1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. nkltp

nkltp Thành viên mới

nếu dùng postinor thì uống viên đầu tiên sau đó ko uống viên thứ 2 sau 12h đựcơ ko? viên thứ 2 có thể uống cùng lúc với viên thứ nhất ko vì viên thú 2 hay quên lắm :(
  2. hd7181

hd7181 Thành viên mới

Khi uống thuốc tránh thai loại 21 viên,sau khi mình uống 1 vỉ đầu tiên thì fải dừng 7 ngày mới tiếp tục uống vỉ thứ 2.
    các anh chị cho em hỏi,trong 7 ngày khi mình dừng ko uống thuốc,mà vẫn quan hệ thì có bị có thai ko ạ?
    7 ngày dừng thuốc thì vẫn đc quan hệ hay fải stop ạ?
    em cảm ơn.
  3. wendyhouse

wendyhouse Thành viên mới

Khi bạn mua thuốc, có hướng dẫn sử dụng kèm theo. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng .
    Đã uống thuốc đều đặn đúng hướng dẫn thì trường hợp có thai rất khó xảy ra (khoảng 1% - ko nhớ chính xác con số).
    Trong 7 ngày dừng thuốc, sẽ xảy ra hiện tường hành kinh. Do đó bạn khó lòng quan hệ thoải mái trong những ngày này. Nếu bạn vẫn thấy thoải mái, thì cứ vô tư đi .
    Thankyou
  4. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Tớ muốn hỏi dùng thuốc tránh thai thường xuyên, lâu dài(ko fải Postinor) thì sau này có ảnh hưởng đến con ko? (ko fải khả năng thụ thai mà là sức khoẻ+ trí tuệ của bé). Tớ thấy side effects của mấy loại thuốc tránh thai hiện đại gần như ko có...Nhưng mà tuỳ cơ thể từng người nữa chứ nhỉ??? Tớ đang muốn dùng thử , đang băn khoăn....
  5. yendieu

yendieu Thành viên rất tích cực

Không ảnh hưởng gì, chỉ sợ làm da em bị sạm hoặc nám thôi. Em nên hỏi bác sĩ kê một số loại thuốc tốt cho da, ví dụ Diane35 (không rõ số phía sau, hì) thì phải.
  6. vitamin3010

Nhưng em tưởng dùng thuốc tránh thai sẽ làm cho da bớt mọc mụn...Nói chung là trông tốt hơn.... Lại còn vụ da bị sạm và nám nữa ạ?? Hic
    Chị Yến ở Canada thì loại thuốc nào phổ biến ạ.....???
  7. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

Cho e hỏi một chút.Thế nếu đang dùng một loại,muốn chuyển sang loại khác thì vẫn cứ uống hết vỉ cũ rồi dùng vỉ mới thay thế luôn ah?Có ảnh hưởng j không nhỉ?
  8. heoconhamchoi

heoconhamchoi Thành viên mới

Em có vấn đề này muốn tìm hiểu các anh chị giúp em với. Chuyện là: vì ko muốn "đeo ba lô ngược" nên chúng em thống nhất là uống thuốc tránh thai. Sau khi uống đến vỉ thứ 3 thì em nhận ra là mình chẳng có cảm giác gì khi quan hệ vì thế em ngừng uống thuốc và thay thế bằng cách dùng bao. Thế nhưng lại đến lượt anh nhà em có vấn đề, khi dùng bao thì anh ấy chẳng có cảm giác gì cả. Gần đây nhất thì chúng em áp dụng biện pháp cho ra ngoài nhưng em nghe nói là biện pháp này là ko tốt cho nam giới và ko an toàn, khả năng mang thai cũng rất cao. Hiện em đang băn khoăn ko biết nên sử dụng biện pháp nào để an toàn mà vẫn mang đến những cảm giác cho cả hai chúng em. Nếu anh chị nào biết thì tư vấn giùm em với. Thanks anh chị nhìu nhìu
  9. madpriest

madpriest Thành viên quen thuộc

Cho em hỏi, mới sạch kinh 1 tuần, có quan hệ và dùng thuốc tránh thai khẩn cấp, sau đó hai hôm lại quan hệ mà không dùng biện pháp bảo vệ nào (có cho ra ngoài nhưng vẫn dính một tí vào trong) thì có khẳ năng có bầu không ạ.
  10. vitamin3010

Bạn phải đi bác sĩ và mua que về thử chứ nói dính một tí vào trong thì ai biết được là dính đến thế nào Đi khám bác sĩ đi nhé