1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. su_30

su_30 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hướng dẫn của Quick Stick nói rõ tuỳ vào thời gian đã có thai sớm hay muộn màu màu sắc vạch thứ 2 đậm hay nhạt.
    Của em nhạt có lẽ thai rất mới hình thành. Dược sỹ khuyên nên thử que Quick Stick vào sáng sớm, ngay lần tiểu đầu tiên sau khi ngủ dậy thì tốt hơn.
    Mong là em thao tác sai để kết quả 2 vạch sai. Chúc may mắn 1 vạch
  2. baby_cute

baby_cute Thành viên mới

tiện đây bác sĩ cho em hoỉ.tính 1 chu kỳ của kinh nguyệt là tính bắt đầu từ ngày đầu tiên thấy kinh hay là ngày cuối cùng của hành kinh?
  3. leeyoungae

leeyoungae Thành viên mới

Các anh chị ơi cứu em với.
    Em và bạn trai chưa quan hệ, nói đúng hơn anh ý chỉ cho tay vào thôi, nhưng tuần trước khi mơn trớn anh ấy đã lỡ xuất ở ngoài ...nhưng gần chỗ ấy lắm. Em chạy đi rửa, nhưng vẫn sợ tinh trùng chạy vào tử cung...đêm hôm ý mệt mỏi lắm. Dù anh ấy đã cam đoan là không thể có, nhưng vì em quá sợ nên sáng hôm sau vẫn bắt anh ấy đi mua thuốc tránh thai khẩn cấp, nhưng uống rồi em lại sợ ảnh hưởng đến cơ thể...Rồi mấy hôm nay tính tình em cáu gắt, chẳng hiểu sao từ lần ấy em cứ thấy ghét anh ấy. Em biết cũng khổ thân anh ấy. Nhưng em thực sự rất sợ. Xin các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em. Hãy nói cho em biết nếu em chỉ uống thuốc 1 lần như vậy có ảnh hưởng gì không? (Mấy hôm nay em thấy tức tức ở bụng dưới)
    Em gái!
  4. smalllduck

smalllduck Thành viên quen thuộc

Bác ơi cho em hỏi về cái tiêm thuốc ngừa thai ấy a, ở HN có chỗ nào tiêm không ạ, hay mình phải mua thuốc về nhà tiêm? mà mua thì mua thuốc gì ạ?
  5. trangy22

trangy22 Thành viên mới

Ở HN có. Bệnh viện Phụ Sản HN, bệnh viện C. Không nên tự tiêm thuốc ở nhà, vì tiêm phải đúng chỗ, đúng kỹ thuật mới đạt kết quả....
  6. tsheu_hi

tsheu_hi Thành viên mới

Khả năng em "dính" là rất thấp.có người còn cọ xát vào rùi mới xuất cũng có sao đâu.Nhưng nếu em sợ thì lần sau cho anh ấy xài BCS đi,thế thì khỏi lo nữa.
    Do hàm lượng thuốc mạnh nên lần đầu em uống vào có cảm giác mệt.Lời khuyên là nên ăn no trước khi uống.Uống vào có thể em bị rối loạn kinh nguyệt,nhưng chỉ trong tháng đó.và nhớ là ko đc uống quá 4viên trong 1 tháng nhé
  7. boy_dhkt

boy_dhkt Thành viên mới

Mình & ban gái trót qh noprotection, mình đi mua thuốc Postinor lúc đấy ko để ý về thấy vỉ ghi là Posinor, ko biết thuốc này là giả hay thật thế các bác ?
    Trên vỉ cũng ghi hàm lượng levonorgestrel
    Cần trả lời gấp để có biện pháp ngay...qh đc 2,5 ngày rồi
    thanks
  8. tsheu_hi

tsheu_hi Thành viên mới

Hàng nhái đấy bạn à.Cùng niệm phất cho tai qia nạn khỏi nào...nam mô a di đà.
    Lần sau cẩn thận nhé,fải đúng là Postinor 2,đừng ham giá rẻ,bi giờ là khoảng 20k or hơn rùi.Rẻ hơn là 100% dính chấu đồ dzom
  9. boy_dhkt

boy_dhkt Thành viên mới

Bác nói thế oan cho quá..chả ai tiếc tiền cho những việc như thế này..mình bị lừa hả *** con bán hàng lừa bố, mai ra làm việc mới đc, giờ đã quá muộn để sửa chữa rồi đành hy vọng trời thương vậy, bố mà dính bố cho ăn đòn
  10. meotranglongxu

meotranglongxu Thành viên mới

Cho em hỏi:
    Do không có điều kiện QH đều đặn (nên k uống thuốc tránh thai hàng ngày, bạn trai e lại k thích dùng BCS) nên mỗi lần sau khi QH em thường uống thuốc tránh thai 72h.Thường mỗi tháng e uống thuốc này 1 lần. Liên tục uống thuốc như vậy có ảnh hưởng gì đến sức khỏe sinh sản sau này k ạ?
    Các bác khuyên em với!