1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. taisaolaithe

taisaolaithe Thành viên mới

Vote cho bác tsheu_hi tu_lanh mỗi bác 5 * vì post bài quá hay !
    Loại Diane 35 đối với chị em phụ nữ chưa chồng trước khi sử dụng phải đi siêu âm, để bác sĩ chẩn đoán xem có bị đa nang buồn trứng không, vì loại này đặc biệt dùng cho những người có triệu chứng đa nang buồng trứng. Thứ hai, điều trị loại này với những bạn gái có hiện tượng " nam hoá " tức là có một số bệnh thường gặp của đàn ông như lông rậm, hoặc lông thưa, còn chị em nào bị mụn nếu dùng sẽ rất tốt ,da dẻ mịn màng !
    Bất hạnh thay cho những ai chỉ vì hoàn cảnh mà đánh mất đi một tình yêu đích thực !  
  2. Death_eater

Death_eater Thành viên rất tích cực

Hí hí , dùng thuốc tránh thai béo lên à?Thích quá. Mà có thật không đấy để tớ đi bác sĩ xem thế nào , tớ ko có nhu cầu tránh thai ,nhưng bạn tớ khuyên là uống thuốc tránh thai giúp điều hoà nhiều thứ . Nghe nó quảng cáo nhai nhải suốt ngày,mình cũng thấy hứng thú vật ,nhưng mà về nhà chơi mà bị ai phát hiện ra là uống thuốc tránh thai thì có mà ... hic,tình ngay lí gian chẳng cãi được .
    Nên hay không nhỉ?

TO BE A ROCK AND NOT TO ROLL​
  3. Death_eater

Death_eater Thành viên rất tích cực

Hí hí , dùng thuốc tránh thai béo lên à?Thích quá. Mà có thật không đấy để tớ đi bác sĩ xem thế nào , tớ ko có nhu cầu tránh thai ,nhưng bạn tớ khuyên là uống thuốc tránh thai giúp điều hoà nhiều thứ . Nghe nó quảng cáo nhai nhải suốt ngày,mình cũng thấy hứng thú vật ,nhưng mà về nhà chơi mà bị ai phát hiện ra là uống thuốc tránh thai thì có mà ... hic,tình ngay lí gian chẳng cãi được .
    Nên hay không nhỉ?

TO BE A ROCK AND NOT TO ROLL​
  4. unlucky_girl13

unlucky_girl13 Thành viên mới

Em chưa có chồng nhưng nghe mọi người nói là uống tránh thai Diane 35 còn có tác dụng chống mụn, da dẻ mịn màng nên muốn uống thử. Mặt va` lưng em khong đươc mịn màng, lấm tấm mụn rất mất thẩm mỹ. huhuhu. Xin hỏi mọi người, ngoài tác dụng chống mụn và cân bằng lượng hormone trong cơ thể mình, thuốc Diane 35 có tác dụng gì xấu đối với cơ thể của mình không? Như triệu chứng chóng mặt buồn nôn, mất khả năng sinh con sau này chẳng hạn hehhehheh. HÌnh như lại con tăng cân nữa. em hơi béo, liệu uồng Diane 35 có tăng câng vùn vụt không nhỉ. Sợ wá!!!!!!!!!!!
  5. unlucky_girl13

unlucky_girl13 Thành viên mới

Em chưa có chồng nhưng nghe mọi người nói là uống tránh thai Diane 35 còn có tác dụng chống mụn, da dẻ mịn màng nên muốn uống thử. Mặt va` lưng em khong đươc mịn màng, lấm tấm mụn rất mất thẩm mỹ. huhuhu. Xin hỏi mọi người, ngoài tác dụng chống mụn và cân bằng lượng hormone trong cơ thể mình, thuốc Diane 35 có tác dụng gì xấu đối với cơ thể của mình không? Như triệu chứng chóng mặt buồn nôn, mất khả năng sinh con sau này chẳng hạn hehhehheh. HÌnh như lại con tăng cân nữa. em hơi béo, liệu uồng Diane 35 có tăng câng vùn vụt không nhỉ. Sợ wá!!!!!!!!!!!
  6. oishi1986

oishi1986 Thành viên quen thuộc

Dùng băng dán cũng tốt nhưng phải là người quen sử dụng rồi cơ , chứ lởm khởm mới dùng thì dễ bị tuột lắm bạn ạ. Mà đã bị tuột thì tỉ lệ có thai là rất cao........
    Nếu hỏi rằng em yêu ai ? Thì em rằng em yêu anh nè . Thì em rằng em yêu hắn nè . Yêu cả thằng kia . Yêu đến thằng này . Nên tất cả là yêu bốn anh. !
  7. oishi1986

oishi1986 Thành viên quen thuộc

Dùng băng dán cũng tốt nhưng phải là người quen sử dụng rồi cơ , chứ lởm khởm mới dùng thì dễ bị tuột lắm bạn ạ. Mà đã bị tuột thì tỉ lệ có thai là rất cao........
    Nếu hỏi rằng em yêu ai ? Thì em rằng em yêu anh nè . Thì em rằng em yêu hắn nè . Yêu cả thằng kia . Yêu đến thằng này . Nên tất cả là yêu bốn anh. !
  8. tu_lanh

