1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thaonguyenchucson

thaonguyenchucson Thành viên mới

các pác giúp em với. vợ chồng em có con được gần 3 tháng rồi. dùng biện pháp gì để tránh thai an toàn mà không ảnh hưởng đến việc cho con bú.
    cám ơn các pác
  2. bolzano

bolzano Thành viên mới

Ko biết sau khi ngừng thuốc tránh thai thì khả năng thụ thai nhanh nhất sau bao lâu hả các bác . Bolzano đã ngưng thuốc trước 1 tháng , nghĩ là tháng tiếp theo ( tháng vừa rồi )sẽ dính bầu nhưng vẫn chưa đc . Ko biết có ai dùng thuốc tránh thai đều đặn mà có thai ngay sau khi dừng ko nhỉ ? . Các bác sĩ bên này đã quả quyết nói rằng sẽ có khả năng thụ thai ngay lập tức ....nhưng bản thân vẫn thấy lo lo sợ ko kịp .
    À còn chuyện này nữa , vừa rồi ông xã bolzano bị cảm cúm nên dùng thuốc , ko biết tháng tới mà dính liệu có ảnh hưởng đến bé bi sau này ko các bác ?, lo quá đi mất
  3. thoigianquyetdinh

thoigianquyetdinh Thành viên mới

liệu dùng nó có ảnh hưởng đến cảm giác không nhỉ,nhiều người họ băn khoăn về điều này đãn đến không dùng nó.
    -------------------------------------------------------------------
    http://360.yahoo.com/profile-BgJK6GkweacCgosT5BRir3p_
  4. pignais

pignais Thành viên mới

Tớ đang dùng Diana 35 vì vòng kinh ko đều thêm nữa mặt mũi cứ nổi mụn nhặn xị lên. Hic nhưng bi h dùng thì vẫn thế, còn có phần nhiều mụn hơn, ai giúp tớ với, dùng loại nào khác bi h
  5. tarzan_hp

tarzan_hp Thành viên mới

Bao CS thoai... an toàn tiện lợi...
  6. Yeu_tinh_new

Yeu_tinh_new Thành viên quen thuộc

Hỏi hộ con bạn em
    Bạn em uống thuốc 28 viên, nhưng hết 21 viên đầu (tức là chỉ còn 7 viên màu nâu) mà quan hệ thì có bị dính không ạ. Các bác trả lời nhanh nhanh dùm bạn em với
  7. quynhlam2001

quynhlam2001 Thành viên mới

BCS. Nếu muốn dùng thuốc tránh thai thì có loại dành cho người đang cho con bú đấy!
  8. quynhlam2001

quynhlam2001 Thành viên mới

Bạn đừng nên lo lắng thế. Dừng thuốc tránh thai là có thể thụ thai được ngay. Nhưng tất nhiên phải có xác suất chứ! Còn chồng bạn dùng thuốc cảm cúm thì không ảnh hưởng gì đến thai đâu.
    Chúc bạn chóng có tin vui, khi nào có nhớ thông báo nhé! :)
  9. bolzano

bolzano Thành viên mới

Cám ơn bạn đã động viên nhé .Khi có tin vui mình nhất định sẽ thông báo cho mọi người
  10. amai

amai Thành viên mới

Xin lỗi trước vì 1 câu hỏi hơi stupid, em hỏi cả nhà mình đã ai có kinh nghiệm uống thuốc tránh thai để .... béo lên chưa . Em ăn mãi mà nó chẳng béo, nên đang trông cậy vào thuốc thang để cải thiện tình hình. Thuốc bắc, với lại sữa béo thì em không uống được