1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bên lê ` Bóng bàn

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi cua792001, 06/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Khi con người ta sinh ra tiếng nói phát ra là tiếng khóc, tiếng khóc ở đây là tiếng khóc chào đời, tiếng khóc mừng, khóc cũng là đau khổ, nhưng vấn đề mà mình bàn ở đây là tiếng nói, ai cũng cần có tiếng nói, thật sự thông cảm cho những người không được nói, tiếng nói kém trọng lượng. Khi bản thân mình viết vào diễn đàn cũng là lời nói, đi tìm trọng lượng của lời nói không phải dễ, có những kẻ nói nhiều nói dai, nói mãi nhưng chẳng ai thèm nghe, còn có những người nói ít nhưng thật ý nghĩa. TÔI NÓI ĐỒNG BÀO NGHE RÕ KHÔNG? cũng là một câu nói và được hàng triệu người nghe. Một lời nói thôi nhưng có những người chẳng nghe thấu...nó yếu ớt yếu ớt quá. Khi ta sống ở trên đời cái quan tâm nhất đó vẫn là TƯ TƯỞNG..Tư tưởng nói cho cùng chỉ là những tiếng nói của một con người..tư tưởng Mác lê , Tư tưởng Hồ chí Minh ta vẫn thấy nghe quen quen...Nhưng những tiếng nói đó trong đó không hề đơn giản có SÚNG ĐẠN có Máu và nước mắt ...Và những tiếng nói đó được ghi danh muôn đời....Đơn giản chỉ là lời nói thôi ...Và khi bạn muốn cất tiếng lên bạn muốn hàng triệu người muốn nghe và hàng triệu người rung động...
  2. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Nói như vậy để thấy là gì trong diễn đàn cũng như trong đời thường một câu văn câu thơ mình viết ra cũng rất thích sự phản hồi, để biết rằng những gì mình viết mình nói có trọng lượng hay không..Tất cả những cái lớn phải bắt đầu từ những cái nhỏ..Những câu viết ngắn chưa thể chứa đựng hai từ Tư Tưởng ..Nhưng cứ viết mãi viết mãi...góp gió thành bão, mài sắt có ngày nên kim...Những hy vọng kì vọng là sẽ có ngày ta bào thai được một tư tưởng...Và khi chết đi Người ta sẽ còn nhớ về những cái gì ta đã nói và đã viết...Đó cũng là một con người thành công....Vodanh đã có câu đề tựa rất đúng....ĐÃ TRÓT SINH RA TRONG TRỜI ĐẤT...PHẢI CÓ DANH GÌ VỚI NÚI SÔNG
  3. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Một con người bình thường luôn luôn có điệu nhạc ở trong người nhưng điệu nhạc đó có được cất lên hay không là nhờ nỗ lực của bàn thân, cũng có người đến khi chết họ không có điều gì là đặc biệt tức là không thể cất lên nổi một điệu nhạc nào cả..Những thứ ngôn ngữ trong cơ thể vẫn chìm sâu dưới đáy đại dương, và chỉ có cái khác là ngày ngày bạn phải tập mài dũa để mình có thể lặn ngụp dưới sâu, lôi nó lên để thể hiện mình, thể hiện cái gì sâu nhất cái đặc sắc nhất...Đó chính là mình. Ta lại phải đi tìm chính ta...Đó chính là cái trông thì hơi mâu thuẫn nhưng thực sự là hợp lý
  4. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Sáng nay theo lời mời của Cửa Hàng trưởng Vitas shop, Mình đã đến dự khai trương cửa hàng. Cửa hàng Vitas shop toạ tại 21 Trần Đại Nghĩa, cửa hàng là toàn bộ tầng 1, rất nhỏ nhắn khoảng 25m2 khá sang trọng, góc trong có phòng vệ sinh. Một góc phải của cửa hàng là tủ kính đựng các loại sản phẩm của bóng bàn, gồm có các loại cốt mặt vợt và quần áo giày dép, sản phẩm nhiều nhất là DAWEI, sau đó là các sản phẩm của Tibhar, butterfly. Những lẵng hoa màu đỏ chúc cửa hàng thành công từ những thành viên rất quen thuộc, ĐỨc TM , Quân BG, đại diện Tibhar, Bình Ni...bên góc trái của cửa hàng là 2 máy tính nối mạng. Không khí cửa hàng buổi sáng sớm là không khí gia đình đội VItas, Bình Ni mua cốt vợt xịn và một mặt mới làm quà, còn mình sau khi ngắm nghía cũng chọn cho mình một cái gì nhỏ nhưng ý nghĩa đấy là hộp bóng butterfly, khoảng độ hơn chục người, các cô gái của Vitas góp phần tạo điểm nhấn của cửa hàng...rượu vang...Nhưng ấn tượng nhất vẫn là tài năng của Chủ Tịch TQH đóng hai chiếc bàn bóng bàn nhỏ xíu, bàn tiếp khách có thể chơi được , 2 chiếc vợt con con cũng do chủ tích TQH tự làm..đủ hiểu tài năng của chủ tịch rất khéo tay...ngồi được khoảng gần tiếng thì mình đã xin phép ra về và chúc cửa hàng làm ăn phát đạt...Hôm nay mới được biết phụ thân của Thắng Ủn, cũng là dân bóng bàn..Mình cứ hỏi chú sinh hoạt sới nào? mãi....
    Được cua792001 sửa chữa / chuyển vào 11:30 ngày 26/11/2009
  5. BigBigBog

