1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Benefit của em Hieurua bên muare. Tin đuợc không ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi autumnmoon86, 26/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Benefit của em Hieurua bên muare. Tin đuợc không ?

Tớ hơi thắc mắc một chút vì tớ thấy rất nhiều người mua của em ý , đều review là tốt lắm, đẹp lắm, mùi thơm phức, em ý dễ thương ... và khi ai hỏi mua benetint thì trên này toàn thấy recommend lên mua của em ý rẻ lắm mà hàng thật đấy, có 100k lọ mini, 500k lọ full

Nhưng vừa rồi tớ có bạn bên Mỹ sắp về nên nhờ nó mua vài đồ, tớ có tìm đc một topic bán Benefit trên Ebay full size có 7$ và mini size 1.5$, thực ra lúc đó cũng NGU SI ĐẦN ĐỘN lóa mắt vì rẻ nhìn rẻ quá mà thấy có rất nhiêu possitve comment order một phát luôn 2 lọ full ( benêtintvà posie tint) và 2 lọ mini luôn.
    Mua xong nó ship cho bạn mình rất nhanh gói bọc rất đẹp, mình còn vào khen và vote nó rối rít là bạn tốt bụng ship nhanh quá,hàng tốt còn free ship. Ai dè tuần vừa rồi nhận đc cái mail báo là nó bị lật tẩy chuyên bán hàng fake, hàng Benefit của nó toàn hàng Quảng Châu TQ và có cả các thể loại Moon beam, valley of the star, bad gal... và nick đã bi Ebay banned, Ebay đang làm thủ tục để nó phải trả hết tiền ho mọi ng thì mới té ngửa, tức tốc nhắn ngay sang Mỹ hỏi đứa bạn xem thế nào, bảo nó bóc ra luôn xem thì nó bảo hộp hiếc đàng hoàng ,date, chữ dập nổi, made in US, mã vạch trông không có tí gì là fake cả, Và bảo nó show webcam cho xem thì đúng là lung linh, hộp đỏ và hồng rất đẹp, bảo nó bóc ra ngửi thì ngửi mùi trái cây thơm phức (bạn tớ ko dùng benefit nên không biết mùi xịn nó thế nào)
    Tớ cũng check và hỏi thì benefit chưa bao giờ có sale quá 20%, và với giá 28$ lọ to và 8$ lọ nhỏ và rồi ship về Vn các kiểu thì không thể nào đến tay mình với cái giá 500k và mini 100k thế đc, chưa kể lấy ra đâu lắm hàng mini như thế, và tớ cũng phát hiện ra ngay cạnh cửa hàng em ý có một pé bán Benetint full có 200k ( LỌ FULL ĐÀNG HOÀNG NHÉ) và tớ thì tớ nghĩ không biết có phải chị em họ hàng gì với em ý không vì 2 cửa hàng ngay cạnh nhau

Mọi người có ý kiến gì về vấn đề này không ạ ?
  2. composer8x

composer8x Thành viên mới

em ko dùng của Hieurua, nhưng bạn susucoluong bảo nó ko lên màu hồng như quảng cáo mà lên màu tím ở trên da.
    còn em mua của bạn bluerose2407 chuyên bán hàng europe thì bạn í bán mini là 150k, em oánh ok, ko vấn đề gì, lên màu đỏ đẹp tự nhiên hơn nhiều so với tonytint
  3. thanhmeo0000

