1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Benefit của em Hieurua bên muare. Tin đuợc không ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi autumnmoon86, 26/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tracyjack

tracyjack Thành viên mới

Thoivay oi , Tracy nhin hinh nay thay co kha nang cao la ban mua nham hang fake roi vi hang BENETINT Au thi mat truoc cua chai co'' chữ BENETINT ***g vào với 1 hình tròn màu hồng. Hình tròn ấy chỉ đè lên chữ NE ở dòng trên và NT ở dòng dưới chứ không đè lên nhiều chữ như chai này đâu . Mặt sau của chai thì bạn có thể sờ vào xem chữ có dập nổi lên không nhé !
    Đợt rồi về nưóc tớ có ghé của hàng bạn Hieurua nhung chỉ lấy 1 chai xịt khoáng AVENE chu o quan tam cac do khac ban ay ban . Van de la trong khi bên UK bán co 5, 6 bảng bạn ấy bán chai xịt này hon 400k , to nghe gia'' ma tuc loi` mat nhưng tớ hết xịt khoáng rùi o dùng thì khó chịu mà ở VN chả biết con cho nao ban AVENE nên đành chép miệng mua dùng tạm. Gru Gru
  2. thuhntl

thuhntl Thành viên quen thuộc

http://i50.photobucket.com/albums/f347/hung11dia/KunPeo865.jpg?t%201262193462
    C Tracyjack bảo chữ đằng sau phải in nổi nhưng nhìn kĩ cái hình này thì ko giống in nổi lắm
  3. thuhntl

thuhntl Thành viên quen thuộc

C Tracyjack bảo chữ đằng sau phải in nổi nhưng nhìn kĩ cái hình này thì ko giống in nổi lắm
  4. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Hinh Benetint tren web
    Cach sap xep chu~ co ve khac nhau :-? 99,99% fake qua :-|
  5. thanhmeo0000

thanhmeo0000 Thành viên mới

thôi rồi, sao cái nắp benetint lại ngà ngà vậy cà? hay tại máy mình ánh sáng bị sao? so với cả hình web thì khác hoắc rồi, bạn nào mời hot girl í vào đây commend phát đi.
  6. thoivay

thoivay Thành viên mới

em mua cái này cũng dc 2 tháng rồi
    tại trc đấy em dùng mini cũng mua của chị Hieurua nên là thấy yên tâm, luk mua k mở ra xem, cứ thế hớn hở cầm về rùi vứt vào tủ vì mini vẫn còn, chai fullsz này là tiện đi qua đấy thì mua luôn thôi
    em mới mở ra cách đây tầm 2 tuần, mà lâu quá rồi nên em nghĩ cũng chả làm dc gì nữa, hic
  7. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

cảm ơn em thoivay đã chụp hình cho mọi người xem nhé, có ai có lọ này xịn thì review cho tớ với, tớ thấy lamdep nhiều nàg có lắm mà giờ đâu hết mất rồi :(
    Mình đã gửi cái link của em thoivay cho bạn mình bên Mỹ xem, tiếc là nó không có máy ảnh để chụp cho netcái hộp kia nên chụp wc mờ quá không rõ đc, nhưng nó đã xem hình em thoivay chụp và cái lọ bên đó thì cái chữ benetint nó không bị lệch như nọ này, nó y như hàng xịn cơ mọi người ạ, nhưng cái chữ nổi của cái lọ của tớ thì nó rất sắc nét và khôn chứ không bị dại và mờ như trên hình của em thoivay( bạn chị chỉ nhìn ảnh nên không chắc nhưng em thoivay confirm hộ chị xem cái chữ trên chai của em có bị dại và nhòe và nắp lọ màu có bị xỉn không) mà của mình còn là hàng fake 100% rồi đấy, nên vậy là nguồn gốc nó khác với hàng của em Hieurua rồi mọi người ạ.
    Nếu giờ chỉ dựa và những yếu tố trên thì em ý vẫn có thể nói đc là do lô hàng khác nhau nên chữ nó in lệch v.v.. mà em hieurua thì em ý cãi giỏi đổi trắng thành đen nhanh lắm nên tớ vẫn chưa có đủ bằng chứng để mang sang muare
    Mới tìm đc mấy cái site của china bán đổ buôn đây, mua cả lố tính ra có 3$ lọ, hèn gì mình mua đc cái giá 7$, nhưng xuất xứ của nó là Thượng Hải chứ không phải Quảng Châumọi người ạ
    http://www.dhgate.com/brand-benefit-30pcs-benetint-posietint-blush/p-ff80808123dbaed80123dbbb099116bc.html
    http://www.dhgate.com/set-benefit-mini-beautifier-kit-just-in-case/p-ff808081239df6fa0123a06b13946522.html
  8. plasmaoflc

