1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bệnh nhiều người mắc: Ra mồ hôi tay và chân!

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi linh_beo_dien, 12/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linh_beo_dien

linh_beo_dien Thành viên mới Đang bị khóa

Em bị mồ hôi tay và chân rất nhiều. Khổ lắm ý!
    Mùa đông vẫn ra như thường nhưng không bằng mùa hè, giơ tay lên 1 lúc là mồ hôi chảy tong tỏng thành giọt!
    Chả làm được việc gì cả, lúc nào cũng cầm cái khăn lau lau chùi chùi.
    Có cách nào để chữa cái này khỏi hẳn ko ạ các anh chị cô chú chỉ cho em với !
    Em cám ơn bằng cách dâng 5 sao cho mọi người ạ !
  2. hn_ortho

hn_ortho Thành viên mới

Trích dẫn theo trả lời qua mạng của BV Việt Đức
    "- Nội dung: Cháu bị bệnh mồ hôi tay và chân. Cháu nghe nói bệnh viện Việt Đức có chữa bệnh này. Cháu muốn hỏi bệnh này có chữa khỏi được không? Nếu muốn chữa thì cháu phải đến khoa nào ?
    - Trả lời: Có mấy phương pháp điều trị ra mồ hôi ta chân hiện nay được áp dụng tại Việt Nam:
    + Phương pháp Ionophorese tại bệnh viện Việt Pháp: Phương pháp Ionophorese không đòi hỏi bệnh nhân phải phẫu thuật, không cần dùng thuốc và cho hiệu quả rất cao. Phương pháp này khá phổ biến trên thế giới, nhưng hiện mới chỉ được áp dụng tại bệnh viện Việt - Pháp, Hà Nội (đã có khoảng 40 ca đỡ hẳn, tỷ lệ thành công là khoảng 80%). Để điều trị, bệnh nhân ngâm chân, tay vào trong một dung dịch ion, nơi có dòng điện một chiều chạy qua. Dòng điện cường độ 10 miliampe sẽ làm co các tuyến mồ hôi, khiến chúng tiết ra ít hơn. Đầu tiên, bệnh nhân được điều trị tích cực trong khoảng 1 tháng, với 3 buổi/tuần và mỗi buổi kéo dài 20 phút (với tay), 20 phút (với chân). Đến buổi điều trị thứ 6-7, chân tay bệnh nhân đã gần như khô hẳn. Sau đó, tùy từng người, sẽ tiếp tục được điều trị 1 lần/tuần hoặc 1 lần/2 tuần. Khi điều trị, bệnh nhân chỉ thấy hơi tê tê ở cánh tay hoặc chân, chứ không có tác dụng phụ nào đặc biệt.
    Cần lưu ý những trường hợp không áp dụng được phương pháp này là trẻ em dưới 12 tuổi (vì các cháu thường sợ, không hợp tác với bác sĩ), người đang đeo máy tạo nhịp tim, người bị chấn thương có đóng nẹp, đinh vít kim loại trong người và phụ nữ có mang.
    Tuy nhiên, phương pháp này hiện còn khá đắt. Chi phí cho điều trị trong tháng đầu tiên tại Bệnh viện Việt - Pháp là 180 USD (khoảng gần 3 triệu đồng), là mức giá khá cao với nhiều người có mức thu nhập trung bình hoặc thấp.
    + Tiêm nước sôi hoặc phẫu thuật diệt hạch giao cảm, nằm sát cột sống vùng ngực.
    + Phương pháp diệt hạch giao cảm qua đường ngực bằng nội soi điều trị bệnh ra nhiều mồ hôi tay mang lại kết quả cao, an toàn và thuận lợi. Cháu có thể đến khoa Phẫu thuật cấp cứu bụng, gặp TS. Giang phụ trách khoa để được hướng dẫn cụ thể."
    Ngoài ra bạn cũng có thể đến khoa Ngoại BV Bạch Mai, PGS Bích sẽ cho bạn lời khuyên.
  3. linh_beo_dien

