1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haynhinthangvaosuthat

haynhinthangvaosuthat Thành viên mới

Quote lại bài của chị Thỏ để các bác vào tư vấn
    Lâu lâu hông thấy chị vào box QN, thì ra là thế nài
  2. sadghostblue

sadghostblue Thành viên mới

Hôm trước có XXX với bạn gái mà máu quá không dùng bcs. Đã uống thuốc Postilo gì đó 2 viên Nhưng cả 2 chủ quan nghĩ là sau khi uống thuốc thì cứ XXX thoải mái Vậy hỏi mọi người là sau khi uống thuốc mà vẫn XXX trong 2 ngày tiếp theo thì có bị gì không? Có nguy cơ có baby không? Mọi người giúp em nhanh nhé, em lo quá rồi huhu
    được Truongdon sửa chữa / chuyển vào 14:15 ngày 20/12/2007
  3. lesiebb

lesiebb Thành viên mới

Chưa thử lần nào nhưng cũng ráng đọc để sau này bảo vệ mình ...thấy cũng hay và thú vị nhỉ!!!
  4. haunghe78

haunghe78 Thành viên mới

Tôi cũng giống bác này.
    Bây giờ cũng đang lo lắng lắm. Xin hỏi các bác rằng trường hợp có baby thì liệu tác dụng của thuốc có những ảnh hưởng không tốt nào đối với baby? và nên có những giải pháp gì cho trường hợp này? ( Em không biết đây nên gọi là trường hợp xấu nhất hay tôt nhất nữa, nhưng đang lo lắm.). Mong các bác cho ý kiến sớm.
    Cảm ơn các bác nhiều.
  5. haunghe78

haunghe78 Thành viên mới

Ông cứ đọc đi, nhưng chỉ sợ là đến lúc đó không hoãn được cái sự sung sướng lại thôi.
  6. chaien888

chaien888 Thành viên mới

Làm ơn cho em hỏi là nếu không có đk gần nhau , chỉ 1 lần/tháng thì viên khẩn cấp liệu có là giải pháp hay ko ạ ?
  7. huhuhu2007

huhuhu2007 Thành viên mới

giờ này thì chắc bác đã cưới và ... rồi nhưng em cứ trả lời chung thôi. theo em đọc được thì tốt nhất là xài 1 tháng đầu thuốc kèm bcs cho chắc ăn, tháng thứ 2 trở đi thì vô tư, nhưng như em thì ngay tháng đầu tiên xài đã ko sao rồi tất nhiên cũng tuỳ cơ thể của mỗi người, nhưng uống thuốc vào là đã ức chế sự rụng trứng, từ lúc bắt đầu ún thuốc là kì kinh, tới lúc rụng trứng (bthường) cũng là tầm 2 tuần, thời gian đó em nghĩ cũng đủ làm cơ thể thích nghi với thuốc rồi .
    thêm nữa là có chị hỏi uống lúc 8h30, lúc 9h có sao ko, em trả lời là chỉ sao nếu chị có quan hệ vào từ tầm 8h30 tới 9h của ngày hôm sau, vì thuốc có ''hiệu lực'' trong vòng 24 tiếng (thường như vậy) cho mỗi viên, uống giờ lung tung thì thứ nhất là dễ quên thuốc, thứ 2 là ko đảm bảo an toàn đúng trong 24h được, nên fải bồi ngay viên tiếp theo vào ngay sau đó thì chuẩn .
    em mạo muội cho mấy nhời thế thôi ạ chúc các anh chị vui vẻ và hạnh fúc
  8. hello_kitty811

hello_kitty811 Thành viên mới

Các bác mạo muội cho e hỏi chút ... e với a nhà e lấy nhau được mấy thág rùi nhưg vì 2 đứa công tác xa nhau nên quan hệ được ít ( mỗi lần quan hệ thì a dug condom hoặc cho ra ngoài tại 2 đứa đag kế hoách hoá ). Lại sắp tết rùi có cỏ hội ở bên nhau nhiều hơn nên 2 đứa muốn làm chuyện đấy thoải mái hơn ( e là e hok muốn a xài condom ) , chúng e có hỏi vài cách trách thai định uốg hàng ngày mà giờ e qua ngày đó mấy ngày rùi. Hỏi các a các chị còn cách nào tránh hay hok?
  9. ssm

ssm Thành viên rất tích cực

Các bạn cho mình hỏi chút:
    -Nếu uông marvelon không đúng ngày đầu tiên của chu kỳ, tức là khoảng 1 tuần sau đó thì tháng đó có tác dụng không?
    Vì mình thấy chị em đi phá thai hay được cho uống thuốc tránh thai mà có phải ngày đầu tiên của chu kỳ đâu?
  10. sonivre

sonivre Thành viên mới

Chào các bạn,bạn gái mình đang uống thuốc loại 21 ngày, mình không hiểu là khi mình quan hệ,mình không dùng condom,nếu như mình lỡ cho tinh trùng vào thì liệu bạn gái mình có thai không?
    cảm ơn các bạn nhiều lắm !