thanhmeo0000 Thành viên mới

Uây, ko biết các sản phẩm khác thế nào chứ tụi benetint đâu có mùi trái cây thơm phức đâu ta??? Ko có tí mùi gì luôn í. nhưng đúng là cái chai nó toàn bộ guide ở đằng sau là dập nổi chữ trắng cả, sờ vào rất rõ.
    còn hieurua thì tớ có 1 lần mua quả Oh la lift với cả eye care tên gì đấy quên mất rồi, nhưng tựa tựa nhau, chỉ có điều thằng Oh la lift thì rất chi là nổi tiếng về độ cover dark circle, search review khen tá lả, nhưng sao của tớ mua về chả che đc tí gì cả, mà phải nói là nó quẹt ra y hệt thằng eye care kia lun, ai mua về thử sẽ đều phải công nhận rằng đó ko thể gọi là che quầng mắt (mà còn thuộc hàng perfect nữa chứ) đc!
  4. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Vậy là cái mùi thơm đang là cái nghi vấn số 1 rồi nàng ạ, bạn tớ nó mới bóc thử cái chai poise tint và tớ chỉ bảo nó bóc thử một cái nhỡ khi mình đòi tiền nó bắt phải ship lại, tớ và bạn tớ thì đều chưa dùng nên ko biết mùi của nó và tớ chưa mua của Hieurua nhưng tớ nhớ đã có lần đọc một cái comment vào tán trong topic của em Hieurua là "nhận đc rồi đẹp lắm mùi thơm lắm em ạ" Mà cái tint đó thì làm giả dễ hơn vì nó dạng nước nên tớ thấy ít người phát hiện, nhưng rõ ràng trên muare tớ thấy nhiều người thanh lý moon beam và hight beam của em đó vậy sao mà cứ toàn "thử 1 lần không hợp thanh lý" như thế, chỉ có là không dùng đc, mà moon beam thì sếp tớ có một lọ xịn đặt từ US, khen ngất trời nên không thể có chuyện là moon beam không tốt được.
    Thứ 2 trong cảnh báo của Nick bán hàng rởm Ebay đó nói sp đều từ TQ, và có cả bad gal, set valley of the star, mascara.. y chang như những thứ em ý bán, và giá thì đều không quá 10$, vì vậy nếu em ý bán đc cái giá rẻ như vậy thì chỉ có thể nó xuất phát từ đâu
    Nghi ngờ nữa của tớ là bên cạnh shop em đó giờ mở shop mỹ phẩm fake ( loại em ý bán ngày xưa để chăn gà muare đó ) nhưng đứng tên người khác, bán những loại em ý bán ngày xưa, kể cả MAC Quảng Châu long lanh như xịn và cái làm tớ nghi ngờ nhất là bán Benefit full size có hơn 200k thôi
    đây http://enbac.com/Phu-kien-lam-dep/p327045/Nha-So-1-Komi-Hang-moi-ve-26-12-MAC-Cosmetics.html&keywords=k%E1%BA%BB%20m%E1%BA%AFt%20s%C3%A1p
    Mọi người ai đã mua hàng em ý hay biết gì về sp này hay hàng fake thì comment cho tớ thêm với, chứ nếu thực sự là hàng Quảng châu với cái giá chưa đên 100k mà bán lên đến 5,600k thế, lại còn lúc nào cũng cam đoan là No fake thì có nhiều vấn đề để bàn rồi đấy
  5. viethp

viethp Thành viên mới

Trước em mua Benetint của chị Phương Anh caheomap thì cũng k có mùi đâu :-? hàng hieurua này chủ là chị Phượng j đấy trc thi Miss Au***ion đúng k nhỉ? vào cửa hàng 1 lần, chị này dễ thương, bán hàng nhẹ nhàng thoải mái lắm, chắc chả đến nỗi thế đâu nhỉ?
  6. Panchi

