1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bệnh trầm cảm và những triệu chứng có liên quan đến căn bệnh này ( Depression , Stress , Sleep disor

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi lutmyla, 26/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hatcat_giuasamac1

hatcat_giuasamac1 Thành viên mới

da lau roi moi ghe tham lai trang TRAM CAM.cac ban cu cua tui oi,gio moi nguoi dang the nao?co tien trien gi khong?da ai khoi benh chua? con tui van the thoi .van song va van chien dau voi ca vat chat lan tinh than.vat chat chien dau 40% con lai danh ca cho tinh than.
    dung ! HANH PHUC HIEN HINH TU NHUNG HI SINH
    CAN PHAI :
    SONG
    TIN TUONG
    YEU THUONG
    HI VONG _LAC QUAN
  2. nguyenkienk10c

nguyenkienk10c Thành viên quen thuộc

Tôi chỉ thoát khỏi nó được 8 tháng, đi làm bên công ty CMC đến tháng thứ 9 thì bị lại bây giờ thì đang chữa bệnh rồi. Ban đầu thì thất vọng và thậm chí tuyệt vọng về mọi điều nhưng bây giờ thì có khá hơn rồi. Lại phải quay trở lại tiếp tục chiến đấu với nó thôi. Nói chung là quay về thời kì bao cấp rùi, chán lắm nhưng phải chịu thôi. Còn các bạn thế nào rồi, chiến đấu với nó bằng một thời gian biểu khoa học và luyện tập thể thao... hay vẫn dùng cả thuốc để duy trì.
  3. bacsiquaidiJACK

bacsiquaidiJACK Thành viên mới

Chào các bạn lâu quá mình không lên dd , ko biết sức khoẻ các bạn dạo này sao rồi ? , Sức khoẻ của mình dạo này cảm thấy rất sa súc , dạo này hình như bệng muốn tái phát lại , Tuy vậy mình đang rất cố gắng , mình đang o Tphcm , cũng đang kiếm 1 người bạn đồng cảm với mình để cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm để cùng vượt qua căn bệng , đây là địa chỉ YM của mình kuteboy.maxlove rất mong kiếm dc 1 người bạn trong lúc này , cảm ơn và chúc sức khoẻ các bạn
  4. nguyenkienk10c

Tuần này sức khoẻ mình cũng khá hơn, tâm trạng cũng tốt hơn rồi. Mình chơi thể thao trở lại vào các buổi chiều. Sáng nay mình lại có thể nghe nhạc và cảm thấy hay và thư giãn. Sở thích nghe nhạc của mình bị biến mất tận 2 tháng nay giờ mới quay trở lại. Mình cảm thấy đang dần dần trên con đường trở lại là chính mình. Chúc các bạn đang ổn định giữ vững đc phong độ và các bạn đang bị mệt như mình thì ngày càng tiến bộ nhé. Mình thấy tập thể dục hay thể thao đều là những cách hay đấy.
  5. WildDingo

WildDingo Thành viên mới

Xin hỏi bệnh trầm cảm của bác có phải có nguyên nhân tâm lý không ? , bác chơi thể thao thường xuyên như vậy mà vẫn bị trầm cảm thì cũng lại thật .
  6. nguyenkienk10c

[/quote]
    Xin hỏi bệnh trầm cảm của bác có phải có nguyên nhân tâm lý không ? , bác chơi thể thao thường xuyên như vậy mà vẫn bị trầm cảm thì cũng lại thật .
    [/quote]
    Theo mình cảm thấy thì hiện tại mình cũng có 1 phần nguyên nhân tâm lý và một phần nguyên nhân về hoá học. Nó do thiếu chất dẫn truyền thần kinh nên làm cho bộ não hoạt động chậm hơn và từ đó làm cho cuộc sống của mình trở nên khó khăn hơn. Tập luyện thể thao thường xuyên giúp mình cải thiện rất nhiều tình trạng đó nhưng tất nhiên thể thao không quá thần diệu đến nỗi có thể trị bách bệnh.
  7. twoinone

twoinone Thành viên mới

Có loại trầm cảm nào mà ko liên quan đến thể thao ko ah ? kiểu như người bệnh chán nản, ko muốn học tập, làm việc và mệt mỏi với các mối quan hệ xã hội mà chỉ muốn chơi thể thao thôi ấy ah.
  8. gamegiaitri

gamegiaitri Thành viên mới

bệnh trầm cảm có tự chữa đc ko thế ? mọi ng tư vấn cho em nhé !
  9. gamegiaitri

gamegiaitri Thành viên mới

cho mình hỏi bệnh trầm cảm có thể tự chữa đc ko vậy ?
  10. chunghynam

chunghynam Thành viên mới Đang bị khóa

Cú chọn môn thể thao nào mà thấy là ưa thích và luyện tập thường xuyên thì kết quả sẽ khá hơn