1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bị "câm" hoặc "điếc" khi dùng Conference trên Yahoo Chat

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi He-goat, 31/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

Bị "câm" hoặc "điếc" khi dùng Conference trên Yahoo Chat

mình muốn hỏi làm thế nào để chữa bệnh "câm" trong yahoo lúc chat conference?? lúc đầu mới vào confé thì ko có vấn đề gì, nghe với cả nói (gõ) tốt, nhưng sau đó 1 thời gian (lúc thì khoảng 20 fút, lúc thì 1 tiếng) thì tự dưng người khác không nhìn thấy mình gõ gì nữa, trong khi mình vẫn đang gõ đều đều? trong trường hợp đó toàn fải out ra và vào lại BẰNG NICK KHÁC, rất bất tiện!!!! nhất là vào bằng nick khác xong 1 thời gian sau lại bị câm xong vào lại BẰNG NICK KHÁC thì cũng tương tự...

tại sao ý nhỉ? mong mọi người giúp mình với!!!!

cảm ơn nhiều nhiều
  2. D&D

D&D Thành viên quen thuộc

Hic. KHó quá, vì mấy cái vụ này thương mỗi người mõi bịnh. Nếu bác bị bịt một bịt tai nhưng vẫn lướt web được ì xèo thì hãy thử install một version khác của Yahoo xem thế nào.
    Nếu vẫn không ổn bác pót bài tiếp, nhân tiện nói rõ bác đang xài HĐH gì, version của YIM, connect vào net bằng gì....v.v... và vâng vâng, túm lại là nhừng gì lien quan.
    Máy tính cũng giống phụ nữ vậy, nhiều khi đau ở đầu nhưng nguyên nhân lại.. ở bụng.
  3. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

chính xác đấy tại vì bị câm và điếc nhưng mờ vào web nhoay nhoáy!!! ko biết có fải tại mình dùng bản beta của yahoo ko?? hồi xưa dùng bản cũ, chẳng nhớ có bị thế hay ko? hình như cũng bị nhưng mà ko đến nỗi liên tục như bây giờ. cuối tuần này mình mới thử lại đươc.
    ngoài ra thì mình dùng WinXP, YIM beta, connect bằng ADSL, ...
    thế cuối cùng là đau ở đầu hay ở bụng nhờ
    cảm ơn bạn,

4. HungTran_no4go

HungTran_no4go Thành viên mới

có ai biêt sử dụng Tiếng Việt trong yahoo.messeger không chỉ bảo cho tôi với.
    có lúc tôi gõ đuợc tiếng việt tuy nhiên người khác lại chả hiểu tôi gõ cái gì
  5. D&D

D&D Thành viên quen thuộc

Yahoo hiện nay đã có bản 6.0 mới , bác thử cài xem sao. Bản 6beta của Yahoo được khá nhiều người than phiền, tuy nhiên vẫn có nhiều người dùng bình thường chả làm sao cả.
    Yim TỪ 6.BETA trở đi bắt đầu "khuyến mại" cho người dùng những thứ không mong muốn như Y!tools bar, YahooMail .. Mà trong đó có cái Yahoo!Mail không tài nào gỡ dzục được.
    Vụ chat tiếng Việt trong YAhoo có thể xem thêm và tìm ở box ICC. Nhứng người nhận có thể không đọc được TV nếu không có bảng mã hoặc dùng chung cả TV với một thứ tiếng khác trên máy [tiếng TRung , tiếng Nga..chẳng hạn]