1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trangy22

trangy22 Thành viên mới

Dừng dại mà tin là uống thốc tránh thai sẽ béo.....Thuốc tránh thai chỉ là hormon thôi, không phải ai cũng dùng được thuốc tránh thai chứ chưa nói là đến người khỏe mạnh bạn ạ...Hãy tập thể dục, ăn uống điều độ là tăng cân ngay, đừng lạm dụng thuốc...
  2. nguoirongchoi

nguoirongchoi Thành viên mới

mấy em cẩn thận với thuốc tránh thai khẩn cấp Postinor nhé, thằng bạn anh làm An ninh kinh tế bảo là thuốc Postinor giả nhiều kinh khủng. thử tưởng tượng xem đang khẩn cấp mà xơi phải thuốc giả thì xong... chỉ còn cách nhờ cậy vào kìm với panh
  3. me_to_you19

me_to_you19 Thành viên mới

Minh có một câu hỏi hơi lạc đề một chút, rất mong mọi người giúp đõ trả lời :"
    Khi QHTD, con trai thường xuất ra chút nước trong trong , vậy thứ nước đó có mang tinh trùng ko ?? Hay là phải là thứ dịch nhờn màu đục đục đước xuất ra về sau mới chứa tinh trùng ?? ,
    xin cam on
    Được me_to_you19 sửa chữa / chuyển vào 06:08 ngày 21/01/2007
  4. quynhlam2001

quynhlam2001 Thành viên mới

Theo lý thuyết thì nước trong trong đó là để bôi trơn, nhưng mà cũng khối anh tinh binh khoẻ hơn các anh khác cũng vẫn trèo theo đường đó lẻn ra ngoài trước. Cho nên muốn không dính bầu thì vẫn phải cảnh giác với cả thứ nước trong trong ấy.
  5. quynhlam2001

quynhlam2001 Thành viên mới

Câu hỏi không stupid nhưng mà nếu bạn dùng thuốc thật thì ...Thuốc tránh thai gây béo cho người sử dụng vì nó giữ nước trong cơ thể. Cho nên không béo thêm được tý thịt thà nào đâu mà còn thêm ối tác dụng phụ!
  6. amai

amai Thành viên mới

Dạ, em cũng phải hỏi đến nơi đến chốn bít được nó có dùng được không thì mới dùng bác ạ. Chán thía nhỉ, chả có cái thuốc của khỉ nào làm cho béo lên được à. Em thì đại ghét uống sữa, ăn (chắc có lẽ trên đời có mỗi mình mình) nhưng lại thích ăn vặt. Nên trông người như con mắm. Khốn nạn là cái bọn bạn em nó lại càng làm em mất tự tin bằng cái kiểu cứ nhìn thấy em là cười mới điên chứ, sôi máu
  7. baby_sunrang

baby_sunrang Thành viên mới

Cho em hỏi nếu bắt đầu uống thuốc tránh thai hàng ngày vào ngày đầu tiên của kỳ kinh ( đúnng như hướng dẫn) thì sau bao nhiêu ngày là có thể quan hệ bình thường mà không lo bị dính ạ.Liệu mới bắt đầu uống tháng này thì sau khoảng 7,8 ngày đã an toàn chưa ạ. Thanks
  8. tsheu_hi

tsheu_hi Thành viên mới

Ngay ngày đầu tiên là đã QH đc rùi bạn ạ (nếu 2bạn chấp nhận vượt đèn đỏ)
  9. starworld84

starworld84 Thành viên mới

Em muốn hỏi một chút ạ.Em đã dùng Diana35 dược 10 tháng rùi và em mới ngừng uống thuốc 1 tháng nay nhưng không thấy có kinh trở lại (em ko co quan ợê nên loại trừ trường hợp có thai nhé).Liệu em co phải đi khám bác sỹ ko ah?Em đang lo lắng quá .Xin nhờ các bác tư vấn giúp em.
  10. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

sau 3 tháng nếu vẫn thấy không thì hãy đi bác sĩ