1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ben Computer uy tín không?

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi tuncheese, 08/04/2020.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chiatayroi

chiatayroi Thành viên tích cực

1 chiếc vid với dòng tít rất chi là mĩ miều của anh Vinh "Bỏ tiền mua Windows bản quyền là THỪA THÃI?" nhưng nội dung lại là đập hộp HP Elitebook 840 G6 và cuộc thi Kể chuyện Windows 10 gì đấy. Suýt thì comment chửi cả ekip Vật Vờ bác ạ =))=))
    Chiếc vid đó đây:
  2. diemmycake

diemmycake Thành viên tích cực

Em hay xem review của ông Vinh này và ad Luân béo Tinh tế :D Nói chuyện duyên và ko quảng cáo lố
  3. bimbimcute

bimbimcute Thành viên quen thuộc

Kỉ niệm với Win 10 thì ko có gì quá sâu sắc, nhưng Win 7 thì có đấy.
    Mình sắm em lap ngay giai đoạn Windows Vista, nên khi ra Windows 7 rất là vui, máy chạy mượt hơn hẳn, cũng ổn định nữa!
  4. minh_ho_88

minh_ho_88 Thành viên tích cực

Nhớ khi xưa update lên Win 10 trên HDD, máy giật lag kinh hoàng, lúc đó nghĩ "chớt mje, ăn cớt rồi". Sau lắp thêm SSD thì chạy ngon lành :-D
  5. bui_van_hoang

bui_van_hoang Thành viên tích cực

Từ windows 10 1903 lên 1909 cảm giác dùng thích hơn hẳn
  6. bimbimcute

bimbimcute Thành viên quen thuộc

Cứ Microsoft ra version nào là em xào version đấy, chắc chắn bản mới phải fix được lỗi các bản cũ (nếu bản cũ có lỗi) và bản mới sẽ nhiều tính năng hơn/ trải nghiệm thích hơn.
  7. day_mua_thu

day_mua_thu Thành viên tích cực

Ngày xửa ngày xưa có một chiếc laptop với một ổ HDD "nhanh nhẹn", đúng ra thì nó nằm yên ở windows 7 là được rồi, nhưng do thằng bé nghịch ngợm ngứa tay, vọc vạch cài lên windows 10. Mọi thứ đều rất ngon nghẻ nhưng đến một ngày nọ, chiếc máy có gì đó rất bất thường. Mở chiếc laptop lên, một màn hình xanh và dòng chữ "Working on updates" cứ chạy mãi. Kết hợp với chiếc HDD thần kì, dòng chữ ấy như chạy vô hạn. Chờ từng 1% tăng lên mà mừng rơi nước mắt... Tới 100% rồi, máy được restart lại, và lại bắt đầu tiếp 0% :D. Và cứ thế nó chạy mãi mà chưa thấy mở được. Kể từ đó, thằng bé không bao giờ để tự động update windows nữa :)).
    Bây giờ có máy mới rồi, có cả SSD và HDD xịn xò, update cũng nhanh, chứa được nhiều game lắm mà không có tay cầm để chơi :v. Hi vọng sau câu chuyện này Vật Vờ Studio sẽ trao cho mình chiếc tay cầm Xbox xịn xò =;

<<== Đây là câu chuyện hết sức cảm động của em, mong các bác like giùm em cái comment để em có cơ hội được dùng Xbox cho bằng anh bằng em ạ :((:drm1
  8. pham_minh_thu

pham_minh_thu Thành viên tích cực

Like ủn mông cho bác rồi nhé. Chúc bác giật giải :x
    Lâu rồi em ko chiến, ko thì em cũng sẽ giành giải với bác.
  9. raiderwaite

raiderwaite Thành viên tích cực

Câu chuyện của bác chắc chắn là thấm đẫm nước mắt hơn ngôn tình rồi. 1 like ủng hộ bác.
    Công nhận là cài tự động update windows này phiền thiệt. Nhiều khi đang gấp gặp nó muốn tắt thở
  10. chiatayroi

chiatayroi Thành viên tích cực

Tắt luôn bạn ơi, ngày nào rảnh rỗi update 1 thể.
    Chứ nhiều khi vội bỏ mợ nó lại update, lúc đó gập máy cũng chết, mà ko gập thì lỡ hết công việc.