1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bến Tre ...Ðến với xứ dừa - quê hương Ðồng Khởi

Chủ đề trong 'Miền Tây' bởi andythao24, 28/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. th_tr321

th_tr321 Thành viên mới

Mộ Hội Đồng Sĩ - xã Minh Đức Huyện Mỏ Cày
    Nơi Bà Nguyễn Thị Định họp triển khai NQ15 chuẩn bị Đồng Khởi
    Nhân dân chuẩn bị đồng khởi -ảnh minh họa
    Được th_tr321 sửa chữa / chuyển vào 19:41 ngày 11/07/2007
  2. still_at_large

still_at_large Thành viên mới

Chủ Tịch Triết đã giãng : "Sống trên đời là để yêu thương ... hãy quên đi quá khứ hận thù ..." Tại sao bạn lại cứ nhắc đến quá khứ hận thù ? Tại sao bạn không tham gia những topic tích cực như "làm sao cho dân miền Tây bớt bị làm mồi nhậu " ? đê" góp phần xây dựng đất nước ?
  3. th_tr321

th_tr321 Thành viên mới

Có bạn voquoctuan bên box quân sự vào hỏi câu hỏi, mình hứa sẽ tìm hiểu các cựu chiến binh để trả lời.Tạm thời tìm ko ra kết quả, mình gửi bạn voquoctuan vài bức ảnh hôm vào Bảo tàng trong box xem như "tạ lỗi"
    "Tại sao bạn lại cứ nhắc đến quá khứ hận thù ?" -> chắc bạn còn nhớ câu này của thành viên mabun trong topic Phương ngữ Miền Bắc của bạn lập ra bên box TV.
    Được th_tr321 sửa chữa / chuyển vào 09:15 ngày 12/07/2007
  4. dt125

dt125 Thành viên mới

Tớ muốn lang thang ben tre một chuyến.cần thông tin nhiều từ thổ địa, tớ muốn lên cù lao ốc.bác nào biết chỉ tớ với. tối thứ 6 gửi xe xe máy lên xe dò, có hai ngay lang thang các bác nào o bến tre tư vấm giúp nhé.
  5. th_tr321

th_tr321 Thành viên mới

Cồn Ốc thuộc xã Hưng Phong, huyện Giồng Trôm, tỉnh Bến Tre, cách Tx. Bến Tre khoảng hơn 10km.
    Đặc điểm: Cồn Ốc dài 8,3km, rộng hơn 1km. Trên Cồn có nhiều vườn dừa và vườn cây ăn quả.
    Thông tin về Cồn ốc có thể vào đây:
    http://www.bentre.gov.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=168&Itemid=38
    Từ TX bạn đi về xã Phước Long (huyện Giồng Trôm) có thể theo đường màu đỏ(hình như còn đang làm - hơi bụi) hoặc màu xanh (đường nhựa dễ đi hơn). Tới Xã Phước Long , có bến đò sang Hưng Phong.
    Đoạn dưới đây là trích lời của anh wildman1979 -thổ địa Bến Tre
    "Theo mình thì ở Bến Tre, bạn có thể đi Giồng Trôm thăm Khu tưởng niệm Nguyễn Thị Định rồi đi thẳng xuống Trung tâm huyện Ba tri thăm quần thể Khu lăng mộ cụ Nguyễn Đình Chiểu. Sau đó qua Tân Xuân thăm Sân chim Vàm Hồ (Cách TT Ba Tri khoảng 20km) tiện thể vượt sông Ba Lai tại Cống đập Ba Lai gần đó để sang Bình Đại, ghé bãi biển Thừa Đức rồi vòng về trung tâm Thị xã qua huyện Châu Thành. Trên quãng đường đi bạn có thể thưởng thức các món hải sản biển như Tôm, cua, cá, khô đuối đen ... tại Ba Tri và Bình Đại (tươi và rẻ lắm - Không biết cua hai da có theo mùa hay không, Bình Đại rất sẵn món này)
    Còn 1 tour nữa là bạn sang Chợ Lách - Trung tâm trái cây, cây cảnh của Bến Tre, tham quan nhà thờ Cái Mơn.
    Xuống Thạnh Phú thì chủ yếu là tôm cua cá (như Ba Tri và Bình Đại). Nếu tò mò thì xuống hẳn Thạnh Phong (Thuộc Thạnh Phú) tại đây có 1 cầu cảng thuộc tuyến đường Hồ Chí MInh trên biển!
    Nói chung Bến Tre nổi tiếng về Dừa,dừa... đi đâu cũng thấy dừa, nhìn lên, nhìn xuống chỗ nào cũng có dừa và các sản phẩm được chế biến từ dừa. Tiếp đó là thuỷ hải sản - Tươi ngon và rẻ lắm."
    Em đố mọi người con này là con gì ?
  6. dt125

dt125 Thành viên mới

[cảm ơn đồng chí nhiều ! bạn đang o sai gòn ah! khi nào co về bến tre cho minh bám càng nhé.chu nhật này đi khong
  7. th_tr321

th_tr321 Thành viên mới

Mình ở BTE bạn à, cuối tuần này mình lại ko có ở Bến Tre.
    Chúc bạn có chuyến đi Bến Tre vui vẻ.
    Lưu ý bạn: dạo này từ Bến Tre có bắn tốc độ, đoạn từ Phà Rạch Miễu - TX, (hôm rồi đứa bạn mình bị "hạ" khi chạy 54km/h ).
    Còn nhớ mấy năm về trước theo ghe đứa bạn từ Định Thủy (sang Cồn ốc), cảm giác lần đầu tiên lái ghe ở khúc sông đó thì không bao giờ quên được, chiếc ghe máy cứ quẹo qua quẹo lại, chóng cả mặt
    Được th_tr321 sửa chữa / chuyển vào 10:33 ngày 19/07/2007
  8. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Biết bao giờ mình lại trở về với Bến Tre nhỉ? Nhớ!
  9. th_tr321

th_tr321 Thành viên mới

Người Rừng nhớ gì ở Bến Tre nhỉ?
  10. lyenson

lyenson Thành viên mới

Trong này hình như có mổi chú 321 là dân Bến Tre thì phải?
    Tui cũng có ở BT gần 3 năm, từ 89-91 lúc làm nhà máy than hoạt tính từ gáo dừa ở dưới...
    Khi nào cầu Rạch Miểu thông xe, tui về thăm lại bạn cũ coi ai còn ai mất...
    Lúc đó hú chú 321 ra hồ Trúc Giang nhậu hén?