1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BẾ TẮC!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi yeucuncon, 02/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vivforever

vivforever Thành viên quen thuộc

Được BigBroLinh sửa chữa / chuyển vào 06:04 ngày 03/10/2007
    [/quote]
    Người ta có câu thuốc đắng giã tật bạn ạ. Cứ nhẹ nhàng nói nọ nói kia thì hầu như chẳng mấy khi người nghe thấy được mà có khi lầm tưởng rằng đang cổ vũ tiếp thôi. Ko phải lúc nào nhẹ nhàng tình cảm cũng tốt
  2. Kattyko

Kattyko Thành viên mới

26 tuổi rồi mà còn điên tình thế này sao? Khổ thân, mà đồng chí 2nd đi du học rồi thì cũng khác đếch gì là ko yêu? Người ta yêu nhau vài năm mà xa nhau còn khó giữ được nữa là mới yêu được vài tháng.
    Thôi bỏ đi, tiếp tục học tập và phấn đấu, tiến lên để có vị trí cao trong Đảng.
  3. yeucuncon

yeucuncon Thành viên mới

Mình cảm ơn các bạn rất nhiều! Khi đọc những dòng các bạn viết cho mình, có những người mình biết còn ít tuổi hơn mình, mà các bạn mạnh mẽ quá. Mỗi một câu nói của các bạn khiến mình không thể kiềm chế được giọt nước mắt chảy trong lòng mình, nhưng nó cũng giúp mình cứng rắn hơn trong quyết định.
    Mình vẫn luôn ao ước một tình yêu đẹp từ khi mình còn nhỏ, vì thế mình luôn tôn trọng và trân trọng sự trong sáng trong tình yêu. Đúng là mình đã từng bíêt đến ranh giới của sự SỐNG-CHẾT, vì thế lần này mình cảm thấy đau lắm. MÌnh đã đứng dưới trời mứa, gọi anh ấy mà anh ấy không ra mở cửa. Các bạn có thể nói mình nhu nhược, có lẽ vậy nhưng thực sự mình chỉ muốn có gắng một lần nữa mà thôi. Bởi trong công việc mình luôn hoàn thành rất tốt vì mình làm việc rất hết mình. Nên trong tình yêu, mình cũng nghĩ mình chỉ cần yêu hết mình là sẽ hạnh phúc. Nhưng có lẽ không phải. Đôi khi mình rất tủi thân, vì thực sự cũng có rất nhiều người yêu mình, chân thành và trân trọng mình. Nhưng mình không thể hiểu được tại sao người đàn ông mình dành trọn tình yêu lai có thể đối xử với mình như thế được. Mình ntin cho anh ấy,mình nói "nếu anh yêu em, anh đừng buông tay em ra", nhưng có lẽ những gì mình cố gắng không làm anh ấy thay đổi, vì có lẽ anh ấy không yêu mình. Có lẽ anh ấy cần mình điều gì khác, phải không các bạn?
    Đến cơ quan, mình vẫn luôn tỏ ra mạnh mẽ, cười nói với mọi người, nhưng nào ai biết được lòng mình đang nặng trĩu như thế nào. Mình chỉ có thể khóc vào buổi đêm, khi mà thực sự mình là chính mình, khi thực sự không còn ai ở bên cạnh mình nữa.
    Mình biết, so với nhiều người, chuyện của mình không phải quá bế tắc, chỉ bởi suy nghĩ của mình bế tắc mà thôi.
    Thực sự các bạn đã an ủi mình được rất nhiều. Đúng là bạn nói đúng, 26t, có thể là già nếu mình coi là già và có thể là trẻ nếu mình vẫn coi mình là trẻ. Mình chỉ cảm thấy tại sao người nói yêu mình nhất, người đứng trước mặt mình nói yêu mình, lại có thể làm như thế với mình. Đau lắm các bạn ạ.
    Cám ơn các bạn bằng cả 26năm cuộc đời mình.
  4. hitxongchick

hitxongchick Thành viên mới

1 câu thôi : Sống thật với lòng mình !
    Đàn ông bây h ai yêu chả đòi hỏi vậy !
    Cố gắng lên nhá !
  5. BigBroLinh

