1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bệnh nhiều người mắc: Ra mồ hôi tay và chân!

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi linh_beo_dien, 12/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. triducpierre

triducpierre Thành viên mới

Các bạn trai,gai bi mồ hôi tay và chân ơi.Mình có nè .Phương thuốc Nam và bắc nếu các bạn tìm được những phương này mà đúng thì bệnh của các bạn có thể hết với điều kiện các bạn phải làm tốt 5chức năng chuyển hóa của cơ thể như sau:
    1.Các bạn giới hạn thức khuya(TD:từ 21h trở lại)
    2.Các bạn ăn uống không nóng,cay,đắng,ngọt ,chua quá...
    3.Nếu những người có gia đình thì đừng gần nhau vào giờ khuya và quá nhiều lần sẽ làm cở thể suy...
    4.Giờ ngủ phải thật là điều độ,ngủ thật sâu(tuyệt đối không ngồi thuyền).Đừng để phí sức khỏe...
    5.Kỵ đi dép hoặc giầy da hay giả da có quai hậu.Chỉ đi giầy (kiểu Tây)nhưng trong giầy có lót chân có đệm quế nhuyễn.
    Bài thuốc:
    1-Cam thảo 6g
    2-Thạch xương bồ 8g
    3-Phòng đảng sâm 8g
    4-Huyền sâm 8g
    5-Bạch phục linh 8g
    6-Thiên môn 6g
    7-Sinh địa(củ to lọai tốt)16g
    8-Ngũ vị tử 8g
    9-Hồ bắc qui 8g
    10-Hồng đơn sâm 8g
    11-Mạch môn 6g
    12-Hắc táo nhân12g
    13-Cát cánh8g
    * Bài này dùng cho những người hay bị hồi hộp,rung tim,lo sợ,ngực lói,mất ngủ... khi bị, mồ hôi tay chân ra như nước.
    Nếu như bị nứt da tay chân đau rát thì kèm hoặc gia giảm thêm những vị sau:
    -Hùynh kỳ 6g
    -Khương họat 8g
    -độc họat 8g
    -Xuyên khung 6g
    -Tần giao 6g
    -Hồng hoa 6g
    -Thục địa (lọai tốt)đừng mua thứ rẽ tiền nhé các bạn(150.000kg)
    12g
    Cách sác thuốc nè:chú ý nhe
    *Lấy chén do lường 4 chén nấu còn lại 8phân(lần1)
    *lần 2 ,3chén nước sác còn lại 8phân
    *Lần 3 2 chén sác lại 8phân mà dùng
    Cách uống nè:
    Ăn sáng nhẹ 10 phút sau uống chén đầu
    Ăn trưa nhẹ 10phút sau uống chén 2
    Ăn chiều vừa đủ no.30phút sau uống chén cuối
    -Các bạn làm đúng thì thuốc đi đúng nếu các bạn dùng sái giờ thì thuốc đi sái giờ đó các bạn thân của mình ơi.
    -Các bạn uống nếu cần mình hổ trợ thêm hãy gởi mail cho mình nhé
    Chúc các bạn mau chóng bình phục .Mình luôn luôn ở kề và giúp các bạn vượt mọi bệnh khó chữa.Thân chào
  2. from_heart_to_heart

from_heart_to_heart Thành viên mới

chào bạn, rất cảm ơn bạn đã giúp đỡ nhưng ngoài cách này ra còn có cách nào khác không bạn? Vì tớ cả ngày ở cơ quan, chiều mới về nhà thì không có thời gian để uống thuốc và sắc thuốc đâu bạn ạ. Nếu có cách khác đơn giản hơn thì bạn post lên giùm nhé.
  3. Doi_bo

Doi_bo Thành viên quen thuộc

Thuốc Nam, thuốc Bắc chẳng kết quả mấy đâu. Nói chung là phải phẫu thuật. Mà nghe chừng...thấy ghê ghê. À, có ai biết Nhôm clorua bán ở đâu không nhỉ? Dùng cái này xoa xoa vào lòng bàn tay í, hình như là nó sẽ làm tắc cái gì gì đó, và mồ hôi sẽ không ra nữa. Nhưng thứ nhẹ nhàng bên ngoài thì thử thoải mái. Còn phẫu thuật, hic hic hic...nói thật là Camơrun! Ai biết gì post lên share với mọi người với. Thanks!
  4. dost

dost Thành viên mới

mình bị ra mồ hôi rất nhiều, thành giọt rơi tong tong. Đấy có phải mồ hôi trộm không nhỉ? Mình ăn nhiều hến chẳng đỡ mấy
  5. homme-en-blanche

