thể quên dần được chuyện cũ, dù rằng đôi lúc mình vẫn thấy nhói đau.

Cách đây một thời gian, mình có gặp một người. Người này thực sự mình chưa yêu, và anh ấy cũng chưa thực sự yêu mình. Nhưng sau đó một thời gian mình và anh ấy yêu nhau. Nhưng khốn nạn thay, người đàn ông nào đến với mình cũng đòi hởi mình chuyện đó. Vô tình nó làm mình nhớ lại chuyện cũ. Mình đã quyết định sẽ không thể tiếp tục với người đàn ông này nữa. Nhưng rồi khi mình nói với anh ấy là chúng ta hãy làm bạn thì cũng là lúc mình biết mình đã yêu anh ấy và cũng nhận ra đựoc tình yêu của anh ấy dành cho mình.

Nhưng chẳng còn bao lâu nữa, anh ấy sẽ đi du học. Chắc cũng chỉ 3 tháng nữa. Anh ấy nói chúng mình tạm chia tay, rồi sau 1 thời gian sẽ gặp lại và nói chuyện rõ hơn. Anh ấy nói giờ anh ấy rất phân vân và có lẽ mình cũng vậy. 3 tháng đã thực sự để chúng mình quá sâu nặng để chờ đợi nhau trong suốt những ngày anh ấy đi học không. Anh ấy nói, yêu là phải cưới, và mình cũng muốn vây, nhưng nếu không nhìn thấy tương lai thì hãy xa nhau để đỡ phải đau khổ hơn.

26 tuổi, cái tuổi có lẽ phải chín chắn lắm rồi, vậy mà mình vẫn bế tắc. Mình có thể đợi nhưng anh ấy thì sao? Mình phải làm gì đây, mới xa anh mà mình dường như không chịu nổi???
    Hãy giúp mình với!!!
  2. soniczzz

soniczzz Thành viên mới

chia sẽ với sis, cái này thì cũng ko thể tư vấn được gì đâu, mà năm sau mình cũng định đi du học, hu hu
  3. vo_danh_doc_khach

vo_danh_doc_khach Thành viên mới

Hoàn cảnh của bạn bế tắc thật...tên đầu tiên khốn thật...Tuy nhiên không nên co cái nhìn bi quan về đán ông như thế...còn người thứ 2...bạn phải tự đánh giá tình cảm của cậu ta..bạn la con gái...26t rồi không phải là ít nữa...cân phải suy nghĩ thật chín...cậu ta đi du học mây năm...bạn có đủ niềm tin vào tinh yêu để chờ đợi?nếu thực sự cậu ta yêu bạn...hãy nghi đến 1 đám cưới trước khi cậu ta lên đường...còn nếu không...đợi chờ cậu ta trở về..bạn sẽ quá độ tuổi ước mơ đấy...
    Chúc may mắn....

vo danh doc khach
  4. tetuong02

tetuong02 Thành viên mới

Trước tiên cần phải đính chính lại với chủ topic: Đảng k cần cái trinh tiết của cá nhân nào cả, và Đảng cũng chẳng dính dáng gì đến cái chổ đen tối thui đó.. Đảng chỉ cần nhiệt huyết tuổi trẻ, sự kiên định với lý tưởng, lòng trung kiên + nhiệt tình dâng hiến cho cách mạng.
    Nhân tiện chúng ta thử khảo cú sơ bộ lược một vấn đề khá ly kỳ bí.. đó là hành vi, và tâm lý của gái sau ("sau" ở đây là lúc cả 2 vẫn còn nằm ở trên giường) khi ngủ cùng bạn trai. Có 1 điểm trùng hợp khá lý thú vị:
    * Gái còn "nguyên": ngay vừa lúc quan hệ với bạn giai xong, gái sẽ quấn người vào trong cái mền và.. khóc tu tu. Sau khi được thằng giai vổ về 1 hồi nhưng lúc này gái chưa cho ôm, một lát sau gái nép vào người giai.. 2 cái lổ mũi vẫn còn khịch khịch, gái bất đầu cất giọng đại khái:
    - Đó.. tại anh hết trơn. Em định để dành cho đến khi chúng ta cưới nhau. Mà cũng tại em nữa.. sao em lại như thế này cơ chứ.. hu.. hu.. sau này e biết phải làm thế nào đây.???
    * Gái đã từng (1+n lần) "mất nguyên": sau khi quan hệ với bạn giai xong, gái sẽ quấn vào trong cái khăn tắm bự (chỉ quấn khúc dưới, khúc trên vẫn để y thinh). Hơi ngiêng người về phía bức tường, gái bắt đầu thút thít.. được thằng giai sau khi xoa lưng 1 hồi, gái mới miếu máo run run giọng nói:
    - Anh cũng biết rồi đó.. lẽ ra chúng ta k nên như thế này (cũng có 1 số gái đạo đức giả dùng cách nói khác). Liệu chúng ta làm thế này có "đúng" k anh.? anh đừng nghĩ em là người dễ dãi.. và em cũng k hối tiếc khi thế này cùng với anh. Em cũng rất thương anh, và em luôn.. tin ở nơi anh.
    Còn một thể nữa là.. thể "k quấn vào người cái miếng gì cả" thì sẽ được bàn loạn vào một dịp thích hợp khác.
    Trở lại vấn đề chính, chú Ếch và chú hiện tại của chủ topic đều có 1 điểm chung là muốn "ấy" với cô chủ topic. Mặc dù 2 chú có 2 cách cướp 9 quyền khác nhau: Với chú Ếch thì 9 quyền phải được đẻ ra từ nòng.. súng, bằng bạo lực cách mạng; chú giai hiện tại thực hiện theo phương dân chủ cải lương. Nhìn thấy 9 quyền ngon quá, thèm rõ dãi (bằng các biểu hiện muốn được "ấy").. mặc dù chưa biết 9 quyền có còn nguyên vẹn hay là không. Trước khi lên tàu ra đi tìm đường cứu nước, chú ấy muốn được sở hữu 9 quyền 1 cơ số lần.. bằng cách tuyên truyền các luận điệu vô cùng buồn ngủ.
    Túm lại: nếu 9 quyền còn mãi non kém, bạc nhược như thế này.. thì 9 quyền này sẽ luôn thuộc về nhân dân. Quần chúng sẽ lần lượt thay phiên nhảy vào.. khai thác. Mà cái 9 quyền 26 năm này tài nguyên nhan sắc chắc cũng chẳng còn bao nhiêu, cứ cho cách mạng hút dầu lên bán mãi miết thì cuối cùng.. chỉ còn là cái "giếng khô" mất nước.
  5. hoxudee

