1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Beatz : Blackout (Online party)

Chủ đề trong 'Electronic Dance Music - Nhạc điện tử (EDM)' bởi DJNRG, 19/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DJNRG

DJNRG Thành viên mới

Có một số bạn có ý kiến là offline party chưa thành công nên chăng có một online party? Tôi thấy cũng hay. Vậy tất cả dj có mặt trong danh sách hay chuẩn bị mixset của cá nhân và upload lên theo đúng thứ tự chương trình cho bà con cô bác thưởng thức. (Hơi bất tiện vì kô quan sát được phản ứng của khán giả). Nhưng tôi nghĩ đây cũng là idea hay!

Anh Dũng cũng đã có mixset , tôi cũng có mixset rồi. a V, Quý và tuấn mỗi người thử chuẩn bị xem.

Anh Hưng đừng move topic or xóa nhé. Em thấy cũng hay. hoặc nêu anh thấy nó đứng đâu hợp lý thì anh chuyển dùm em.

THANKS and ENJOY 4-hour nônstop EDM
  2. deejayz-x

deejayz-x Thành viên rất tích cực

Anh cũng vừa nảy ra ý tưởng này, dự định đặt tên là Techtropolis nhưng thấy cái Blackout của em hay hơn hehe, vậy nên series này được đặt tên là Blackout còn set của mọi người đặt là gì thì tự nghĩ nhá.
    Sẽ mượn con soundcard EMU chất chơi của anh Minh Tuấn và cần một con laptop hoặc PC có ít nhất 1gb of Ram, Hdd Space trống khoảng vài chục gb, chip pen4 2ghz trở lên để tránh tình trạng nổ lọp bọp.
    Được deejayz-x sửa chữa / chuyển vào 12:15 ngày 19/12/2005
  3. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Quyda cũng sẽ cố gắng thu xếp thời gian để mix 1 set nhạc thật hay tặng các bạn:-)
  4. bravery

bravery Thành viên rất tích cực

Vừa Mix xong một set Hard Trance bằng Ableton Live. Sẽ up lên sớm nhất trong thời gian có thể. Đây cũng là các bài tớ định chơi ở Beatz 3 lần này nhưng vì gặp chuyện trục trặc nên đã ko thể về kịp.
  5. DJNRG

DJNRG Thành viên mới

Kô cần phải có carđsoun xịn đâu anh. Intertnal mix được . Em cũng làm vậy với mixset của em mà. Còn nếu có soundcard xịn thì external mix hay hơn. Beatmatch chuẩn hơn.
    Dùng traktor 3.0 ok phết
  6. DJNRG

DJNRG Thành viên mới

http://www.megaupload.com/?d=84KCC72V
    đây là mix set của mình
    Tracklist
    intro
    memories
    wrong love
    flashback
    expander
    paradise
    voodoo
    survivor
    spiritualised
    bohimien
    dont you want me
    ENJOY N STAY TUNED
  7. Giao_Hoang

Giao_Hoang Thành viên rất tích cực

Ý tưởng hay mà, Hà cẩn thận quá. Anh chỉ ghép topic nào đáng ghép thôi mà. Xin phép Hà anh sửa lại tên chủ đề nhé, viết hoa lên. Hehe.
  8. cundc

cundc Thành viên mới

haquay ---big idea --- haquay ​
    Âm thanh chuẩn rồi, thế còn ánh sáng? Mọi người đâu rồi? A..... tất cả đang ở trong đám đông này này....
    Sensation White 2004 (Amsterdam Arena)
    Hèm... online party... PC khọm đang nuốt từng % bản mix của haquay...
    Hi bodies! Nice 2b here!
    Let"s party!
    Được cundc sửa chữa / chuyển vào 01:06 ngày 20/12/2005
  9. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Traktor3 intro nhiều khái niệm mới quá, nên learning curve không được nhanh cho lắm.
    Có nhiều thứ hay ho nhưng nếu dùng chuột thì khó lòng mà làm nhiều trò được nên Quyda chỉ 2 Decks Mixing cho nó an toàn:-D
    Khả năng giữ tempo nói chung là tốt, set Master/Slave hơi lằng nhằng tí!
    Vài hôm nữa sẽ có set nhạc của Quyda, đón đợi nhé.
  10. moonflower239

moonflower239 Thành viên mới

Tớ có thằng bạn không dùng được megaupload, nên đã xin phép bạn DJNRG cho up mixset (bản đẹp) lên ĐÂY . Tiện bạn nào thích thì câu về nhá
    Tớ chưa up thử file to thế này lên đấy bao giờ, nếu download gặp khó khăn gì hay chậm quá thì mọi người ới tớ 1 tiếng để tớ kiểm tra lại. Yên chí là no time limit, cứ ở đấy đến bao giờ...server down thì thôi
    Btw, cái host đấy nó cho tớ 2.5 G storage, 50G Bandwidth, tớ nghĩ chắc tạm đủ để làm library tạm thời của các tác phẩm đóng dấu EDM, (khoảng 3 months ''''''''till các bác có thư viện chính thức - sau đấy tớ xách ba lô về quê thì cái host sẽ tự die ) Bác nào cần up lên thì nhắn mess cho tớ nhé. Thấy trong tracklist của bác Deejay có bài Traffic, bài này có đoạn "điên loạn" nhỉ bác nhỉ.... longing now
    Được moonflower239 sửa chữa / chuyển vào 20:04 ngày 21/12/2005