1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tellmehowtoforgetu

tellmehowtoforgetu Thành viên mới

Tớ cũng đang lo như bạn đấy. Thực ra là vì ko QH thường xuyên ( 1 tháng 1- 2 lần) uống thuốc hàng ngày thì ngại quá, có loại nào uống trước khi QH ko ạ???
  2. congiohoangvu

congiohoangvu Thành viên mới

TUI hoi luôn một vấn đề của mình với:
    Tui có quan hệ với bạn trai và trong một lần không cẩn thận và tui đã có thai.Chúng tôi đã bỏ khi thai được 5 tuần ở bv Phụ sản HN.Tôi đã kiêng rất cẩn thận.Và chúng tui đã quan hệ với nhau rất ít nên tuicó sử dụng thuốc tránh thai POstinor trong một thời gian dài (khoảng 1 năm)nhưng uống không quá 4v/tháng.
    Chúng tôi sau đã đi đến quyết định kết hôn. Tôi đã ko sử dụng biện pháp nào nữa nhưng đã gần 2 năm nay tôi ko thể có thai lại được. kinh nguyệt đều. Di khám bác sĩ bảo bình thường.Không biết tôi có bị sao khác không nhỉ?Tôi rất lo, fải chăng đó là quả báo của tôi chăng?
  3. zee

zee Thành viên mới

Halu cả nhà,
    Ở đây thấy mọi người chỉ nói đến các loại thuốc uống, ko hiểu có phải vì tên topic là thế ko.
    Mình có nghe nói đến thanh cấy Implanon. Ko hiểu ở đây đã có ai dùng thử chưa và kinh nghiệm thế nào? Thấy tư vấn bảo cấy vào kín lắm nhìn ko biết được liệu có phải ko? Và liệu lúc muốn có thai, bỏ ra thì có tác dụng luôn ko?
    Ai có kinh nghiệm chia sẻ với mình nhé.
  4. ellie

ellie Thành viên mới

tớ và bạn trai QH cách đây 1 hôm. Xuất ngoài nhưng tớ rất lo và muốn kiểm tra xem sẽ mang thai hay ko? Tớ có nên dùng Postinor luôn ko? Hay tớ phải làm gì để biết? Tớ xin cảm ơn các bạn trả lời giùm!!!
  5. Co_be_mit_uot_new

Co_be_mit_uot_new Thành viên mới

mọi người cho tui hỏi là sau khi quan hệ 8h tui uống 1 viên Postinor thôi không cần uống thêm viên thứ 2 nữa có được không ? Còn nếu cần uống viên thứ 2 mà trễ hơn 12 h thì có sao không vậy ??? đây là lần đầu của tui nên tui lo wá àh .... mọi người ai biết thì giúp tui với
  6. MAKENO_43

MAKENO_43 Thành viên mới

Minh` muon'' hoi? ,neu'' uong thuoc'' tranh thai thi` bat'' dau` vao luc'' nao` ?
    -Luc moi'' ha`nh kinh hay sau khi ket'' thuc'' ki` kinh nguyet?
    Minh` da~ doc. het'' tu` dau` nhung nguoi` noi the'' nay`,ng` the'' khac'' nen minh mong dc. tra? loi` ro~ rrang` de? bat'' dau` uong'' thuoc''.Thanks much
  7. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Ngày đầu tiên khi bạn có kinh nguyệt
  8. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

Em định mua thuốc Diane35 để trị mụn , nhưng ở đây nó bán mắc quá à .Bác nào ở VN có dùng cho em biết giá cả bên í thế nào ? vỉ dùng 1 tháng thì bao nhiu xiền ạ ? Để khi nào bác em về em nhờ mua . Thanks các bác nhìu
  9. Y_Not

Y_Not Thành viên mới

.. hí hí làm theo hướng dẫn sử dụng, cách tốt nhất nên uống cả 2 viên, như vậy mới đủ liều. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
  10. Y_Not

Y_Not Thành viên mới

... những trường hợp kiểu này tốt nhất là uống thuốc cho yên tâm, tuy nhiên ko quá lạm dụng đúng nhử topic này đã đề ra, hiện nay chủ yếu thấy mọi người dùng postino để tránh thai khẩn cấp, tuy nhiên sử dụng nhiều trong thời gian dài có thể dẫn đến vô sinh hoặc một số chứng bệnh khác ... các bác hãy biết tránh cho người yêu của mình nhá. ... BCS hoặc thuốc tránh thai hàng ngày sẽ là phương pháp lâu dài và tốt hơn ... hí hí hí tự nhiên hôm nay lại đi tư vấn ... ngượng wá