1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Benefit của em Hieurua bên muare. Tin đuợc không ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi autumnmoon86, 26/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Lâu lâu mới vào lamdep lại thấy có topic hot
    Về Benefit tớ cũng có cơ hội thấy qua vài món auth nên tớ có thể khẳng định em hieurua bán hàng fake. Tớ đã lượn qua cửa hàng hieurua, em ý có bán hàng thật trộn hàng giả hay ko thì tớ ko biết nhưng chắc chắn Benetint, highbeam và Bad gal ko thể là hàng thật được.
    - Benetint: đợt vừa rồi sang Sing tớ đã sờ tận tay Benetint và cam đoan nó ko hề giống hàng em hieurua
    - Highbeam: mới nhìn thì giống hàng auth nhưng nhìn kỹ thì chữ beam hàng fake nét mảnh hơn. Chưa kể tớ cầm mấy tuýp sample lên thì thấy có 2 loại lọ to nhỏ khác nhau. Chênh ít thôi nhưng phải soi kỹ mới thấy. Tớ mắt cú vọ nên thấy ngay
    - Chì kẻ mắt Bad Gal: cái này fake phô nhất. Ko giống từ màu vỏ cho đến đầu chì. Hàng hieurua vỏ đậm màu hơn, đầu chì nhọn hoắt chứ ko tù, chữ in trên thân chì cũng phải soi thật kỹ mới thấy khác.
    Tớ chỉ dám nhận xét những thứ tớ biết, cái nào ko biết thì ko dám tham gia
    Ngày xưa tớ bán sample Benetint có 90k, giờ mới thấy dại, bán còn rẻ hơn hàng fake
    @hieurua: em ơi bên Sing ngay trên đường Orchard có cái mall to lắm em ạ, chuyên hàng f1. Có cần chị cho địa chỉ ko
  2. icyradar

icyradar Thành viên mới

He, bạn Hieurua trả lời chẳng ăn nhậu gì với vấn đề sất,
    1. Bạn nói hàng của bạn bên Sing, bạn công khai rõ ràng: thế thì bạn dám nói bên Sing ko bán hàng fake à, méc cừi qué, bộ chứ bên Sing là mua được hàng xịn à, thiệt tình là...vô lý.
    2 "mình cũng đã viết trên topic rất rõ ràng là khuyến khích ai mua thì đến tận nơi xem để check thoải mái ,check vô tư , ko mua cũng ko sao" - Ủa ngta ko rành ngta coi xong ngta ko bít là fake hay ko, thì ngta mới bị lừa mà mua dzìa, dzậy là coi như bạn nói, ng nào rành đến xem xong bị lừa ráng chịu, nhờ, phải ko nhờ.
    3.khi mới nhận đc hàng mình có chụp lại lúc nó còn nguyên đai nguyên kiện làm chứng nên ai đã mua rồi có thể yên tâm sử dụng . ==> chụp hình nguyên đại nguyên kiện thì chắc là hàng xịn à, hàng fake nó ko nguyên đại nguyên kiện à?
    Túm lại là bạn cố tình trả lời lòng xì vòng, chả ăn nhậu gì với vấn đề sất, bạn chả chứng minh được vì sao bao bì của bạn khác với hàng chính hãng, trừ phi, bạn VIP đến nỗi benefit dành riêng 1 dòng hàng cho bạn, thì 101% hàng của bạn fake lòi .
    chẹp, muare dạo này đảo điên >.<
  3. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

sorry mấy hôm nay mình bỏ bê cái topic này quá, cảm ơn tất cả mọi người đã đóng góp ý kiến nhé, tớ nghĩ là bê sang muare được rồi, tết nhất đến nơi rồi, tối về tớ sẽ mang sang muare hỏi

em Hieurua thân mến ko biết là lần thứ mấy em bị complain rồi mà em vẫn copy nguyên xi cái kiểu trả lời ra y như những topic trước của em vậy, mà đúng là cãi thành thần rồi nên cãi với giọng văn trịnh trọng formal cứ như business woman đích thực ý. Em nói em mua bên Sing ko có fake nhưng chị mua bên US thì vẫn fake lòi, hay nói Sing luật nó nghiêm minh hơn US đi thì sao em không giải thích nổi một câu là sao cái mác nó khác một trời một vực vậy, hay dân Sing "thu nhập thấp" như dân VN nên Benefit nó phải làm kém đi cho hợp túi tiền dân Sing ?. Ai đến mua xem kỹ thì mua không mua thì thôi, thế em có nghĩ mấy đứa bán hàng giả khách đến mua nó cứ nhét vào tay khách hay đe dọa bắt mua chắc, biết là hàng giả mà người mua đến không nói là hàng giả mà IM LẶNG, thế im lặng lờ đi là thành thật hả em, hoá ra những đứa bán hàng giả nó đều phải bô bô lên là tôi bán hàng giả để cảnh báo cho khách biết- đạo đức quá, còn đứa nào mà quan niệm khách đến mua thích thì mua không thì thôi im lặng ko nói ra thì là vô tội, nhưng lãi thì gấp mấy lần người bán hàng Auth ko kể hậu quả thế nào, lý luận hay thật đấy
  4. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

