1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. KOJ

KOJ Thành viên mới

Tớ nghe đồn có viên đặt, trước khi mần nhét một viên vô thì mần thoải mái, không biết có loại này không, bác nào chỉ giúp,
  2. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Hic,Postinor là thuốc tránh thai khẩn cấp mà. Bạn dùng thuốc đó có nhiều tác dụng phụ, trong đó việc ảnh hưởng đến kinh nguyệt như rong kinh, etc. Cái đó đâu có dành cho điều hoà chu kỳ kinh. Chỉ có các loại thuốc tránh thai uống định kỳ mới có thể giúp bạn điều hoà kinh thôi. Bạn ko nên dùng nhiều Postinor, nguy hiểm và ảnh hưởng đến sức khoẻ lắm.
  3. trangy22

trangy22 Thành viên mới

Nếu bạn muốn đổi, dùng thuốc tránh thai hàng ngày thì bạn
    dùng thuốc tránh thai thế hệ thứ 3 an toàn hơn đó là các thuốc:
    Femodene, Femodette, Marvelon, Mercilon, Minulet, Triadene và Tri-Minulet.
    Viên thuốc tránh thai thế hệ thứ 3 an toàn hơn đối với phụ nữ trẻ vì nó không làm tăng nguy cơ bị các cơn đau tim.
  4. nana00

nana00 Thành viên mới

cac anh chi oi cho em hoi voi..nhanh nhanh giup em voi huhu em bi chậm 2 tháng nay rùi,không phải do QH nhưng hông bít tại seo.Hôm rùi mát trời em với bf em...nghịch dại.Nói thế nào nhỉ,bf em chỉ thử cho cái đó tiếp xúc với cái đấy của em,nhưng nó có vào trong cỡ 1-2cm,và có cái chất nhầy á,không phải sperm đâu,vì sau khi bf em rút ra ngoài một lát nó mới phun phì phì à.Nhưng em lo quá vì em được biết là không cần phải xt thì mấy con đó cũng có thể lẩn trốn trong cái chất nhầy và có thể hoành hành được.huhuhu.Nhưng mà em nhăc lại là chỉ có 1-2cm thôi và em đảm bảo là em chưa bị rách.Thế thì khả năng dính có cao không ạ?Từ hôm đó đến nay đã được 1 tuần rùi mà em vẫn không thấy có hiện tượng gì.Nếu không phải dính thì là sao nhỉ?Em bị chậm 3 tháng rùi huhuhuhu...Em lo quá,không bít có seo không..Các anh chị ơi chỉ cho em với.
  5. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Bạn ra ngoài hàng mua que thử thai về thử đi. Còn đợi gì nữa.
  6. trangy22

trangy22 Thành viên mới

Hiện tượng thụ thai có thể xảy ra nếu như tinh dịch (hoặc dịch tiết ở đầu ********* khi chưa *********) tiếp xúc gần với âm đạo phụ nữ vào thời kỳ dễ thụ thai. Khi đó, dù không có giao hợp thực sự (********* không đưa vào âm đạo), tinh trùng vẫn có thể di chuyển qua âm đạo để đi gặp trứng và thụ tinh cho trứng.
    Bạn ngạc nhiên vì dịch tiết ra ở đầu ********* trước khi ********* vẫn có thể gây thụ thai? Dịch trong suốt này do 2 tuyến nhỏ ở niệu đạo gọi là tuyến cowper tiết ra, có thể đã chứa một ít tinh trùng. Vai trò của chất dịch này chưa rõ và lượng bài tiết ra cũng khác nhau tùy từng người, tùy mỗi lần quan hệ ********. Vì có chứa tinh trùng (dù ít) nên nó vẫn có thể gây thụ thai và lây truyền cả bệnh ********.
    Mọi nam giới khi có hưng phấn ******** đều tiết ra chất dịch trên. Vì vậy, nếu muốn an toàn (tránh có thai và bị lây nhiễm bệnh ********), người nam cần mang bao cao su ngay từ đầu; không để tay mình dính dịch rồi lại đưa vào âm đạo ********. Nếu không, dù bạn có áp dụng ********* ngoài thì cũng không ăn thua.
    Mua que thử thai thôi.....!
  7. phandailam

phandailam Thành viên quen thuộc

8. longle

longle Thành viên mới

Cho em hỏi các bác ạ. Sáng nay em dùng que thử thấy nó ko phải 1 vạch, cũng không phải rõ ràng là 2 vạch. Mà nó chớm mờ mờ sang vạch thứ 2 một chút chút. Em đọc hướng dẫn sử dụng: 1 vạch là ko có, 2 vạch là có, nhưng không biết trường hợp của em thì như thế nào ảh các bác ? Mong các bác trả lời giúp em ạ !!!
  9. nguoihanhkhat1982

nguoihanhkhat1982 Thành viên mới

Các cao thủ cho em hỏi cái, tối qua QH xong vợ yêu của em tiểu tiện, sau đó thay rửa sạch sẽ rồi mới đi ngủ. Vì chúng em mới cưới, đang kế hoạch mà, lại ko dùng biện pháp gì, liệu có em bé ko ạ? Có phải uống Postinor ko?
  10. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Mua we khác thử lại đi bạn ah,cho chắc ăn.Nhưng theo mình biết thì có thể là positif đấy.