1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bị "ép duyên" .............. T___T

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi TonicX, 06/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TonicX

TonicX Thành viên rất tích cực

Bị "ép duyên" .............. T___T

Các Kô các Trú cứu Tráu với ạ
    Bố mẹ đang muốn "ép duyên" Tráu với 1 Trú rất hãm

Trú này làm cùng chỗ bố Tráu, mấy hôm nay hay đến nhà Tráu vì có việc, và cũng ngồi lại ăn cơm cùng ... mấy lần trước thì hông sao, nhưng 2 lần gần đây thì cứ hay gạ gạ hỏi chuyện riêng Tráu, ăn cơm xong bố Tráu còn bắt Tráu ngồi nói chuyện với Trú ý nữa ... chắc 2 lão này lại ngồi thủ thỉ, mưu đồ gì với nhau rồi

Trú này mặt mũi mà theo gu bố mẹ già của Tráu thì chắc cũng liệt vào hàng sáng sủa, công việc tốt, nhà cửa xe cộ có đầy đủ ... thế cho nên chắc bố mẹ tráu ưng lắm ạ ... nhưng với tráu thì cứ thấy ghê ghê làm sao ý , càng ngày càng có cảm giác "tởm tởm" khi gặp ... Tính Tráu đã hông thik là hông thik, hông cố được ý ...

Tình hình sơ qua là thế... mỗi lần phải ngồi nói chuyện là Tráu chỉ muốn đi chết thôi nhưng vì đây hông phải zai xã hội linh tinh, nên tráu lúc nào cũng phải nhã nhặn, hông phũ được ... Vấn đề trước mắt rất là nan giải, vì sắp tới Tráu đi học lái xe, bố Tráu bảo nó đưa Tráu đi tởm quá và nan giải nữa là Trú ý cứ gạ Tráu đi xem phim, từ chối thì hông từ chối được, tạm thời Tráu hoãn binh bảo tuần này Tráu đang thi, bận quá ... nhưng thi mãi sao được ạ ......... các Kô các Trú giúp Tráu với Tráu phải làm thế nào bây giờ ạ
  2. meomeotom

meomeotom Thành viên rất tích cực

Hừm?
    Vậy sao không nói thẳng ra, để Trú còn biết
    Để tối nay Trú đến nói với bố Tráu. Trú rút lui
  3. tien_nt

tien_nt Thành viên mới

Tráu cho các chú biết: tên, tuổi, địa chỉ, số Đt, số đo 3 vòng... của tráu. Để có gì các trú mới biết mà giúp tráu được chứ.
  4. TonicX

Tráu khổ lắm, các Kô các Trú có kinh nghiêm zũ zai kiểu này, giúp Tráu ... chứ cứ bị hành hạ về tinh thần thế này, Tráu chết mất
  5. tien_nt

tien_nt Thành viên mới

Tráu cố gắng đưa ra 1 số chi tiết về Tráu và Trú kia thì mọi người mới có căn cứ mà giúp Tráu có hiệu quả được. Tráu chắc 9x hả, sao bố mẹ bắt Tráu lấy chồng sớm thế nhỉ?
  6. TonicX

Dạ Trú kia sn 82, trong mắt các cụ già thì có thể liệt vào hàng vẻ tử tế ... nhưng trong mắt Tráu thì có mùi bônsevich ạ ... mới cả cách nói chuyện thì cứng kèo, nhạt nhẽo, lại có vẻ hơi hâm hâm [r39]
    Tráu thì cuối 8x, học hành, công việc cũng uk ... tính cách thì phóng khoáng, freestyle ... Tráu cũng biết người yêu và chồng thì phải chọn những người như thế nào ... nhưng quả thật trú này tráu hông nhằn được ý
    Tóm lại là hông thik, hông thấy hợp ... Bây giờ tráu phải làm thế nào để tránh zai này đây ạ
  7. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Cứ thử đi với anh ý đủ 3 lần, nếu cảm thấy không hứng thú thì hẵng thôi, đừng xét đoán bên ngoài như thế.
  8. TonicX

Tráu lạy trú
    Đến ngồi cạnh nhau, nói chuyện, mà đã thấy bức bối, khó chịu ... giờ bảo tráu đi chơi ... thì khác gì trú xui tráu đi vào địa ngục ạ ... lại còn đi đủ 3 lần nữa
  9. songhahs

songhahs Thành viên mới

Ngồi với nó thì nhờ một đứa nháy vào điện thoại của mình. Thỉnh thoảng có chuông thì giả vờ ý tứ nép vào góc nhà, mồm thì không ngớt " Em cũng nhớ anh....Anh đừng làm em buồn nữa nhé....Hôn anh yêu...abc...". Chưa đạt thì quay sang giả nai hỏi nó về chuyện tình cảm của mình với người yêu hiện tại " Chú ơi, bạn trai cháu như này, như nọ thì có thật lòng với mình không?".....Thỉnh thoảng " lỡ mồm " kể vừa đi chỗ X. nhà nghỉ Y. với bạn trai về....
    Dăm lần là cu già kia nản. Chỉ có mặt rất dày mới trụ được đến lần thứ 6.
  10. lady_kid

lady_kid Thành viên mới

Cái trò ép duyên này bây giờ cũng phổ biến lắm đó! Nó ko hẳn là ép, mà người thân trong gia đình hay họ hàng có ý vun vào cho con gái mình với 1 anh/chú nào đó mà họ cho là ổn về các mặt. Nói chung ko cần phũ, ko cần nói thẳng thì vẫn có nhiều cách để từ chối tình cảm (nhưng tất nhiên sẽ mất thời gian hơn là phũ hay nói thẳng ^^). Cái chính là về phía mình cả thôi, chứ bố mẹ, giữa 1 bên là người quen, 1 bên là con gái mình, vì bên nào nhiều hơn thì ai chẳng biết!
    Có câu chuyện vui nhưng có thật kể mọi người thư giãn đầu tuần ha! Một nhóc bạn của em mình, 23 tuổi, chưa từng yêu, nhìn siêu baby luôn, cái chính là em ấy lại trắng trẻo, xinh xắn nữa, cùng phong cách ăn mặc nữ tính + cá tính gợi cho người đối diện sự nhí nhảnh, hồn nhiên và đáng yêu thôi rồi! Nhiều anh theo đuôi lắm nhưng em ấy chỉ thích ăn chơi, nhảy múa, đàn đúm với chó mèo và đám bạn gái (trong đó có em mình - chưa nếm mùi đời nhưng giọng chúng nó trêu đùa nhau thì thô bỉ bậy +funny kinh lên được!).
    Có 1 anh trai làm cùng công ty mẹ em ấy đến nhà chơi, nhìn thấy em là thích rồi, cứ loăng quăng loạng quạng kiếm cớ để đến nhiều lần. Em này vui tính mà cũng cởi mở nên anh em nói chuyện trên giời dưới bể như pháo rang. Sau vài lần như thế, anh trai mới buông lời thổ lộ rằng: "em đem lại cho anh 1 cảm xúc rất đặc biệt" - em ấy thản nhiên: "cảm xúc ******** hả anh!" . Về sau anh trai này cũng như các anh khác đành lắc đầu ra đi
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa