1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bệnh Gút- cách phòng chống và điều trị

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi pvdonghup, 29/12/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. pvdonghup

pvdonghup Thành viên mới

Hiện tại papa em đang có triệu trứng bị bệnh gout. nhưng em chưa có kiến thức gì về bệnh này. từ cách phòng chống, điều trị đến cách sử dụng thuốc. Bác nào có kinh nghiệm không giúp em với.
    em xin cám ơn trước.
  2. songkhoe247

songkhoe247 Thành viên mới

Papa bạn có triệu chứng của bệnh gút rùi. biểu hiện rõ ràng. Bệnh gout là hiện tượng tăng nhanh acid uric trong máu và tăng lắng đọng tinh thể urat tại các ổ khớp. tao ra các khối tophy ở khớp làm cho khớp đau nhức và khó chịu.
    Mình thấy bạn mình dùng Hoàng Tiên Đan để hỗ trợ điều trị cho bệnh Gout thấy hiệu quả tốt lắm. bạn có thể mua về cho papa bạn dùng thử.
    Mình tìm trên mạng có trang http://benhgout.vn/ truyền tải khá đầy đủ thông tin và cách ăn uống trong điều trị bệnh gout đó. bạn vào xem có thể tìm hiểu thêm gì được không.
  3. pvdonghup

pvdonghup Thành viên mới

Cám ơn Bạn. mình sẽ tìm mua Hoàng Tiên Đan về cho papa mình dùng xem thế nào.
  4. benhgut.net

benhgut.net Thành viên mới

Bệnh Gout là căn bệnh của những người trung tuổi và thành đạt bạn ah. mình sẽ cung cấp thông tin ngay tại diễn đàn này bể bạn và những ai có nhu cầu cần tìm hiểu để xem luôn.
    Nguyên nhân chính là do tăng lượng acíd uric trong mau. lượng dư thừa này sẽ tủa thành các muối arat. các muối này không đào thải được ra ngoài sẽ lắng đọng ở các ổ khớp chủ yếu là khớp chân và khớp ngón chân cái.sẽ có các biểu hiện sau:
    Viêm một khớp cấp (thường ở ngón chân cái) được gọi là cơn Gout cấp.
    - Có các khoảng hoàn toàn khỏi giữa các đợt viêm khớp cấp.
    - Xuất hiện các tophy (u cục) ở khớp, quanh khớp, ở vành tai.
    - Có sỏi thận (sỏi urate), suy thận mãn.
    chi tiết các bạn xem tại đây: http://benhgout.vn/Default.aspx?Mod=News&Action=List&ID=47&Temp=dmj_vn&Language=vn
    Triệu chứng cách nhận biêt: thường xuất hiện ở nam giới béo phì, thường có những cơ đau thất thường và tự khỏi trong vòng 5- 7 ngày.
    cách điều trị thường kết hợp chế độ ăn kiêng với dùng thuốc hỗ trợ điều trị. Thường người bị gout thường fai điều trị lâu dài, tránh bỏ thuốc khi bệnh thuyên giảm. Khi đó mới có thể giữ bệnh khỏi tái phát trong thời gian dài. Bệnh nhân gút cần tích cực hợp tác với bác sĩ trong việc điều trị, ngăn ngừa biến chứng bệnh bằng chế độ ăn uống, sinh hoạt và thuốc men. Các thuốc thường dùng điều trị bệnh gút là colchicin, allopurinol (zyloric), benémid, các thuốc chống viêm không stéroid...
    bạn có thể tìm hiểu thêm tại http://benhgout.vn/Default.aspx?Mod...Thuốc chữa bệnh gút và những vấn đề cần lưu ý.
    Ngoài ra chế độ ăn kiêng là rất quan trọng. bạn có thể vào đây để xem chi tiết những thông tin về ăn kiêng và chế độ ăn phù hợp. http://benhgout.vn/Default.aspx?Mod...Language=vn&title=Bệnh gout và vấn đề ăn uống.
    Chúc bạn sớm tìm ra được giải pháp đúng cho bệnh của papa bạn. có thắc mắc gì cứ alo cho mình theo số: 0976.957.908
  5. tuvanonlinepro

tuvanonlinepro Thành viên mới

6. thuocmoi

thuocmoi Thành viên mới

Thông tin chi tiết về sản phẩm hoàng tiên đan đây. Bạn có thể tham khảo.
    THÔNG TIN CHI TIẾT SẢN PHẨM: HOÀNG TIÊN ĐAN

Thành phần:

Tơm trơng 500 mg
    Khúc khắc 500 mg
    Dâm dương hoắc 500 mg
    Tá dược vừa đủ 1 viên

Cơ chế tác dụng:

