1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MeoB

MeoB Thành viên mới

Pos có khả năng làm trễ kỳ kinh, nhưng mà trễ nhiều thế thì ... Tốt nhất là bạn mua que thử đi, đừng đoán mò nữa.
  2. gentle123

gentle123 Thành viên mới

Ngay hôm nay bạn thử lại que thử nếu vẫn không có thai thì đi khám phụ khoa.Trễ kinh lâu vậy không phải do thuốc đâu. Trễ lâu vậy không tốt lắm.
  3. gentle123

gentle123 Thành viên mới

Có thuốc đặt trong âm đạo đấy (Pharmatex) nhưng chỉ có tác dụng tránh thai thôi.
  4. valladolid

valladolid Thành viên mới

Em quan hệ với bạn trai nhiều lần trong vòng 2,5 ngày..sau đó có uống thuốc tránh thai 72h ( thuốc ecee2, sản xuất tại Ấn Độ, vỉ 2 viên) thì khả năng ngừa thai có an toàn 100% k ạ?
    (em uống thuốc trong vòng 72 tiếng kể từ lần quan hệ đầu tiên)
    Các bác tư vấn giúp em với, em thấy lo lo!
  5. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

em hỏi giùm đứa bạn. Nó qh vào ngày máu kinh vẫn ra kha khá, bạn trai nó có xuất vào trong, tận 2 lần. Sau đó 3 ngày nó uóng thuốc tránh thai khẩn cấp loại 1 viên, trong 72h sau qh.Tên thuốc là Mifesta 10 thì phải.Nó rất lo vì biết uóng thuốc vào sẽ có hiện t­uợng ra máu, nhung nó thì không thấy j cả. Có phải vậy là thuốc không có tác dụng? Bạn em vẫn có khả năng có thai ?
  6. nguoikolangman

nguoikolangman Thành viên mới

Em có chuyện gấp mong các bác trả lời cho em. Tks các bác trước
    Chuyện là thế này ah. Trước đây em và người yêu em vẫn dùng bao cao su khi quan hệ, nhưng bọn em mới đổi qua dùng thuốc tránh thai Diane 35. Cô ý mới uống được 9 hôm bọn em đã có quan hệ (hôm đấy em cũng đang ốm) nhưng liệu thế có thai được ko? Mặc dù đọc trong hướng dẫn nói là uống thuốc được 7 hôm là có thể an toàn nhưng đọc bài của các bác trong này làm em lo lắng vì các bác bảo là uống thuốc trong tháng đầu tiên khả năng mang thai vẫn cao. Hiện tại cô ấy rất lo lắng. Mong các bác sớm trả lời cho em yên tâm ah.
  7. thenthen

thenthen Thành viên mới

cho tôi hỏi là miếng dán có đắt ko?, bao nhiêu. dán nhiều có ảnh hưởng gì không, ở đâu hay bán
  8. someone_something

someone_something Thành viên mới

Em mới uống Marvelon lần đầu tiên được 9 ngày, trong 9 ngày đó em và anh ấy vẫn QH 2 lần, xuất trong cả.
    Em nghĩ là thuốc thì tác dụng luôn và ngay chứ nhỉ? Sao lại có chuyện tháng đầu tiên dùng thì nguy cơ có thai cao được nhỉ?
    Đọc bài của bác gì ở trên mà tự nhiên em cũng thấy lo lo.
    Mọi người trả lời hộ em cái.
  9. beckham84

beckham84 Thành viên mới

Các bác ơi! Em làm chuyện đấy với bạn gái của em đúng vào ngày bạn em có kinh.Bạn em có kinh được 3 ngày rồi các bác ạ .Thì có bị dính không bác nhỉ?Chưa bao giờ em rơi vào trường hợp này.Mong các bác chỉ giáo giúp.
  10. Fame

Fame Thành viên mới

Chào các bạn. Các bạn cho mình hỏi cái:
    Mình thường có kinh ngày 15, kéo dài khoảng 3-4 ngày.
    27 vừa rồi mình có quan hệ và đã sử dụng POSTINOR 2 viên theo đúng hướng dẫn.
    Đến 3/6 mình thấy có kinh đến hôm nay (4/6).
    Các bạn cho mình hỏi vậy có vấn đề gì không? Đấy là do tác dụng của thuốc làm có kinh sớm hơn bình thường hay mình bị dong huyến?
    Thanks nhe.