hoxudee Thành viên mới

hi hi, bác phân tích 1 cách chính xác, hiểu rõ các bác zai,
    các em nào ngây thơ thì cứ gọi là,
    mục tiêu của ng đàn ông là đưa ng phụ nữ lên giường, vấn đề là bằng tiền hay tình cảm (nghe phong phanh đâu đó...)
  6. yeucuncon

yeucuncon Thành viên mới

Cám ơn các bạn đã có những lời góp ý cho mình. MÌnh vẫn cứ nghĩ rằng đã yêu thì chẳng có gì có thể ngăn cản nổi, nhưng có lẽ mình đã sai lầm. Giá như trong tình yêu mình có thể mạnh mẽ được như trong công việc thì tốt quá, mình sẽ không phải bế tắc như thế này.
    Mình phải làm gì đây, mình biết sẽ chẳng ai trả lời giúp mình được câu hỏi đó, ngoài sự cảm nhận của bản thân mình mà thôi.
    Nhưng mình vẫn mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn, nhất là trong lúc bế tắc như thế này.
    Thực ra khi bế tắc, mình hay xem bói. Đôi khi chỉ là để giải tỏa tâm lý mà thôi. Nhưng lần này, xem ra phương pháp này không hiệu nghiệm với mình nữa rồi, bởi lần nào xem cung cho cái quẻ mình và người này sẽ lấy được nhau, mà bây giờ xem ra chẳng tương lai chút nào cả.
    Mong nhận được hồi âm của các bạn!
  7. yeucuncon

yeucuncon Thành viên mới

Anh ấy nói với mình là tạm chia tay, tạm xa nhau một thời gian, là bao lâu??? mình không thể biết được. Trưa nay anh ấy gọi điện thoại cho mình, mình nói gặp nhau nhé,mà anh ấy bảo không.
    Sắp đến sinh nhật mình rồi, mình không thể chịu được nếu sinh nhật mình mà không có anh ấy.

Mĩnh cũng bảo anh ấy hay năm sau cưới, nhưng thực sự bản thân mình cũng thấy khó quá. Năm sau anh ấy mới đi sang bên kia được một thời gian, sao có thể làm khó anh ấy mà bắt anh ấy cưới được??? Mình muốn anh ấy thực sự tập trung vào việc học hơn.
    Bế tắc thật rồi các bạn ạ!
  8. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Đọc bài của bạn mình thấy đúng là bạn đang rơi vào trạng thái rất khó khăn nhưng mình thì luôn luôn nhìn những vấn đề tồi tệ nhất có thể xảy ra trong một sự việc vì thế nên có thể gọi đó là cách nghĩ tiêu cực nhưng quả thật khi bạn đã 26t rồi mà đợi người kia đi du học về có lẽ bạn sẽ mất hết tuổi thanh xuân của mình.Trong cuộc sống nó luôn luôn tao cho con người khoảng cách vô hình và đôi khi chính mình sẽ phải đưa ra một quyết định để tự mình vượt lên nó .26t đủ để có những suy nghĩ chín chắn.
  9. wildgoose

wildgoose Thành viên mới

Xa nhau một năm, hai năm ... hoặc hai mươi năm, khi nào gặp lại mới biết chứ
    Không gặp vì chiều nay bận rồi, lúc rảnh thì gặp, có phải lấy nhau ngay đâu mà anh chàng sợ dữ vậy ta?
    Không có cũng chịu được, đảm bảo là chịu được, hehhe... Cứ làm tiệc sinh nhật thật lớn vào
    Cưới à? Anh chàng đi học mà, phải lo học đi chứ, tiền ba mẹ bỏ ra mà. Ah, mà nếu anh này đi học Tiến sĩ ở Mỹ, được học bổng của chính phủ Mỹ, thì đưa vợ con sang được
  10. goctre

goctre Thành viên mới

Bác tể tướng 02 quả không hổ danh cao thủ của ttvnol