1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jan13th

jan13th Thành viên mới

Sau lần qhệ trc mình đã phải dùng thuốc tránh thai khẩn cấp postinor, rồi ktra lại bằng que thử thấy ko có vấn đề gì. Lần qhệ này mình đã cẩn thận sử dụng BCS, nhưng ko hiểu sao sau khi qhệ mình thấy có máu (ra như kiểu bị hành kinh) mặc dù mình đã sạch kinh cách đó hơn 1 tuần.
    Cho mình hỏi liệu bị ra máu như vậy có phải do tác dụng phục của thuốc postinor không? và nó sẽ kéo dài trong bao lâu. Lần quan hệ thứ 2 cách lần trc vài ngày, và khi bị ra máu mình ko hề cảm thấy đau rát hay khó chịu ở vùng kín.
  2. nangsaumua

nangsaumua Thành viên mới

hix, các anh chị cho em hỏi nữa. Sau khi quan hệ, ngiu em rút ra ngoài thì bị tuột BCS, liệu như vậy nguy cơ dính là bao nhiêu ạ?
  3. thao_dan_new

thao_dan_new Thành viên quen thuộc

Do ảnh hưởng của Postinor thôimà , cũng rất hiếm gặp
  4. ngophuongtu

ngophuongtu Thành viên mới

5. tho_rom

tho_rom Thành viên mới

cho mình hỏi mình có quan hệ với bạn gái mình sau khi cô ấy vừa dứt kinh ví du ngày 1 có ngày 4 thấy hết quan he sau khi quan he xong có uong postino nhưng hok thấy ra máu kinh như những lần trước ... mấy lan trước cũng vay nhưng sau đó có kinh tiếp tục , sau đó khoảng 2 tuan quan hệ tiep và uống postino hok thay có hien tuong ji la den nay cô ấy tre kinh 2 ngày ròii sau khi quan hệ lần thứ 2 sau 10 ngày của lần t2 có thử vào buổi khuya nhưng hok thấy báo có bầu ?? vậy cho tui hõi cô ấy như thế nào ? chúng tôi dinh vài ngày nửa cho thu... mong bac si tra loi som dùm toi
  6. alanzuan

alanzuan Thành viên mới

Còn tuỳ thuộc cả vào bạn, xem bạn đang thuộc thời kỳ nào, và cái việc tuột ấy có để lại "vấn vương gì" bên trong bạn không , nếu ko thì ko vấn đề gì , Have fun !
  7. thanhxinhdep

thanhxinhdep Thành viên mới

có ghi trong phần tác dụng phụ còn gì bác
    Được thanhxinhdep sửa chữa / chuyển vào 21:47 ngày 16/04/2007
  8. thanhxinhdep

thanhxinhdep Thành viên mới

cái chuyện uống mà bị ra máu là trường hợp hiếm gặp chứ ko fải thường xuyên nên ko fải lần nào người yêu bác uống nó cũng ra máu đâu bác ạ.
    em thấy khả năng bác gái dính baby ko cao lắm, nhưng chẳng có gì chắc chắn cả ( trừ phi bác ko QH )
    Thôi thì chờ rồi thử vậy ( mà thử thì cũng chưa chắc kết quả đã đúng 100%)
  9. pignais

pignais Thành viên mới

Các thuốc tránh thai hằng ngày làm thay đổi môi trường dung dịch trong âm đạo, do đó dễ gây nhiễm nấm. Thế làm sao mình có thể phòng ngừa được?....
  10. oleviosa

oleviosa Thành viên mới

a
    Được oleviosa sửa chữa / chuyển vào 01:24 ngày 16/06/2008