1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bên ly cà phê - Cuộc sống nói gì?

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi motthoang_hn02, 26/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhina84

nhina84 Thành viên quen thuộc

ơ, không biết mình gặp bạn nìa chưa nhỉ? Có hình trên KBC chưa nhỉ?
  2. karakapuri

karakapuri Thành viên mới

còn cafe chồn?
  3. SaharaSign

SaharaSign Thành viên mới

Hiểu rồi, thưa bác . Dạo này con bé tính nó ngoan bất thường.
    Nếu ai vào quán cà phê chỉ để mà uống cà phê thì không nên đi ra quán làm gì cho tốn kém. Rủ bạn bè về nhà hay bảo vợ/chồng pha cho ly cà phê cũng tuyệt rồi. Cái làm tăng giá trị thặng dư của ly cà phê chính là các dịch vụ giải trí như âm nhạc, thái độ phục vụ, không gian quán... Lý thuyết nó thế, chứ em chả đi quán như thế bao giờ cả. Pha một ly cà phê, thuê một cái thúng ra biển ngồi ngắm sao, hị hịNgồi đây ta gõ...
  4. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Sáng nay thấy anh gọi bảo : Cô lên toà soạn gấp! Mình tưởng có chuyện gì té ra ông anh đi Tây Nguyên về cho cả phòng thưởng thức cái vị cà fê nguyên chất ây ! Thật là tuyệt
    Anh bảo bà kon nông trường họ vẫn nhắc về cô đấy, giật mình .Vì có việc phải đi nên chưa kịp hỏi anh nguyên nhân, giờ thì vẫn ấm ức, thôi để dành đến sáng mai . Chẳng phải là sáng sớm ra đã có dưa để buôn hay sao?
  5. Sinh_ngay_14_thang_3

Sinh_ngay_14_thang_3 Thành viên mới

Khi mình trẻ mình sống đầy hoang dại, sống bằng cái ngạo mạn ngốc nghếch của tuổi trẻ, bằng niềm cuồng nhiệt cũng những nỗi đam mê ! Giờ sống nhiều mới thấy những người đi trước nói cũng nhiều cái đúng chẳng sai tý nào ! Nhưng để sống lại mình vẫn sống cách sống đó mà chẳng hề hối tiếc ! Dù vẫn muốn truyền tải một điều gì đó cho những người trẻ hơn mình nhưng vẫn thích ngưòi ta sống như vậy, sống với lãng mạng, mơ mộng và cuồng nhiệt của tuổi trẻ !
    Ngoảnh đầu nhìn lại dù mất khá nhiều nhưng cũng chỉ hơi tiếc nuối 1 chút thôi ! Không còn trẻ nhưng chẳng hẳn đã quá già ! Nuối tiếc quá khứ nhưng vẫn hướng về tương lai ! Ôi mình yêu mình biết bao !
    Bên ly cafe - Cuộc sống nói gì ? Chả cần cafe - trà đá cũng xong - chén rượu cay cay cũng được ! Cuộc sống vẫn thầm lặng- chỉ cần chú ý chút thôi sẽ nghe thấy hơi thở cuộc sống và những điều cuộc sống đang dạy ta điều gì !
    Mình đang là người thất bại trong cuộc sống - điều này luôn khiến mình buồn ! Nhưng chắc chắn mình không chấp nhận là người có một cuộc đời thất bại - tương lai còn ở phía trước ! Còn rất nhiều điều được làm, phải làm
    Thôi đi ngủ ! Hâm 10'' là được rồi
  6. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

hâm và không hâm, tự nhiên như hơi thở:) lo gì
    [nick][nick]
    Được luc_thao sửa chữa / chuyển vào 08:47 ngày 30/10/2007
    Được luc_thao sửa chữa / chuyển vào 08:57 ngày 30/10/2007
  7. haynhinthangvaosuthat

