1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 11 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 11)
  1. tungbeo

tungbeo Thành viên quen thuộc

các bác cho em hỏi với.Em với vợ em mỗi năm gần nhau được mỗi 2 tháng,về nhà bem bem thì toàn xài bao,cả hai đều ko thích lắm. mà tính ngày thì em ko chắc vì vợ ko đều.Bây giờ nên uống thuốc loại nào mà chi gianh cho vợ em trong 2 tháng đó.Uống vào liệu có bị fản ứng phụ gì ko?có bị trễ k ko? Có hại gì về sau ko?
  2. 14082004

14082004 Thành viên mới

Kì kinh của em bắt đầu từ 27, nhưng đến mùng 3 em mới có thuốc. Theo hướng dẫn thì chỉ được phép chậm 1 đến 2 ngày thôi. Vậy với trường hợp này em nên làm thế nào? Mong bác sĩ sớm giải đáp giúp em.
    Em xin cảm ơn
  3. nhavit03

nhavit03 Thành viên mới

bài này chị meomuop post lâu rùi mà không thấy các bác bàn luận đến. tóm lại là uống thuốc tránh thai người hợp thì tốt,còn người không hợp thì bị rong kinh,nổi mụn...
    BCS thì partner ko thích.
    ---> miếng dán là thích hợp nhất,mà em không biết ở VN có bán không???
    bác nào biết cho em xin chút thông tin ở VN đi ạ!
    sẽ vote 5* hậu tạ
  4. xx_xinh

xx_xinh Thành viên mới

cho em hỏi chút xíu,kì kinh của em kéo dài 35-37 ngày,noi chung là có khá đều,em có thể tính ngày an toàn được không?Theo em tính thì ngày không an toàn của em là từ ngày 15-27 của chu kì,co đúng ko ạ?
    Trả lợ giúp em nhé,thanhk nhìu...
  5. so_so

so_so Thành viên mới

trường hợp của bạn có vòng kinh kô ổn định có thể sử dụng công thức sau:
    Ngày đầu có thể thụ tinh: vòng kinh ngắn nhất - 18
    Ngày cuối có thể thụ tinh: vòng kinh dài nhất - 11
    Vòng kinh của bạn từ 35-37 ngày thì những ngày giao hợp có khả năng thụ tinh là: ngày 17-26.Lưu ý bạn rằng phương pháp tránh ngày phóng noãn có tỉ lệ thất bại rất cao
  6. MUA_THU_XANH

MUA_THU_XANH Thành viên mới

Du`ng Levonelle-2 co ta''c ha.i gì không vậy? Sau khi dùng Levonelle-2 thì khoảng 1 tuần sau tui có kinh lại. Như vậy có chắc rằng tui không có thai hay không vậy?!
    Người phụ nữ thường hay dễ mang thai vào lúc nào nhất, vừa mới hết chu kì kinh nguyệt khoảng vài ngày hay là những ngày gần sắp tới chu kì ??..
    Nếu như có thai, khoảng bao lâu thi mình moi biết được? làm thế nào để biết?!
  7. MAKENO_43

MAKENO_43 Thành viên mới

Tôi đã dùng hết vỉ thuốc tránh thai đầu tiên ( luôn uống đúng giờ và ko quên lần nào ),đã dừng 2 ngày nhưng chưa thấy kinh ,co'' thể có thai ko khi tôi ko dùng 1 biện pháp tránh thai nào khác kể từ khi uống thuốc ( từ ngày đầu tiên đến thời gian ngừng thuốc này... ) xin cho tôi phương pháp kết hợp thuốc và thời gian uống thuốc đúng nhất.Cám ơn rất nhiều
  8. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Bạn không cần phải lo lắng, trong vòng 1 tuần hoặc 10 ngày bạn sẽ kinh nguyệt lại, bạn mới chậm có 2 ngày mà bạn có dùng thuốc đầy đủ thì không sợ đâu.
    Ngày đầutiên của kỳ kinh bạn nhớ uống ngay thuốc của vỉ thứ 2 nhé.
  9. moonriver

moonriver Thành viên mới

Chào các bạn,
    Hiện chúng mình sắp cưới và muốn dùng biện pháp tránh thai bằng thuốc tránh thai nhưng không biết dùng có ảnh hưởng đến sức khoẻ nhiều không.
    Bạn nào biết nên dùng loại thuốc nào và ở đâu <b>tư vấn tốt </b>(đến bác sỹ ???) thì chỉ cho mình với !!
    Cảm ơn các bạn!
  10. vietba_achn

vietba_achn Thành viên mới

Chài chài, zô đây mới bít nhìu woman chưa có rành chiện tránh thai phết nhẩy!
    Tính vòng kinh đi là okay nhất á, vì nó có được cảm giác mạnh mẽ và thật thà nhất so với những biện pháp tránh thai khác. Tất nhiên là chỉ áp dụng với lover hoặc với ******** mà bạn tin tưởng thôi á.
    Giả sử vòng kinh của bạn là 28 ngày, red-light trong vòng 3 ngày, thì ngày đầu tiên của vòng là ngày thứ nhất sau 3 ngày red-light. Bạn cứ yên tâm mà felling trong 6-8 ngày từ sau red-light. Từ ngày thứ 9 tới ngày thứ 16-17 chi đó, thì có thể nhịn hoặc bảo lover đi gặp người khác (hê hê) hoặc xài bao, film, thuốc tránh liều thấp, viên đặt trước khi lâm trận... Từ ngày 18 tới ngày 25 lại ko cần giáp gì, cứ thế mà chân thực từng mm cảm xúc. Nghỉ 3 ngày red-light... Cứ thế, cứ thế.