plasmaoflc Thành viên mới

Tớ nghĩ riêng cái khoản chữ ở mặt trước với vị trí vòng tròn hồng khác nhau là đủ khẳng định fake rồi, 1 hãng không thể nào có quá nhiều thiết kế cho 1 sản phẩm được. Topic này nên mang sang muare để cảnh báo cho chị em biết, đợt này tết nhất nên chắc nhiều người sẽ đi mua mỹ phẩm.
    Tớ thì chưa dùng cái benetint này, nhưng mà nhìn qua ảnh thì thấy cái chữ ở mặt sau có vẻ nhòe nhoẹt và mất nét, mọi người nhìn cái biểu tượng mở nắp 12 tháng và chữ benefit là thấy rõ nhất.
  9. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Không phải là bây giờ mà hồi em ý mới bán tớ đã nghi ngờ là fake rồi, vì tớ ko bao giờ tin tưởng một người bán đồ fake ăn dày gấp 4 gấp 5 lần mà bán đồ xịn lại rẻ thế, mà em ý kiếm đâu ra mà lắm đồ , chủng loại thế không kể benefit mà cả clinique, lancome, dior... Nhưng lại thấy có khá nhiều nguời khen ngợi mà là nick quen mặt cơ nhé không phải nick ảo đâu( nick quen mặt chứ không phải nick của những bạn sành mphẩm mà tớ cá là không bao giờ dùng fake và những bạn đó đủ sành để chẳng bao giờ ngó vào topic Hieurua chứ đừng nói là mua) vậy mà vẫn không thấy có một comment hay cảnh báo gì cả, làm tớ nghĩ phải chăng là Auth thật.
    Tớ chỉ có cơ sở để hỏi mọi người khi tự tớ mua phải hàng fake và tớ đc Ebay member cảnh báo là benefit có hàng fake tại Quảng châu do ng TQ bán lúc đó mới tin chắc là có hàng fake.
    Tớ vẫn muốn những bạn đã có lọ benefit thật thì có thể comment hoặc chụp hình để so sánh rồi mang sang muare, vì đã sang đó phải có đủ bằng chứng, nếu không sẽ bị lock topic ngay, lọ của tớ thì còn lâu mới về VN để so sánh. Tớ đã lấy hình của em thoivay mail cho benefit để hỏi và tớ cũng định hỏi caheomap, hi vọng là sớm có trả lời. Thứ 2 tớ cũng không dám đổ oan vì hàng của em ý khác hàng fake tớ đã muavì có khi khác nhau về nguồn gốc mua, và tớ không lạ gì em hieurua khi hồi xưa em ý bán đồ fake tớ vào comment chuyện bán đắt và lừa em gái tớ, một số bạn khác cũgn phản ánh nhưng em hieurua chỉ phản bác vào ba câu rất nhẹ tênh " của em hàng fake xịn..." rồi "khác nguồn gốc.. bla blô + vài cái nick trên trời rơi xuống vào xuê xoa em ý ngoan hiền và thế là những comment của bọn tớ chìm vào quên lãng và giờ em ý nổi như cồn như một thương hiệu rồi, nàng ạ.
  10. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

đang định trấn an mọi người là benetint thực sự là nó lỏng lắm , như nước í chứ ko như posietint cơ mà nhìn cái ảnh bạn up thì tớ nghĩ là fake rùi , lọ benetint của tớ cái vòng màu hồng nó cũng lệch hẳn sang 1 bên cơ chứ chữ ko đè hẳn lên thế này .
    Tớ thấy benetint có mùi hoa hồng thật , nhưng ko phải mùi thơm rõ đâu , mà kiểu như ngửi 1 cái cánh hoa hồng riêng thôi í , và theo tớ thấy thì ko hề hắc tí nào . Mọi người vào topic này kiểm định lọ benetint kia thêm đi để còn cảnh báo người khác nữa .