haynhinthangvaosuthat Thành viên mới

10 bí quyết của thành công
    Một nghiên cứu của báo Investor''''''''s Business đã chỉ ra 10 điểm chung phổ biến nhất của những nhân vật thành công. Đây cũng là 10 bí quyết giúp họ biến ước mơ thành sự thật.
    1. Luôn suy nghĩ lạc quan
    Có một danh ngôn rất nổi tiếng: "Gieo tư tưởng, gặt hành động, gieo hành động, gặt thói quen; gieo thói quen, gặt tính cách, gieo tính cách gặt số phận". Tư tưởng của chúng ta sẽ quyết định mọi thứ. Hãy luôn suy nghĩ tích cực trong mọi trường hợp. Hãy nghĩ đến thành công thay vì luôn lo sợ viễn cảnh sẽ thất bại. Và nhớ là hãy tránh xa những môi trường thiếu tích cực cũng như những người bi quan. Tự tin để thành công.
    2. Chọn cho mình những ước mơ và đặt ra những mục tiêu cụ thể
    Ví dụ, thay vì nói: "Tôi sẽ tham gia một khoá học Maketing", bạn có thể nói: "Đầu tháng tôi sẽ đăng ký một khóa học maketing thực hành của trường Đại học Kinh tế". Hãy lập ra kế hoạch cụ thể để đạt được những mục tiêu của mình, đồng thời luôn bám sát kế hoạch đó để thực hiện.
    3. Hành động
    Thật vô nghĩa nếu ta cứ đặt ra mục tiêu rồi... để đấy. Bạn phải hành động để biến mục tiêu thành hiện thực. Đừng để sự sợ hãi đe doạ chúng ta.
    4. Không bao giờ ngừng học hỏi
    Ghi danh học các khóa học, đến lớp, đọc sách, tham gia các nhóm thảo luận. Nếu bạn quan tâm đến một vấn đề nào đó, hãy tìm hiểu về nó. Liên tục học những kỹ năng mới.
    5. Bền bỉ và chăm chỉ làm việc
    Thành công là một cuộc chạy maratông chứ không phải chạy nước rút. Luôn nghĩ đến mục tiêu của mình và hành động hướng đến mục tiêu. Đừng bỏ cuộc.
    6. Học cách phân tích các tiểu tiết
    Tập thu thập tất cả các dữ kiện của một vấn đề nào đó trước khi có hành động cụ thể. Hãy học hỏi từ sai lầm chứ không phải sai lầm làm bạn thoái chí.
    7. Tập trung
    Khi tin tưởng vào việc gì, hãy tập trung và dồn hết năng lượng vào đó. Đừng để ai hoặc bất cứ việc gì làm bạn xao lãng.
    8. Đừng sợ thay đổi
    Thành thật với bản thân và có chính kiến. Theo số đông là một cách để bạn trở nên mờ nhạt và tầm thường.
    9. Giao tiếp hiệu quả
    Không có ai là một hòn đảo hoàn toàn độc lập. Trình bày những ý nghĩ và lời yêu cầu của mình một cách chân thành, đồng thời động viên người khác cùng làm như thế với bạn. Hãy học cách hiểu và khích lệ người khác.
    10. Hãy chân thành và đáng tin cậy; chịu trách nhiệm những gì mình làm
    Đừng bao giờ lừa bịp hay dối trá. Giữ lời hứa. Hãy thừa nhận sai lầm của mình. Đây là điều quan trọng nhất trong số 10 thói quen của người thành đạt.
  8. phuonglinh07

phuonglinh07 Thành viên mới

Bên ly cafe thì mình lại muốn uống từng giọt cafe cảm nhận hương vị của nó
    thói quen xấu của mình là uống một lần ở bất cứ quán cà phê nào cảm nhận cách pha chế ở đó
    rồi tự pha cho mình một ly cafe thật lạ đến mình cũng không nhận ra
    các bạn đã bao giờ uống cafe mà có 3 loại cafe trong đó chưa
    mình đã kết hợp được 3 loại cafe : cafe MAI cafe Trung Nguyên và cafe mê trang
    3 loại đó kết hợp lại thì nó có một hương vị đặc biệt lắm
    từng giọt cafe thơm lừng chẩy qua fin và khi thưởng thức lại không để lại vị đắng cafe trong cổ họng của mình mà mùi thơm của nó thật là tuyệt vời .
    bên ly cafe chiều cảm xúc chẳng có mấy viết tạm thế thôi
  9. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Oáp, chuyện gì mà căng thẳng thế lày, anh trai của mình bị lấy mất trời rồi, chả hiểu bây giờ đang đội cái rì trên đầu nhỉ?
    Bên ly cà phê đúng là có nhiều chuyện để nói, mới biết uống cà phê đen, đắng
  10. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Em svtt mới đi tránh lũ về à? Cho anh xin ít nước mưa dội vào mấy cái đầu nóng nhé