Panchi Thành viên mới

em ơi mấy vụ lừa đảo bên MR toàn bán hàng ngọt như mía, khách hàng cứ gọi là lao đầu vào cho chủ chém đấy =))=))
    Bà autumn chắc là thuhang85 bên enbac hả, mấy cái topic này cứ có khách vào phản ánh cái là chủ chỉ bít chửi tơi bời chứ chả cãi đc câu nào, buồn thế chứ. Hồi xưa còn có con nó chửi tôi ngu, vì hàng fake của nó là hàng fake 1 (mỹ phẩm í nhá, ko phải túi đâu), cho nên là rất đảm bảo về chất lượng, ko hại da, hại sức khỏe =))=))
    Cứ cái j lẫn lộn cả fake cả au là tôi ko tin, nói chung khi người ta đã nhập hàng au, là rất có ý thức về nguồn gốc sản phẩm của mình, ko bao h lại có thể chịu nhập thêm hàng fake về bán cả.
    Còn những khách hàng mà thấy hàng fake vẫn lao vào dùng thì chịu rùi, sức khỏe của họ họ tự lo thôi. Như kiểu cái cmt này t thua lun :
    T doc cm cua ban thutrang85 ma thay rat buc xuc. Chac b la con nha giau nh` tien suot ngay dc dung hang hieu dung ko? Vay thi sao hieu dc nhung nguoi it tien phai di mua hang fake, săn hang giam gia? Thu hoi b hang fake thi sao? Thu hoi ban da bao h dung hang fake chua? Nhung ng` it tien phai mua hang fake dùng thi b noi la "that dang thuong". B la ai ma b len giọng thuong hai nguoi` #? B nhin` lai minh` xem da hon ai chua ma coi thuong ng` #. Hay la mua dc 1 it mp Mỹ la vênh váo? Vênh váo voi ai the???
    bà đi cãi nhau với mấy đứa này có bằng thừa thui :-<
  7. puhmanowar

puhmanowar Thành viên mới

sao bọn QC nó giỏi thế nhỉ mình cứ tưởng là nó làm dỏm nc hoa mĩ phẩm linh tinh xấu xí thui, ai dè làm fake y thật, ngày xưa cũng ham hố mí lần mua đồ trên ebay vì rẻ wa'', may mà ngại ship siệc nên thui
    mà cái dựa vào mùi thơm để oánh giá chất lượng hàng tớ thấy rất là ngẩn í, mùi hoa quả thì hương liệu bọn TQ nó đầy ú ra, mí hàng cafe ở HN còn mua về pha chế nc hoa quả nữa là.
    sợ quá, chả bit ai bán đồ uy tín đây
  8. thanhmeo0000

thanhmeo0000 Thành viên mới

Nói chung cũng chưa thể nói đc là hàng người ta fake hay auth, người ta mà nghe mình nói thế này thể nào cũng ca bài "ăn ốc nói mò, thấy hàng rẻ nên dìm bla bla.....", nên thôi nếu chưa có bằng chứng hay cơ sở gì thì từ từ xem xét bà con ạ. cách hay nhất là cứ mang hàng của em í ra so 1-1 với cả hàng xịn (có thể là của bạn nào đấy hoặc cũng có thể là so với cả hàng top cos) thì mới rút ra nhận định đc.
  9. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

Sao chị zinzin bảo benetint có mùi hoa hồng
  10. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Hàng benifit của em hieurua bên muare tớ có mua rồi, 1 lọ benitint và 1 lọ high beam,cả 2 đều là mini size.
    Benitint tớ thấy có mùi hoa hồng nhưng hơi hắc, apply lên thì được màu đỏ hồng, tớ chưa dùng son dạng đó bgiờ nên chẳng biết nhận xét thế nào nhưng mà thấy nó loãng 1 cách quá thế, như mực đỏ thì đúng hơn.
    High beam tớ dùng highlight như kiểu makeup của hàn quốc tớ thấy ukie nhưng bị dị ứng mẩn đỏ.
    Tớ chưa dùng benifit bgiờ nên chẳng biết nhận xét thế nào. Có điều tớ còn mua của em ý thêm 2 đồ nữa là lọ xịt khoáng evitan và lọ kem mini size của clinic. Hix, dùng xịt khoáng tớ bị dị ứng, còn kem tớ ko dám dùng vì mở ra toàn mùi hắc kháng sinh, lúc mua tin tưởng em ý ko mở ra check thử, mới cả nghĩ mini size ko có fake :( nhưng so với lọ full size em tớ mua bên đức về khác 1 trời 1 vực :(