linh_beo_dien Thành viên mới Đang bị khóa

chỉ bít vote 5sao để cám ơn thôi ạ !
    cách đầu có vẻ đắt nhỉ
    nhưng cách 2 nhắc đến chữ mổ là em sợ lắm , thà cố bon chen cách 1 còn hơn !
    Cám ơn nhìu lắm ạ !
  4. dapchetluon

dapchetluon Thành viên mới

Đắt tí thôi nhưng mà tiệt bạn ạ (tớ nghe em họ tớ kể thế). Nó từ hồi đi mổ xong hết sạch mồ hôi tay, sung sướng lắm. Công việc của nó lại đòi hỏi hay phải bắt tay bắt chân với người khác nên giải quyết xong vụ mồ hôi tay này nó bảo "em tự tin lên gấp 100 lần"...
  5. muabanthuoctay

muabanthuoctay Thành viên mới

PGS Nguyễn Ngọc Bích (Nam giới nha) CNK Ngoại BV Bạch Mai là chuyên gia trong phẫu thuật cắt hạch giao cảm điều trị chứng ra mồ hôi tay. Bạn chỉ phải trải qua một phẫu thuật nhỏ và nằm viện khoảng 2 ngày là OK.
  6. sugiahoabinh

sugiahoabinh Thành viên mới

Tay mình hay ra mồ hôi liệu cò phải mắc bệnh ko
    Nếu đó là bệnh thì bệnh đó là bệnh gì.Minh cần phải chữa như thế nào.
    Chữa bệnh này nên đến Đông Y hay Tây Y
    Rất mong sự đòng góp của các bạn
  7. Doi_bo

Doi_bo Thành viên quen thuộc

Bệnh nhiều người mắc: Ra mồ hôi tay và chân!

Theo thống kê có gần 3% dân số VN bị bệnh này (cũng nhiều phết). Nghe nói đây là do Rối loạn hệ thần kinh thực vật. Có một vài phương pháp chữa, nhưng chủ yếu là phải phẫu thuật thì mới triệt để. Bác nào biết chi tiết post lên cho mọi người theo dõi với. Thanks!

Có bệnh là khổ, cả bệnh yêu đương!
  8. bachhop_uk

bachhop_uk Thành viên mới

o vn minh` co'' rat'' nhieu` trai va` hen'' day'' ban co'' the nau'' canh trai canh hen'' tu` do'' , an vua` ngon lai chua dc banh nay` do'' to'' ko biet'' la` co'' tri dc triet de ko nhung ma` to'' da thu roi` va` no'' cung do day'' , ban thu ma` xem, chuc'' ban thanh cong
  9. from_heart_to_heart

from_heart_to_heart Thành viên mới

Tớ cũng bị mắc bệnh này, khổ ơi là khổ, chả làm được việc gì cả, nhưng thấy ai mắc bệnh này số sướng lắm (Vì không phải làm gì), không biết có đúng không? Chỉ nghe có một cách chữa là đốt mạch gì đó ở lòng bàn tay thui. Nhưng sợ lắm, không bít chữa thuốc nam có khỏi không nhỉ? Mình định chữa thử xem thế nào mà cứ quên.
  10. anhpharm

anhpharm Thành viên mới

mình cũng bị bệnh này, chữa mãi mà ko khỏi . lúc nào mồ hôi cũng ra ướt lòng bàn tay, động vào cái gì cũng ướt, cầm vào tay ai họ cũng sợ. Nhất là vào mùa đông những hôm trời nồm hoặc hôm nào mệt thì mồ hôi tay nhiều kinh khủng, có hôm còn rỏ thành giọt ấy. Mình đang định uống Lục vị ẩm ko biết có tác dụng gì không, cái này thường dùng chữa cho trẻ con.