1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp bán nhà đất Thủ Đức được giá cao hơn so với người khác

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi bds12t, 12/10/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bds12t

bds12t Thành viên mới

Giờ đây nhà nhà, người người đổ xô lên các thành phố lớn để sinh sống, làm việc nên dẫn đến tình trạng giá đất, giá nhà tăng cao đột biến nhà đất Thủ Đức cũng không nằm ngoài lệ. Tuy nhiên vì giá khá cao nên việc tìm được người mua hợp lý cũng khá khó khăn. Bản thân tôi khuyên bạn nên tìm đến 1 bên thứ 3 hay người ta còn gọi là môi giới nhà đất. Lý do, vì họ sẽ tìm khách hàng phù hợp với nhà đất của bạn vì lượng khách hàng tiềm năng của họ là rất nhiều. Lọc hồ sơ chắc chắn họ sẽ có 1 người phù hợp với bạn. Bí kíp bỏ túi cho bạn từ 1 người có nhiêu năm kinh nghiệm trong nghành bất dộng sản, chắc chắn sẽ có ích bạn nhé.

1/ Mặc cho nhà đất Thủ Đức một “bộ quần áo mới” từ trong ra ngoài

Chỉ khi bạn đặt mình vào vị trí của một người đi mua nhà đất Thủ Đức, bạn mới có thể hiểu được mình mong muốn những gì ở một ngôi nhà trong tương lai. Đồng thời, đây cũng là cách bạn bán nhà đất Thủ Đức được giá hơn.

https://muabannhadatthuduc.wordpress.com/

Người mua có thể chỉ gặp bạn 1 lần, xem nhà đất Thủ Đức của bạn 1 lần để quyết định việc có mua chúng hay không, thương thảo giá cả như thế nào. Do đó, bạn cần ghi điểm, tạo ấn tượng tốt nhất với người mua ngay từ lần đầu tiên.

Mặc cho nhà đất Thủ Đức một “ bộ quần áo mới”, chỉnh trang lại “ đầu tóc” sẽ làm sáng bóng ngôi nhà bạn, tạo cho chúng một sức sống mơi. Như vậy, người mua mới có cảm giác “ đáng đồng tiền bát gạo”

2/ Cập nhật thông tin thị trường nhà đất Thủ Đức

Ngoài việc tân trạng lại ngôi nhà, dọn dẹp thửa đất, chuẩn bị giấy tờ về nhà đất Thủ Đức, bạn cần đặc biệt quan tâm tới sự biến động của thị trường nhà đất Thủ Đức. Cập nhật những thông tin này sẽ giúp bạn biết được nhà đất Thủ Đức của mình có độ hot như thế nào, từ đó định giá phù hợp nhất.

Trên đây là phần tư vấn của chúng tôi về cách bán nhà đất Thủ Đức được giá cao nhất. Rất nhiều bạn áp dụng phương pháp này đã thành công, bạn thì sao?

3/ Chuẩn bị đầy đủ các giấy tờ liên quan về nhà đất Thủ Đức

Nhà đất Thủ Đức của bạn sẽ không thể bán được giá cao nếu không có đầy đủ các giấy tờ về mặt pháp lý. Do đó, bạn cần chuẩn bị tất cả các giấy tờ liên quan ( bản pho tô) để làm tiền vốn cho bản thân mình.

Không đầy đủ giấy tờ là một điểm trừ cho nhà đất Thủ Đức của bạn. Đồng thời, đây cũng là lỗi để người mua bắt bẻ, ép giá bạn xuống giá thấp hơn giá bạn đưa ra.

Do đó, bạn cần chuẩn bị chi tiết về mặt giấy tờ.Trường hợp chưa có, bạn nên hoàn thiện về mặt giấy tờ để có thể bán được nhà đất Thủ Đức giá cao.