1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bệnh nhiều người mắc: Ra mồ hôi tay và chân!

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi linh_beo_dien, 12/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hn_max

hn_max Thành viên quen thuộc

khà khà chuyện giá cả thì vào đó hỏi cụ thể đi
  2. Black_Hands

Black_Hands Thành viên rất tích cực

:D
    tớ cũng bị cái bệnh quái đản này, nhiều lúc rất khó chịu. hôm nào trời hanh khô chân tay khô thoáng thì thích vô cùng, đi cái dép da cũng chắc chắn hơn. còn mùa hè thì ôi thôi, chán quá. Kiểu này phải đi phẫu thuật theo các bạn mất thôi. Cám ơn mọi người về bài viết nhé
  3. yenthu

yenthu Thành viên quen thuộc

Có ai đã từng mổ chưa ạ? Hình như mổ xong, thường bị ra mồ hôi trộm chỗ khác và tỷ lệ tái phát là cao đúng ko ạ(sau vài năm).
  4. anhpharm

anhpharm Thành viên mới

Eo ơi ko còn cách nào khác ngoài mổ ra à. Mổ thì tớ sợ lắm thôi cứ để cho mồ hôi ra ướt tay ,chịu vậy. Đã có bạn nào chữa bằng cách mổ chưa thì post lên cho mọi người biết với, hiệu quả thế nào? Tớ chỉ sợ tái phát hay để lại biến chứng thì sơlắm
  5. Doi_bo

Doi_bo Thành viên quen thuộc

Lâu lắm roài không thấy ai quan tâm đến chây tay nữa sao? Tui mấy lần định vào BM để khám mà không đủ can đảm. Hic hic hic, nghe mổ xẻ thấy ghê ghê, nhỡ cắt nhầm cái gì đấy thì chít! Pác nào đã tiểu phẫu thành công roài thì up lên cho pà kon đỡ sợ tí đeeeeeeeeeeeeeeeeee!!!
  6. tieuvuongbackan

tieuvuongbackan Thành viên rất tích cực

Theo tui thi den Khoa ngoai Bach Mai di, o do giai quyet dut diem duoc benh nay do. Rat nhieu nguoi da dieu tri thanh cong o day roi, trung binh 1 tuan co hon 10 benh nhan phai mo cat day than kinh giao cam dieu tri ra mo hoi tay o do va ti le thanh cong rat cao
  7. explorer

explorer Thành viên quen thuộc

ờ bị bệnh này khó chịu thật, mất tự tin khi cầm cái gì đó
    ngoài biện pháp mổ ra không có biện pháp nào khác sao ? như châm cứu chẳng hạn hoặc uống thuốc là nhẹ nhàng nhất ! bác nào biết ko?
  8. Old_Girl

Old_Girl Thành viên mới

Em ơi ! Chị cũng bị mồ hôi tay và chân như em vậy. Nhưng chị mổ từ năm ngoái rồi. Chả bị làm sao cả ! Nó chỉ là 1 cái phẫu thuật nội soi nhỏ đốt hạch giao cảm ở 2 bên nách thôi mà.
    Năm ngoái chị mổ ở bệnh viện Nội tiết ở phố Thái Thịnh ấy. Chi phí cả bồi dưỡng bác sỹ mổ ( là Trưởng khoa luôn đấy ), cả nằm viện 2 ngày hết có 3tr500 ngàn thôi. Mổ hết có 30 phút thôi mà cũng không đau đâu chỉ hơi khó chịu thôi. Mổ xong cái chạy đi chơi khắp nơi luôn. . Không có cảm giác đau gì cả.
    Cái hôm mổ xong đó 2 tiếng sau chị hết thuốc mê tỉnh lại, hihi , điều đầu tiên là sờ 2 bàn tay của mình thấy khô cong không còn tí mồ hôi nào cả. Sướng quá khóc ầm cả lên làm cả nhà lo. hị hị . Chị còn ra bắt tay cái ông mổ sau chị, 2 anh em cứ sờ tay nhau để kiểm tra xem còn mồ hôi không đấy.
    Nếu có ý định muốn mổ mà cần hỏi gì thì cứ alô cho chị, chị share kinh nghiệm đi mổ cho.
    Được old_girl sửa chữa / chuyển vào 08:55 ngày 16/08/2006
  9. levietkhanh

levietkhanh Thành viên mới

Moi cac ban ra mohoi tay den kham va tim hieu ve cach chua benh ra mo hoi tay tai khoa cap cuu bung benh vien vietduc.
  10. levietkhanh

levietkhanh Thành viên mới

Neu cac ban khong muon den benhvien co the tu van qua yahoo voi toi theo ID: le_vietkhanh. Rat vui long tloi thac mac cua cac ban