1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mslulu

mslulu Thành viên mới

em và ng iu em quan hệ, thứ 2 vì ko chuẩn bị nên fải uống thuốc khẩn cấp, thứ 4 dù đã ra ngoài nhưng vì có lúc ko chắc lắm nên e quyết định uống viên khẩn cấp thứ 2.
    thứ 7 vừa rùi, hức ...vì không giữ được nên...
    em nghe nói ko đc uống viên tránh khẩn cấp nhiều và liên tục như vậy
    e lên hỏi anh chị, có uống đc tiếp ko?
    >>sợ rồi, cạch đến già mất!!!!
    e hỏi thêm về viên khẩn cấp, tác dụng của nó có ghi là 72h sau qh, thế trước khi qh thì sao, ví dụ như em, uống trước đó 2 ngày có đưọc ko?
    GẤP GẤP GẤP CÁC ANH CHỊ TƯ VẤN NHANH CHO EM CÁI HỨC

Được mslulu sửa chữa / chuyển vào 15:40 ngày 17/06/2007
  2. langtu17719

langtu17719 Thành viên mới

Chà?o càc bàn, cho mì?nh hò?i 'Ăy là? triẶu chứng gì??
    Bàn gài mì?nh sau khi dù?ng thuẮc Mifestad và? Alsoben tiĂu thai tư? thứ 4 ( uẮng viĂn cuẮi) 'Ắn hĂm nay sau khi ra màu, bĂy h lài ra dìch lò?ng mà?u nĂu, cò mù?i hĂi. Cho mì?nh hò?i 'ò là? triẶu chứng gì??? Cò nguy hiĂ?m lf́m kg??
  3. cobengheokho

cobengheokho Thành viên rất tích cực

Ra mĂu lĂ do tĂc dụng phụ của cĂc thĂnh phần trong thu'c, 'a s' ko gặp phải chuy?n nĂy, nhưng cĂ lẽ do cơ thf bạn gĂi phản ứng v>i thu'c nĂn như thế. CĂn ra di bĂc sĩ phụ khoa cĂ uy tĂn 'f khĂm vĂ 'iều tr<
    ChĂc hai bạn hạnh phĂc
  4. cobengheokho

cobengheokho Thành viên rất tích cực

Bạn uống như 1 vỉ 2 viên khẩn cấp à?Như vậy tháng này bạn uống 7 viên rồi sao?như thế sẽ rất có hại cho sức khoẻ sinh sản bạn ạ.Một tháng ko được uống quá 4 viên.Nói thế ko có nghĩa là tháng trước tôi uống chỉ có 2 viên nên tháng này tôi vẫn uống được đâu nhé.Như tên thuốc đấy, thật "khẩn cấp" mới dùng
    Bạn nên dừng ngay việc dùng viên khẩn cấp lại, dùng những biện pháp hỗ trợ khác bạn nhé.Quan tâm đến sức khoẻ sinh sản của mình về sau
    Hai bạn còn trẻ,lửa dục còn nhiều, nếu yêu nhau quá tốt nhất nên tự bảo vệ mình bằng thuốc tránh thai hàng ngày.Thuốc tránh thai hàng ngày giờ đã là thuốc thế hệ mới, hầu như rất ít tác dụng phụ.Có loại thuốc tránh thai dành cho phụ nữ chưa sinh sản bao giờ đấy,ko chóng mặt, nhức đầu, ko tăng cân do cơ thể tích nước.....
    Chúc vui
  5. mslulu

mslulu Thành viên mới

hức và bây giờ tớ chẳng thấy ngày có màu đỏ của tớ đâu nữa chấm j mấy hôm rồi sợ quá :((
  6. duongnhatban

duongnhatban Thành viên mới

Gấp gấp! Cho tớ hỏi với, tớ có dùng 1 vỉ ECee2 là loại thuốc tránh thai khẩn cấp sau khi quan hệ 1 tiếng tớ uống 1 viên, sau đó 9 tiếng sau tớ đã uống viên 2 ( mà bác sĩ dặn tận 10 tiếng cơ). Tớ nghe nói thuốc này có tác dụng 72 tiếng, nghĩa là sau khi quan hệ 72 tiếng là phải uống, thế nó có tác dụng ngừa thai trong 72 tiếng ko vậy ? Nghĩa là sau khi tớ đã uống viên đầu thì kể từ đấy đến 72 tiếng sau nếu quan hệ ko dùng biện pháp phòng tránh có an toàn nữa ko ? trả lời gấp hộ tớ vì tớ lo wá, chưa có kinh nghiệm tẹo nào mà. Với cả dùng thuốc ECee2 đó có ảnh hưởng đến chu kỳ ko ? thuốc này hình như của INDIA
  7. Aikiko_fujiwarano

Aikiko_fujiwarano Thành viên mới

Em đang dùng thuốc tránh thai loại hàng ngày, thuốc rất tốt và ko thấy có biểu hiện tác dụng phụ gì. Nhưng do hoàn cảnh khách quan nên vợ chồng em 2 năm nữa mới có thể sinh cháu, em xin hỏi là nếu dùng viên tránh thai trong một thời gian dài như vậy thì sau này khi ngưng thuốc có ảnh hưởng gì đến việc có em bé của bọn em ko? Năm nay em 21 tuổi, 2 năm nữa vẫn còn trong độ tuổi sinh sản tốt. Chồng em 28 tuổi. Các bác giúp em với ạ
  8. ivyloveu

ivyloveu Thành viên mới

Các sis, bro cho em hỏi với , tình hình là thu 2 e với bf đi du lịch đến tận thứ4 mới về cơ . Mà tình hình là em sợ dính lắm. hix .
    BH dùng thuốc tránh thai (e chưa tới tháng )chắc kô kịp rùi . Bf e thì kô chịu dùng BCS .
    Cho em hỏi với , e với bf đến thứ 4 mới về , mà thứ 4 uống thuôc khẩn cấp có kịp kô? (khoang 12 h thứ 4 ý) . từ thứ 2 mà đến thứ 4 uống có kịp kô ah? khả năng tránh thai là bn ah?
    huhu, băn khoăn wá, mong mọi ng giúp em.. hix
  9. raat_rani

raat_rani Thành viên mới

Mình dùng thuốc tránh thai Diane-35 khoảng 1 năm trước khi có QHTD. Chu kì rất đều. Sau khi QHTD thì chu kì thay đổi.
    Vậy mình nên giữ thời gian biểu uống thuốc như cũ, hay đợi đến ngày đầu của chu kì mới thì mới uống thuốc đợt tiếp? Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn
  10. namcanh_namcanh

namcanh_namcanh Thành viên mới

Sắp tới mình đi biển 1 tuần nhưg zự đóan trog tuần này cũg là ngày xảy ra đèn đỏ. Cho mình hỏi có thuốc nào uốg vào cho chu kì chậm lại ko và cách sử dụng thế nào cho bít cụ thể lun. Thanks!