1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bệnh trẻ em - Nhờ bác sĩ nhi khoa tư vấn giúp

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi ytegiadinh, 16/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ytegiadinh

ytegiadinh Thành viên mới

Bệnh trẻ em - Nhờ bác sĩ nhi khoa tư vấn giúp

Các bạn, Bác sĩ làm ơn cho em hỏi chút ạ.
    Chẳng là nhà em mới sinh cháu được 5 ngày (cháu trai, ngôi ngược phải mổ) sức khỏe cháu tốt, vẫn ăn uống và ngủ nghỉ bình thường. nhưng mỗi tội là cháu nó bị đau mắt.
    Tôi phát hiện ra cháu bị đau mắt ngay buổi chiều hôm cháu vừa chào đời. đầu tiên là mắt bên phải có vết đỏ sau vài tiếng là hết và sau đó mắt cứ có ken chảy ra. sau đó một ngày thì mắt bên trái cũng bị hệt như vậy. Tôi có lo lắng và hỏi bác sĩ (BV phụ sản HN) thì BS bảo rằng đó là chuyện bình thường vài buổi sẽ khỏi và BS cho một lọ Natri clorid 0,9% để nhỏ mắt mỗi ngày.
    Nhưng nhỏ thuốc từ hôm đó tới nay vẫn không có chuyển biến gì, cả 2 mắt của cháu ra gỉ rất nhiều (lắm lúc không mở được mắt, nước gỉ từ mắt có màu vàng) nhìn rất tội.
    Vậy kính mong các bạn, các Bác sĩ cho tôi lời khuyên để tôi có thể chữa trị hết được bệnh đau mắt cho cháu. xin chân thành cảm ơn
  2. ngophuongtu

ngophuongtu Thành viên mới

trước cháu của mình cũng bị như vậy ,mình làm sạch mắt ( lau bằng khăn thôi , lau xong phải giặt thật sạch , tránh lây nhiễm lần sau , ) sau đó nhỏ bằng thuốc nhỏ mắt clocid , buổi tối nhỏ thuốc mỡ tetraxilin khoảng 4 -5 hôm bé khỏi
  3. xuongrong252

xuongrong252 Thành viên quen thuộc

Bạn bảo mẹ bé sáng sớm ngủ dậy nhỏ sữa mẹ vào mắt bé xem.
  4. ytegiadinh

ytegiadinh Thành viên mới

rất Cảm ơn các bạn đã chia sẻ.
    hôm trước mình cũng đã làm như vậy rồi (nhỏ sữa mẹ vào mắt cháu) nhưng vẫn không khỏi các bạn ạ.
    Hôm nay mẹ nó đưa cháu nó đi khám ở Viện Nhi rồi. kết quả như thế nào thì vẫn chưa biết.
    Cảm ơn bạn ngophuongtu. để xem hôm nay bác sĩ kê đơn thuốc cho cháu là gì đã , nếu không khỏi mình sẽ làm theo cách của bạn.