tu_lanh Thành viên mới

Cao dán tránh thai đầu tiên cho phụ nữ
    Keo được dán mỗi tuần một lần.
    Một loại cao dán giải phóng hoóc môn có thể sớm trở thành thuốc tránh thai mới cho phụ nữ.
    Miếng cao to bằng hộp diêm, được dán vào vùng tay, thân, mông mỗi tuần một lần, liên tục trong 3 tuần của chu kỳ kinh nguyệt, đã tỏ ra hiệu quả không kém thuốc tránh thai dạng viên, mà lại vượt trội về tính tiện dụng.
    Cũng giống như viên thuốc tránh thai, cao dán này giải phóng từ từ một lượng nhỏ các hoóc môn, ngăn cản quá trình rụng trứng. Các nhà khoa học đã tiến hành nghiên cứu trên 1.400 phụ nữ tại các bệnh viện ở Mỹ và Canada, trong vòng 2 năm. Họ được chia làm 2 nhóm:
    - Nhóm 1: Gồm 812 người dùng cao dán.
    - Nhóm 2: Gồm 605 người dùng thuốc viên.
    Các biện pháp tránh thai được sử dụng trong vòng 6-13 chu kỳ kinh nguyệt. Kết quả cho thấy:
    - Tỷ lệ mang thai ở cả 2 nhóm là như nhau (1%).
    - 90% phụ nữ nhóm 1 dùng cao dán đều đặn trong khi chỉ 80% phụ nữ của nhóm 2 uống thuốc liên tục.
    - 2% phụ nữ dùng cao bị kích thích tại nơi dán.
    - Tác dụng phụ như chảy máu giữa các kỳ kinh ở 2 nhóm là như nhau. Các tác dụng khác như đau đầu, buồn nôn, khó chịu ở ngực đều ít gặp ở cả 2 nhóm.
    Như vậy, cao dán tránh thai tỏ ra hiệu quả và an toàn như viên thuốc tránh thai nhưng lại tiện lợi hơn.
  9. tu_lanh

tu_lanh Thành viên mới

Cao dán tránh thai đầu tiên cho phụ nữ
    Keo được dán mỗi tuần một lần.
    Một loại cao dán giải phóng hoóc môn có thể sớm trở thành thuốc tránh thai mới cho phụ nữ.
    Miếng cao to bằng hộp diêm, được dán vào vùng tay, thân, mông mỗi tuần một lần, liên tục trong 3 tuần của chu kỳ kinh nguyệt, đã tỏ ra hiệu quả không kém thuốc tránh thai dạng viên, mà lại vượt trội về tính tiện dụng.
    Cũng giống như viên thuốc tránh thai, cao dán này giải phóng từ từ một lượng nhỏ các hoóc môn, ngăn cản quá trình rụng trứng. Các nhà khoa học đã tiến hành nghiên cứu trên 1.400 phụ nữ tại các bệnh viện ở Mỹ và Canada, trong vòng 2 năm. Họ được chia làm 2 nhóm:
    - Nhóm 1: Gồm 812 người dùng cao dán.
    - Nhóm 2: Gồm 605 người dùng thuốc viên.
    Các biện pháp tránh thai được sử dụng trong vòng 6-13 chu kỳ kinh nguyệt. Kết quả cho thấy:
    - Tỷ lệ mang thai ở cả 2 nhóm là như nhau (1%).
    - 90% phụ nữ nhóm 1 dùng cao dán đều đặn trong khi chỉ 80% phụ nữ của nhóm 2 uống thuốc liên tục.
    - 2% phụ nữ dùng cao bị kích thích tại nơi dán.
    - Tác dụng phụ như chảy máu giữa các kỳ kinh ở 2 nhóm là như nhau. Các tác dụng khác như đau đầu, buồn nôn, khó chịu ở ngực đều ít gặp ở cả 2 nhóm.
    Như vậy, cao dán tránh thai tỏ ra hiệu quả và an toàn như viên thuốc tránh thai nhưng lại tiện lợi hơn.
  10. tu_lanh

tu_lanh Thành viên mới

CAO DÁN ORTHO EVRA
    CẤM CHỈ ĐỊNH TRONG TRƯỜNG HỢP SAU ​
    Người phụ nữ có thể dán tấm cao to bằng bao diêm này vào da ở bụng dưới, ở mông hay phần trên của cơ thể. Theo nhà sản xuất, nếu được sử dụng đúng quy cách, cao dán này tỏ ra rất hiệu quả. Các tác dụng phụ của nó cũng giống như của thuốc viên tránh thai, gồm tăng nguy cơ tạo huyết khối, nguy cơ đau tim và đột quỵ.
    Phụ nữ hút thuốc lá không nên dùng cao này vì có thể bị tai biến tim mạch.

Trong một thực nghiệm lâm sàng:
    - 5% phụ nữ cho biết ít nhất có một lần cao bị bong
    - 2% ngừng dùng cao do da bị kích thích.
    Ortho Evra cũng tỏ ra ít hiệu quả ở những người cân nặng hơn 90 kg.