ủa ở Sing có cái mall nào ở Orchard mà bán Fake hả gái ?Chỉ tớ với
    Sorrie cả nhà lạc đề tý.
    Dựa vào packaging của em hieurua thì chắc chắn Benetint là fake.
    Đồng ý, ko nên nói là hàng lấy ở Sing để ám chỉ là hàng chính hãng. Nhưng mà ở Sing khó mà bày bán đồ Fake ngay giữa Orchard như artnouvo nói ( vì nói thế ko đúng). Fake có thể bán ở đây và bán chui bán lủi
    Nếu thật sự là hàng xin thì cứ bảo em Hieurua post địa chỉ lên đây hoặc PM cho tớ ...Tớ xác minh cho vì tớ ở Sing được 8 năm rùi nên cũng bít bít
  5. vuaonline

vuaonline Thành viên mới

ui, tớ cũng thích benefit lắm, đợt trc nhờ bạn mang về cho 1 benetint full size, nó có mùi hoa hồng, dang liquid lỏng. Dung thi tuyet voi, thấy em posietint thích quá nhưng ko nhờ đc bạn nữa, search trên mạng thì thấy có bạn ở 230 Khuong Trung bán có 50k lọ mini size, có 1 em trong SG bảo là nhà có dì làm trong hãng benefit nên mua được sale ban co 220k. Sao ma re the nhi? Bay h moi biet hoa ra benefit cung co hang tau. So bon TQ luon
  6. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

cái vụ chị hằng nói mac 30k bán 150k liên quan tới mình quá =)) thời kỳ đầu e biết dùng mỹ phẩm thế là vào shop chị hieurua mua cái vỉ son 5 màu giá 150k mà khuyến mãi còn 130k hay 100k ji í ko nhớ nữa, nhưng sau đấy ra chợ đêm thấy bán tràn lan, nó đòi 50k e giả 30k phát bán luôn =)) nên chắc e nghĩ là 20k nó cũng bán đấy :">
    Tình hình là trc đây e cứ nghĩ bọn tàu nó ko nhái mấy hãng như benefit, rồi thì nghĩ nó nhái thì nhái sẽ rất thô, mình sẽ nhận ra đc như mấy cái MAC í. Hôm nọ vào enbac thấy có chị ji bán hàng ngay gần shop chị hieurua bán cái benetint với posietint mà cứ bảo là "hịn" mà giá 250k í =)) sau e mới biết là benefit h tụi nó cũng làm fake, mà fake còn tinh vi ko nhận ra đc :">
    Trc đây mấy cái review bên makeupalley với mấy cái blogspot e đọc đều bảo benetint mùi rose nhẹ, nên e ko hiểu sao 1 số chị lại bảo ko có mùi làm e phân vân quá tại cái lọ ở nhà e cũng có mùi rose. Phần vỏ đằng trc thì cái chữ benetint ***g vào hình tròn hồng y như ảnh web, nhưng nó bị bong tróc dữ dội nên cả mặt trc cả mặt sau của e bị bay hết chữ rồi.
    Được bemeoxinh sửa chữa / chuyển vào 02:19 ngày 10/01/2010
  7. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

cũng may là mình chưa từng có ý định ngó nghiêng shop bạn hieurua này ;)) , căn bản giống chị chủ topic , trước bạn ý đã tưng bừng với topic fake dài đằng đẵng rùi nên bây giờ bảo bán auth mình cũng cứ cảm thấy ko thoải mái khi mua
  8. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Đấy là Lucky Plaza nằm ngay Orchard người đẹp ạ. Ở Sing còn 1 mall nữa bán f1 cũng khá to đấy, cũng nằm trên Orchard, đối diện DFS. Tớ đi Sing toàn tự đi, hay lang thang ngóc ngách nên cũng ko ngu ngơ lắm
    Em tớ cũng đang ở Sing, có cần tớ bảo nó hôm nào đẹp trời dẫn ấy đi ko
  9. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

Cái Lucky Plaza thì chuyên chỉ có vai` shop nước hoa nếu nàng mean? Ở đó thì tớ sure là ko có bán Bènefit . Nước hoa thì là parallel export, mĩ phẩm thì chắc chắn ko fải là fake.
    Cái mall nữa mà dễ trong list của nàng Far East Plaza, quần áo thì có vài em kiểu quảng châu mà nhại kiểu Chanel, BCBG hoặc linh tinh nhưng bọn nó khi bán hàng đều cắt hết mác miếc mà TQ hay đóng vài để nhại đồ xịn.
    Điều đó chứng tỏ là Fake là hoàn toàn có thể nhưng ngang nhiên giữa đường giữa chợ thì khó.
    So cheers nhé
  10. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Theo dõi vụ này lâu rồi giờ mới vào comment để xác minh cái
    Bạn này nói đúng nè. Bên Sing có 2 chỗ hay bán hàng nhái(Đừng dùng từ fake vì họ có lừa bạn đâu). Khi bạn mua họ ko bao giờ nói hàng xịn đó, hàng xịn đó mua đi. Họ cắt nhãn mác cho quần áo chuyển thành nhãn tên quán của họ còn với nước hoa hay mĩ phẩm thì họ nhận luôn là hàng fake đó, thích thì mua. Giá lại cực rẻ
    Mình rất ít vào mấy khu này nên ko dám nói là họ bán chính xác những đồ gì, Far East Plaza thì hay đi hơn (lên ăn cơm ngon nhắm ) thì thấy chủ yếu là quần áo, dầy dép blah blah
    Ngoài ra mình biết còn có một số chỗ nữa chuyên bán hàng TQ (bugis hình như cũng có) nhưng mình có mua 1 cái balo ở bugis, họ nói hàng TQ hẳn hoi nhưng thấy rất bền và đẹp, mạn phép tự đoán là TQ loại 1
    Còn đâu vào các cửa hàng đại lý thì các bạn cứ yên tâm, nhưng giá ko hề rẻ chút nào