BigBroLinh Thành viên mới

NÓ KO YÊU EM ĐÂU!
    QUÊN NÓ ĐI EM!
  6. theInvincible

theInvincible Thành viên mới

Vàng 1: Anh thì thực sự không hiểu tại sao 26 tuổi đầu rồi mà em nói là bị cưỡng ép. Tuy nhiên, anh hiểu tại sao em lại phải "mở ngoặc" ở đây mặc dù việc "mở ngoặc" là hoàn toàn không cần thiết.
    Vàng 2: Không có chuyện QHTD trước hôn nhân mà không bị vào Đảng, trừ phi người mà em QHTD đã có gia đình.
  7. theInvincible

theInvincible Thành viên mới

Kết luận: Cả người đầu tiên lẫn người thứ 2 đều không yêu em. Tốt nhất là hãy tìm một người khác. 26 tuổi rồi, tuổi xuân không còn nhiều để lãng phí nữa.
  8. luongiunucuoitrenmoi

luongiunucuoitrenmoi Thành viên mới

Đánh giá sơ bộ:
    Chủ Topic cần một tình yêu thực sự, hướng tới hôn nhân. Việc quan hệ ******** trước hôn nhân chỉ dành cho người chủ Topic yêu.
    Lý thuyết thực tế:
    Tình yêu thực sự trong thời điểm hiện tại là cả một quá trình thích - tìm hiểu - hoà hợp - chấp nhận. Việc tìm hiểu diễn ra mất nhiều thời gian, trên nhiều mặt: tình cảm, ********, tiền bạc, tri thức, quan hệ xã hội...
    Vấn đề cốt lõi nằm ở chính chủ Topic: Bạn đã hiểu nhiều, hiểu sâu về anh ta chưa? Hai người có cảm thấy hoà hợp thật sự không để có một tình yêu thực sự?

Lời khuyên: Trong câu chuyện của chủ Topic, chuyện quan hệ ******** được đặt nặng. Bạn ạ, quan điểm của bạn được vun đắp trong cả chuỗi thời gian từ bé đến lớn, sống trong môi trường như thế nào, các luồng tư tưởng ra sao... và: ĐỐI VỚI BẠN, HIỆN TẠI, ******** CHỈ CÓ KHI NGƯỜI TA THỰC SỰ YÊU BẠN - HƯỚNG TỚI HÔN NHÂN. Nhưng với người khác, người ta có thể HJ, BJ, doggy... với cùng một lúc nhiều người mà chưa có tình yêu thực sự <một người nữ, sau khi ngủ với nhiều người nam khác nhau, đã nói câu này: ******** CÓ THÌ DỄ, TÌNH YÊU CÓ MỚI KHÓ>. Để hoà hợp được, bạn xem lại đoạn gạch chân bên trên.
  9. minh_tien

minh_tien Thành viên mới

Đảng không cần nhưng vấn đề nằm ở chỗ đang chuẩn bị vào đảng đang ở giai đoạn thử thách mấy năm thì cũng không thể nói ra là em chưa có chồng và em chưa có đảng đc, nói chung nó không thành vấn đề nhưng lại lại cái lối sống, lập trường không vững vàng không kiên định, ý chí đường lối không sáng suốt kiên định, rõ ràng dứt khóat sao đủ tư cách đứng trong hàng ngũ của Đảng , nếu nói như bác tè tường thì cũng hok ổn, nếu 1 đảng viên xác định sống cho tổ quốc lại có lối sống buông thả có quan hệ bừa bãi thì đc hay hok, nếu đứng vào hàng ngũ lãnh đạo thì sẽ ntn khi bị dị nghị , Ôi tao đã có quan hệ với con đó rồi thế nọ thế kia ( đó là theo nguyên tắc )
    Quay lại với topic :
    Đàn ông cho ******** để lấy tình yêu _ phụ nữ cho tình yêu để lấy ********, vì thế nên theo mình nghĩ nếu bạn thật sự yêu thì cái chuyện có quan hệ bây giờ đâu có phải là quá nặng nề, nhưng 1 điều cần xem xét lại là liệu giờ nồng nhiệt thế thì vài năm xa cách cái đồng chí kia có còn yêu bạn hok hay lại " em à mặc dù anh rất yêu em nhưng anh đã không thể vượt qua đc cái cám dỗ "
  10. hoangkyphong

hoangkyphong Thành viên mới

thực ra "làm thân con gái mười hai bến nước" như hạt mưa sa, cha ông ta đã dạy, anh nghĩ em quan trọng là phải nhận định được người đàn ông mình yêu thôi, em cũng nên xem xét gia đình thân thế người mình yêu, cái này cũng là "con nhà tông không giống lông cũng giống cánh" còn chuyện thằng đàn ông và xxx thì khó nói lắm, phần lớn và có thể nói là gần hết thằng nào cũng muốn, dù đó là yêu thực hay lừa yêu, nhưng mà cũng phụ thuộc vào phụ nữ nữa,
    cũng không nên nặng nề gì với việc đó,
    anh tin sẽ có người sẽ nhận ra tấm chân tình của em, còn cái cậu du học đó nghe chừng mong manh, em cứ yêu cầu làm đám cưới rồi thu xếp cả hai sang bên đó, để xem hắn làm gì,
    26 cũng chưa phải già, vợ anh 28 tuổi với lấy anh mà,
    vài dòng chia sẻ,