BigBigBog Thành viên mới

Vư?a nghe được tin vui cu?a một ngươ?i bạn "bóng ba?n", một chút bâng khuâng khi nhớ lại nhưfng ky? niệm đaf qua, một chút ghen ty khi nga?y xưa mi?nh đaf ko la? lựa chọn cu?a bạn va? bạn cufng ko pha?i la? lựa chọn cu?a mi?nh. Mi?nh va? bạn đaf có nhưfng ky? niệm vui bên trái bóng, thế la? mi?nh va? bạn đaf có duyên với trái bóng, có duyên được la?m bạn.
    Mư?ng cho bạn đaf ti?m được điê?m tựa trong cuộc sống, mư?ng cho bạn đaf ti?m được niê?m vui yên bi?nh, thật lo?ng mừng cho bạn.
    Mư?ng cho mi?nh vi? mi?nh cufng như bạn, môfi nga?y sống la? một nga?y chia se? niê?m vui.
  6. cua792001

cua792001 Thành viên mới

HAAAAAAAA, Nghĩa là ANH ẤY đã CHỐT HẠ rồi đấy, buồn thật buồn, nhưng như thế lại hay, để anh hát bài TÌNH PHAI cho em BOG nhé....Em ơi có lẽ nào tình đẹp là tình yêu dở dang, em ơi có lẽ nào đời buồn khi đã sống bên nhau...Xa nhau nhưng trong lòng em vẫn yêu anh, xa nhau nhưng trong lòng em vẫn nhớ anh....Buồn vì anh..bỗng nhiên xa vắng..Tình phai theo ...lời hứa rêu phong...Anh yêu hỡi, anh ơi có biết...Gió sẽ dịu dàng khi gió bên trăng...rồi khi nhớ ...Khi buồn em khóc...Nước mắt nào ...nặng nợ đã phai....Rồi khi đắm say tình yêu mới...Anh có còn nhớ chuyện Trái bóng bàn mình ngày xưa.....
  7. BigBigBog

BigBigBog Thành viên mới

Bác Cua còn dư âm tăng 2 của buổi off hay sao mà mượn bài của em để nói lên tâm trạng mình thế. Có vẻ bài Tình phai của bác chưa hợp lúc hợp cảnh rồi.
  8. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Anh cũng thấy như thế, anh đã nhìn nhận sai vấn đề, và cái sai nhất là anh đang giễu cợt chính mình...Mình thật hồ đồ nhận định lung tung..Một bài hát không thể nói lên được điều gì mà người hát nó định truyền đạt cái trạng thái gì mới quan trọng....Nói chung là mình thật tệ
  9. BigBigBog

BigBigBog Thành viên mới

Bất ngờ nhận được tin nhắn và điện thoại của một người bạn bóng bàn đã từ lâu lắm lắm rồi, anh Châu Tuấn. Anh Châu Tuấn là một trong những người quen đầu tiện trên box, và hồi bongban.org còn là một cộng đồng nho nhỏ vài chục người. Hai anh em ngồi nhắc đến những người bạn bóng bàn, chú TQH, anh Nickhaynhat, TCgroup, anh Cua, anh Mèo Vằn, Tú phủi...
    Hồi đó mỗi lần offline chỉ có vài chục anh em đông vui, hò hét, rồi ăn uống, vui thật. Mới đó mà đã 3 năm...Những lúc được chơi bóng,được gặp gỡ mọi người cùng chơi bóng, chẳng phải lo lắng, chẳng phải bon chen gì, chỉ bon chen với nhau vài quả :), thắng thua thật vui. Chẳng biết rồi 3 năm nữa sẽ như thế nào. Gặp gỡ rồi chia ly, có duyên gặp gỡ rồi cũng sẽ đến ngày rời xa, còn lại là những kỷ niệm, à mình đã có một thời như thế.
    Chưa già để ngồi ôn lại kỷ niệm nhưng nghĩ lại vẫn tư cười một mình.
  10. duonglanchi

duonglanchi Thành viên mới

Đang buồn quá, có bác nào rủ em đi xem đánh bóng bàn không ạ? Em đang muốn tập lại mà bận và lười quá!