homme-en-blanche Thành viên tích cực

Bệnh mồ hôi tay và chân là do cường thần kinh giao cảm, không nguy hiểm, chỉ ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống các bạn thôi. Thường các bạn đi khám vì ra nhiều mồ hôi tay, ảnh hưởng đến chức năng cầm nắm.
    Điều trị đông y và các loại chữa mẹo khác không ăn thua. Chủ yếu là phải diệt hạch giao cảm chi phối sự bài tiết mồ hôi ở tay chân ( nằm ở đốt sống ngực T2, T3, T4)
    Trước đây có Việt Nam mình sáng chế ra nhiều phương pháp, trong đó có quả tiêm nước sôi để diệt hạch giao cảm, thấy báo cáo khả quan lắm nhưng sao bây giờ không thấy ai làm.
    Bây giờ trên toàn thế giới điều trị bệnh mồ hôi tay (hyperhydrosis - hyperhydrose) bằng mổ nội soi diệt hạch giao cảm ngực. Thường là đốt T3, T3, có thể đốt thêm T4 tuỳ cơ sở;
    Đây là 1 phẫu thuật nhẹ nhàng nên các bạn không phải lo lắng; Bọn mình làm 1 ca này mất khoảng 45''. Ra viện sau 3 ngày. Kết quả tốt ngay sau khi mổ.
    Hôm nay bận quá nên chỉ viết được đến đây thôi. Bác nào có câu hỏi thêm thì post lên, em xin trả lời nhiệt tình.
  6. Doi_bo

Thanks pác nhiều nhé. Tuy nhiên, mọi người quan tâm là liệu phẫu thuật có hay bị tai biến gì không? Tràn khí màng phổi chẳng hạn? Mà thực hiện ca tiểu này ở đâu thì đảm bảo? Việt Đức, Bạch Mai hay Việt Pháp? Chi phí bao nhiêu? Nghe nói ở VIệt Pháp có thể điều trị bằng cách ngâm tay và chân vào trong 1 chậu, sau đó cho dòng điện chạy qua, cũng đạt kết quả cao mà không phải phẫu thuật. Chi phí chứng hơn 200 USD gì đó (tiếc tiền lắm, nhưng tui nghĩ là nhiều oác có thể chịu được). Mong pác pốt bài sớm nhá!
  7. homme-en-blanche

homme-en-blanche Thành viên tích cực

Ngâm chân tay rồi chạy điện thì mình mới nghe thấy lần đầu tiên. Trên thế giới cũng chưa thấy báo cáo nào cả. Còn phẫu thuật thì nhiều báo cáo lắm. Tỷ lệ thành công cực cao ( khoảng 99%), biến chứng hầu như không có. Đặt 1 cái dẫn lưu rồi rút sau 2 hôm thôi. Nhưng cũng có trường hợp bị tái phát. Nhiều trung tâm làm cẩn thận, đốt cả T3,T4, thậm chí cả T5 và tìm đốt hết các dây Kunt thì tỷ lệ tái phát thấp.
    Mổ thì mổ ở đâu chả được. Các bác có người quen ở đâu thì mổ ở đấy. Mổ cái này không ghê gớm lắm đâu. PHải cái có cái dẫn lưu trong ngực 2 hôm cũng khó chịu.
  8. MrKien_Trung

MrKien_Trung Thành viên mới

nội soi diệt hạch giao cảm ngực
    Hêy, cái này sưk chết được. Khoa Ngoại BM vẫn làm, mọi chi tiết cứ Qua PH Khoa Ngoại ấy. Đặt đẫn lưu, mổ 2 vết nhỏ ở ngay dưới ngực, cắt 1 phát, trước khi cắt phải đặt ống thở... Ôi, thấy PGS Bích - trưởng Khoa Ngoại BV BẠch Mai cắt mấy lần nghĩ vẫn thấy sợ... Nhưng nghe BS Bích nói thì tỷ lệ thành công vào khoảng 95% và độ an toàn là 99,99 %...
  9. hn_max

hn_max Thành viên quen thuộc

Có 2 cách cho anh em chữa đó ,1 là đến bạch mai khoa ngoại mà mổ (cũng đơn giản ) ,hoặc sang Việt Pháp điều trị (Ngâm chân ,tay ) vào 1 loại dung dịch ion hoá có dòng điện 1 chiều chạy qua ,sau vài lần cũng hiệu quả rõ rệt ,chúc mọi người thành công
  10. Doi_bo

Chi phí trọn gói ở Bạch Mai thì bao xiền hả pác? Việt Pháp thì hết bao nhiêu? Việt Pháp thì vào khoa nào ấy nhỉ? Nghe nói Việt Pháp đợt này cũng xuống cấp lắm à, kiện tụng nhiều lắm.