1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bệnh trầm cảm và những triệu chứng có liên quan đến căn bệnh này ( Depression , Stress , Sleep disor

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi lutmyla, 26/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoanvy

hoanvy Thành viên mới

Cám ơn bạn Newbiekid đã cho mình những thông tin bổ ích về cách chữa trị trầm cảm, mình cũng biết là nếu dùng thuốc chưa chắc đã hết bệnh mà còn có tác dụng phụ nữa! Mình bị đã 5 tháng rồi mà vẫn chưa đỡ mấy .
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Các bạn ơi, có bạn nào bị trầm cảm mà đã chữa khỏi thì vào đây truyền vài "bí quyết" để cho những người chưa khỏi "học tập" với ! Đúng là bị bệnh này khổ thật, người lúc nào cũng buồn và tuyệt vọng quá !
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Các bạn ơi mình o TP.HCM mình muốn kết bạn với các bạn de thanh lap hội "Trầm cảm " để tụi mình cùng chia sẻ về căn bệnh này các bạn nhé !Lâu quá không thấy bạn newbeikdid vào dây thăm nhi!
  2. khoingocvu

khoingocvu Thành viên mới

Bạn có thể qua thread mình tạo để tham khảo!
  3. vittute

vittute Thành viên mới

Em đã đọc rất nhiều bài báo và các thông tin có liên quan đến bệnh trầm cảm.Theo những gì em nhận thấy hiện tại về bản thân mình thì chắc chắn e đã mắc phải bệnh trầm cảm rồi.Em xin các anh chị hãy cho em biết có thể tự chữa bệnh được không.Hiện tại em rất lo sợ vì gần đây em nhiều lần muốn tự tử.Mong nhận được nhiều lời khuyên từ mọi người
  4. tuhuthu

tuhuthu Thành viên quen thuộc

Không có ai vào đây chia sẻ động viên nữa à
  5. newlife4u

newlife4u Thành viên mới

Chào các bạn.Sở dĩ các bạn bị bệnh này là do mất cân bằng giữa hoạt động chân tay và trí óc, mất cân bằng trong tâm.Nói cách khác tâm không ổn định do những suy nghĩ không tốt, do những mảng tối trong tâm hồn che lấp hết phần thiện phần tốt trong bạn, khiến cho phần thiện phần tốt và phần tích cực bị che lấp. Giải pháp là các bạn nên tìm niềm vui cho mình ,chọn 1 môn thể thao để chơi(cầu lông, bóng bàn, gym...),chọn một game để chơi (aoe,đột kích),tập chơi 1 loại nhạc cụ...khi bạn tập trung vào những thứ đó đầu óc bạn sẽ dần dần hồi phục do làm quen lại với việc tư duy và vận động.Hãy khoan nói tới việc làm hay học tập,lúc này bạn cần nghỉ ngơi và định hướng lại.Song song với các việc trên điều quan trọng nhất giúp khỏi hẳn là các bạn phải thự sự hướng tâm hồn đến điều thiện và sự thanh thản, bình thản trước mọi khó khăn của cuộc sống.Để làm được điều này các bạn nên đến với giáo lý đạo Phật, các bạn sẽ bất ngờ với cách kiến giải của đạo Phật về các vấn đề như bệnh tật, nhân quả,cách vượt qua khó khăn ....Mình tình cờ biết được trang web www.phatam.com gồm rất nhiều bài giảng hay về lối sống,tâm lý con người, các bạn có thể vào đó nghe các bài giảng của thầy Thích Chân Quang(còn nhiều thầy khác giảng nhưng cá nhân mình thích phong cách của thầy Chân Quang).Chúc các bạn mau lành bệnh.
  6. newlife4u

newlife4u Thành viên mới

sao bài viết bị ẩn vậy bạn mod.
  7. newlife4u

newlife4u Thành viên mới

da
  8. kaka80

kaka80 Thành viên mới

Có ai bị trầm cảm không vào đây chia sẻ đi,