1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí ẩn sau nick ...........

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi vuthanhminh, 02/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Bí ẩn sau nick ...........

mỗi nick mỗi người và ẩn chứa trong nó là biết bao dụng ý và kỉ niệm ...??? àm tôi thì không biết !?? mời các bạn !

But. kho^ng.. da^m sao goi. hoa ...da^m but.
    Chua' kho^ng ...De^ sao goi. Chua' ...Je^su....
    welcome to KBC   land of friendship !http://www.ttvnol.com/forum/bacgiang-bacninh
  2. Donkihote_

Donkihote_ Thành viên mới

Cái nick của em cũng nói ra nó có ý nghĩa rồi. Nhưng ngoài cái ý nghĩa nó là tên nhân vật Donkihote ( Tiếng Anh là Donquixote). Em thích cái nick đó vì em thấy em cũng " Hâm hâm " giống như Donkihote, thích làm những việc quái dị như đánh cối xay gió, đanh chiếc xe ngựa vì tưởng nó ăn thịt một quí bà .....
    Ngoài ra Donkihote còn là một người tôn thờ tình yêu .

--------------
    Tôi lánh trần ai đi rất xaBâng khuâng sao lặn ánh trăng tàNgày mai hứa hẹn bừng hương cỏTôi sẽ say nằm ngủ dưới hoa...
  3. Gangster__

Gangster__ Thành viên tích cực

Conhuighe9 - Đi với em đúng là ngứa ngáy , Nóng hết cả người... ...chân tay thấy thừa linh tinh , chỉ muốn xờ xoạng một tí cho hết ngứa ...tim đập thình thịch như là Ghẻ đã ăn vào tận trong hệ tuần hoàn ý..... máu chảy dầm dầm như là mới làm xong vài bi ý.....
                       /....Oan Hồn.... /
  4. tinhco_chanh

tinhco_chanh Thành viên mới

HI còn nick của em thì gắn liền với bài tình cờ của Phương Thanh .Nó chả có kỉ niệm gì cả .Chỉ vì em nghĩ rằng TY của em gắn liền với sự tình cờ .Nhưng mà em vẫn chưa gặp ai cả .Đau khổ !Mà TY có sự tình cờ là sao nhỉ .Khó hiểu quá !
  5. tinhco_chanh

tinhco_chanh Thành viên mới

To Donkihote : Nhìn nick của ông giống nick của em tôi quá .Hay ông là em thất lạc của tôi nhỉ ?Tính nó cũng hâm hâm giống ông lắm .Cho uống thuốc mấy lần cũng chả chữa khỏi .Nó lại còn trốn khỏi CQ mới chết chứ .Chắc là em đây rùi fải không ?Vui quá gặp lại em .
  6. negociateur

negociateur Thành viên mới

Hix, chỉ cần nhìn cái là biết nick của bà, vui quá, từ nay có thêm một đứa bạn nữa trên cái mạng chán òm náy..
    Mà sao bà lại nói là chưa gặp ai cả??? Tôi đây còn gì nữa....trời hỡi....
    negociateur: Một từ tiếng Pháp, dịch ra là Người thương thuyết, khô khan, mộc mạc, đơn giản, nhưng khuyến khích các bạn nữ khám phá, có nhiều điều hay hơn là một nhà ngoại giao giỏi đó. Welcome to Negociateur and Ninh Binhs box
  7. miuconbietnoi

miuconbietnoi Thành viên rất tích cực

mỗi nick có một ý nghĩa riêng. giờ ai cũng ... bộc bạch cả thì còn rìa là bí ẫn nữa nhỉ.
  8. tuntunmeo68

tuntunmeo68 Thành viên mới

ờ ... còn có một vụ bí ẩn nữa !!! nick "tuntunmeo" của iem từ hồi năm xa lắc xa lơ rồi đến giờ hổng biết tại sao không vào được !!?!!! có bác nào giúp iem để iem lại vào lại được nick " tuntunmeo " trong ttvnol không ? iem xin hậu tạ !!!!
  9. trieu_thanhhai

trieu_thanhhai Thành viên mới

nick em thì đơn giản thôi, tên em mà , tự hào lắm
  10. anhque

anhque Thành viên mới

Khứa khứa , chú này nghĩ giống anh wá nhẩy. Chẳng cái nick nào đẹp và có ý nghĩa bằng cái tên của mình cả. Nick của mnhf thì chỉ do một mình mình nghĩ ra, còn tên của mình thì là do cả một "tập thể người" mà mọi người thường quen gọi là gia đình í, thậm chí cả mấy thế hệ, toàn người có kinh nghiệm chụm đầu lại mới nghĩ ra được cái tên cho chúng ta đấy. Thế thử hỏi xem cái nick nào có ý nghĩa hơn cái nào .
    Như các cô pác thấy đấy, nick của em hay đúng hơn là tên của em vừa là tên gọi, vừa là nick lại vừa là danh xưng của em lun. Dân KBC nhà ta cứ gọi là gọi em bằng anh cả đống. Không tin hả Hỏi Theloc và cả cu Boy mà xem, mãi đến tậnbi giờ nó mới đổi cách gọi cho em đấy, khớ khớ.