Tơm trơng: Có tác dụng: Bổ thận-tráng dương-tăng cường sinh lực, thận là cơ quan bài tiết quan trọng của cơ thể. Ngoài chức năng bài tiết nước tiểu, thận còn bài tiết các chất chuyển hóa của cơ thể trong đó có Acid Uric. Acid Uric là sản phẩm chuyển hóa của các acid amin có nhân purin. Thông thường acid uric được đào thải qua thận để nồng độ trong máu ở mức độ bình thường. Do lý do nào đó mà acid uric không được đào thải tốt qua thận, acid uric trong máu tăng lên, gây kết tinh thành các tinh thể tại các ổ khớp, gây nên các viêm khớp mà người ta gọi là các cơn Gout(gút) cấp. Do tác dụng bổ thận của cây Tơ trơng mà khả năng đào thải Acid Uric của thận được phục hồi. Vì vậy các bệnh nhân Gout(Gút) sau một thời gian sử dụng HOÀNG TIÊN ĐAN có kết hợp Tơm trơng với các dược liệu khác đã không còn bị các cơn Gout(Gút) cấp nữa và có nhiều người còn ăn được các thức ăn có nhiều acid amin có nhân Purin như: Tim, gan, tôm, cua, cá...mà ngày thường vẫn phải kiêng. Với thành phần chính Phytosterol có trong cây Tơm trơng còn có tác dụng điều hòa Lipid máu, hạ Cholesterol trong máu.

Khúc khắc: Theo tài liệu “ Nhưng cây thuốc và vị thuốc Việt Nam ” của GS. Đỗ Tất Lợi – NXB y học năm 2006, thì Khúc khắc có tác dụng khử phong thấp, lợi gân cốt, giải độc do thủy ngân, tẩy độc cơ thể, giảm đau xương khớp, khỏe gân cốt, làm ra mồ hôi, bổ dạ dày.

Dâm dương hoắc: Có tác dụng bổ can thận, mạnh gân cốt, trợ dương, ích tinh, khu phong thắng thấp, chống liệt dương, giảm đau mỏi lưng gối, chân tay bải hoải. Ngoài ra Dâm dương hoắc có tác dụng hạ huyết áp, với liều lượng nhỏ có tác dụng lợi tiểu, liều lớn có tác dụng Bổ can thận, tráng dương, khu phong, trừ thấp( Theo tài liệu “ những cây thuốc và vị thuốc Việt Nam” của GS. Đỗ Tất Lợi- NXB y học năm 2006 )
    Các dược liệu trên được phối hợp để tăng cường chức năng gan, thận, hỗ trợ điều trị nhưỡng người bị bệnh Gout(Gút) để giảm lượng acid Uric trong máu, giảm đau nhức xương khớp, giảm Cholesterol trong máu.

Công dụng:

Giúp giảm acid Uric trong máu ở bệnh nhân Gout(Gút)
    Giúp giảm đau nhức khớp
    Giúp giảm Cholesterol trong máu

Đối tượng sử dụng:

Dùng cho người bị bệnh Gout(Gút)( Khớp xưng đỏ, ấn đau nhiều, khớp hoạt động hạn chế, dị dạng khớp, nổi u cục dưới da và quanh khớp )
    Dùng cho những người Cholesterol tăng trong máu cao

Cách dùng:

Uống mỗi lần 3 viên x 2 lần/ngày
    Đợt sử dụng từ 2-3 tháng

Đóng gói:

Lọ 60 viên nang

Bảo quản:

Để nơi khô mát, tránh ánh sáng trực tiếp

Tiêu chuẩn: TCCS

Hạn sử dụng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất

Số đăng ký 3449/2009/YT-CNCT

Sản phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh

linl chuẩn đây:
    http://www.chothuoc24h.com/Default.aspx?mod=Product&action=list&ID=240&page=1
  7. pvdonghup

pvdonghup Thành viên mới

Em cám ơn các Bác. em đã có rất nhiều thông tin bênh gout.
  8. tuvanonlinepro

tuvanonlinepro Thành viên mới

chúc papa bạn mau lànhbênhj..
  9. pvdonghup

pvdonghup Thành viên mới

các bác ơi cho em hỏi thêm Hoàng Tiên Đan uống trước hay sau khi ăn vậy. mình không thấy nói rõ.
  10. ngoyeu

ngoyeu Thành viên mới

Mình cũng có ông bác bị bệnh này, một lần sang thấy bác mình có sử dụng Hoàng Thống Phong, ổng bảo uống cái này vào thấy đỡ hẳn, lại vẫn có thể đi nhậu với bạn bè vô tư mà không lo. Một tuần bác mình đi nhậu thịt chó một lần.
    Bạn thử tìm hiểu xem thế nào nhé.