1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bệnh nổi Mề Đay mãn tính - Cách điều trị và phòng tránh ?

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi langthangtrongvutru, 17/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. langthangtrongvutru

langthangtrongvutru Thành viên mới

Bệnh nổi Mề Đay mãn tính - Cách điều trị và phòng tránh ?

Cho em hỏi trong box mình có bác nào chữa được bệnh Mề Đay mãn tính không?
    Cũng khoảng vào thời gian này năm ngoái em bị nổi mề đay, kéo dài khoảng 3 tháng . Nó thường nổi vào buổi tối từ 11h đến 9-10h sáng. Có những hôm nó nổi suốt cả ngày. Và bây giờ nó lại tái phát trở lại. Mỗi lần như vậy rất là ngứa và khó chịu. Em có nghe nói đây là bệnh rất khó điều trị tuỳ thuộc vào cơ địa mỗi người nhưng em vẫn mở topic này để nếu may mắn gặp được bác nào có phương thuốc gia truyền thì xin được chữa trị và tư vấn thêm.
  2. dat_mel

dat_mel Thành viên mới

Hớ hớ. Ngày xưa nhà cháu cũng bị. Nhớ nhất là hồi thi vào đại học, đang làm bài ngon cu đơ thì mặt mũi nó "phồng ra". Bọn xung quanh tưởng nhà cháu bị sao đó lên đề nghị giám thị cho ngồi ra xa. Cuối cùng được ngồi bàn giáo viên làm bài
    Hihi. oai phết. Giớ hết bị roài. Thế mới ức
  3. dat_mel

dat_mel Thành viên mới

Mờ kỳ thiệt. Nhà bác bị hay ai bị? Bị ở mặt mũi hay bị khắp cả người. Bị nổi mề đay cơ bản là do rối loạn hệ thống "vứt rác". Nhà bác coi coi cơ bản bị là do nguyên nhân nào?
    1. Thay đổi thức ăn, nguồn nước?
    2. Thay đổi khí hậu
    3. Do làm việc căng thẳng
    4. Theo chu kỳ?
    Hihi. Hôm nào rảnh qua nhà cháu chơi
  4. langthangtrongvutru

langthangtrongvutru Thành viên mới

Chính em bị ạ, thường thì bị ở chân, lưng, bụng, và hai tay. Khi bị nặng nhất thì không sót chỗ nào Em cũng không biết nguyên nhân nào. Năm ngoái em cũng bị vào thời điểm này cho đến tết. Không ngày nào nó tha cho em.
    Em thấy cả 2 lần bị đều có liên quan đến bia. Buổi chiều em uống bia thì buổi tối bị.
    Chiều mai nếu bác rảnh thì em sẽ đến chơi và nhờ bác test cho em cái LX6 cái. Dạo này nó cũng hay cựa quậy lắm làm em khó chịu.
  5. dat_mel

dat_mel Thành viên mới

Hic. Vậy là được rồi. Đừng uống bia là ok. Nổi mề đay có thể gọi là bệnh cũng được mà không là bệnh cũng được. Đó là phản ứng tự vệ của cơ thể. Khi trong người nhà bác cần một phản ứng tự vệ. Các lỗ chân lông cần được mở to, và da chỗ đó dày lên để đào thải nhanh nhất.
    Nói chung bị thế thì tập luyện nhiều vào và ít rượu bia đi. Như thế tự khắc sẽ khỏi. Nhưng hôm nào qua để nhà cháu dí điện cho phát nhé