1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp sử dụng các loại thuốc tránh thai - Không nên lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp (Postinor),

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tu_lanh, 18/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phongts

phongts Thành viên mới

nên uống thuốc tránh thai hàng ngày, và uống trước 1 tháng trước khi quan hệ. Dùng BDS, có thể bạn gái sẽ thấy bị xúc phạm <----ý kiến cá nhân
  2. cua60can

cua60can Thành viên mới

E cũng có thắc mắc như thế này. Ai trả lời giúp e với. E đang dùng Marvelon loại 21 viên/vỉ.
  3. bobochacha19

bobochacha19 Thành viên mới

Nếu thỉnh thoảng mới gặp nhau xxx thì dùng BCS không ra cái vị gì cả. Uống thuốc tránh thai hàng ngày thì không tiện. Thuốc tránh thai khẩn cấp thì chỉ gây hại cho bạn gái.
    XIn nói thêm về thuốc tránh thanh khẩn cấp Postino:
    Tôi được biết về nó khi đang học ĐH, một đoàn nhận viên của hãng vào làm "chương trình" trong trường tôi. Chương trình đó kết hợp với buổi "họp" đoàn trường gì đó nên thu hút rất đông SV. - Tất nhiên họ phải "tài trợ" cho trường chứ.
    Và tôi thấy thật sai lầm khi cho họ "làm" vì gần như khuyến khích cho việc dùng Postino tràn lan mà không nói ra những tác dụng phụ của nó...
    Tôi vào đây đọc và tìm hiểu một số phương pháp. Phương pháp đặt film có vẻ như ổn nhất nhưng thật sự tôi chưa có dịp sử dụng (chờ dịp tới gặp em yêu đã các pác à). Xin giới thiệu bài viết đó cùng mọi người và ai có những hiểu biết thêm thì chúng ta cùng trao đổi nhé. À mà cũng chưa bít mua ở đâu nhỉ
    Phim tránh thai (VCF)
    VCF là một màn phim kích cỡ 5 x 5 cm, rất mỏng, mềm và tan nhanh trong âm đạo của người phụ nữ. Nó có chứa 28% chất nonoxynol-9 (một loại thuốc để diệt tinh trùng có hiệu quả cao) đủ để diệt tinh trùng mỗi lần giao hợp. VCF được sử dụng trong việc phòng tránh thai và được đặt vào âm đạo trước mỗi lần giao hợp.
    Hiệu quả tránh thai của VCF như thế nào?
    Dụng cụ này được công nhận có hiệu quả tương đương với các phương tiện tránh thai khác như thuốc uống tránh thai, vòng tránh thai? Tuy nhiên, ở những khía cạnh khác, VCF còn có thể đạt được hiệu quả cao hơn vì tính tiện lợi và dễ dàng sử dụng của sản phẩm.

Màn phim tránh thai VCF là một dụng cụ rất cần thiết trong việc phòng tránh thai trước khi có quan hệ ******** bởi vì người nam giới có thể đưa một số tinh trùng vào âm đạo của người phụ nữ trước khi có hiện tượng phóng tinh.

Sau khi được đặt vào âm đạo, VCF tan ra nhanh chóng và nó sẽ tự hoà tan theo các chất thải ra khỏi âm đạo hoặc được rửa sạch một cách dễ dàng khi vệ sinh cơ thể. (Để kiểm chứng, bạn hãy đặt VCF lên một cái đĩa, cho nửa muỗng ấm vào đĩa và lắc nhẹ. Bạn sẽ thấy VCF tan hoàn toàn nhưng không bị chảy).
    Ưu điểm
    - Việc sử dụng VCF rất đơn giản, dễ dàng, tiện lợi và hiệu quả.

- VCF không chứa hóc môn và không có tác dụng phụ.

- VCF không làm mất cảm giác và không gây khó chịu.

- VCF giúp cho người phụ nữ hoàn toàn chủ động trong việc phòng tránh thai.

- VCF giảm nguy cơ mắc các bệnh lây truyền qua đường ********
    Nhược điểm:
    - Giá thành của VCF khá đắt.

- Mỗi màn phim VCF chỉ sử dụng cho một lần giao hợp.

- VCF chỉ có tác dụng trong vòng 1 giờ.

- VCF không phòng tránh được các bệnh lây truyền qua đường ******** bao gồm cả HIV/AIDS.
  4. abc12386

abc12386 Thành viên mới

hình như ko thấy bác nào nhắc đến Mefistad 10 nhỉ? cái này cơ chế có khác Postinor2 chút xíu xíu, nhưng chỉ cần 1 viên duy nhất, thời gian lại là 120h hơn hẳn 72h của Postinor2. Bạn gái em đã từng 2 lần dùng, nói chung là ok, vì là thuốc nội giá lại mềm hơn Postinor nên khả năng có thuốc giả là hầu như ko có, chứ Postinor thì em sợ dính đồ giả lắm!
  5. hizhizhiz

hizhizhiz Thành viên mới

Các bác ơi em hỏi, vợ em xài thuốc tránh thai new choice, có 28 viên uống theo ngày đã được khoảng hơn 2 tháng
    Em muốn hỏi là uống thuốc đấy lâu có hại ko?? và lâu ở đây là bao lâu? tại em nghe nói là uống vài năm mới gọi là lâu và có hại gì đó thì phải.
  6. xBrokenx

xBrokenx Thành viên mới

Mình nghe nói uống thuốc tránh thai hàng ngày thì ko nên uống quá 2,5năm.
  7. hoacat86

hoacat86 Thành viên mới

các bác oi sao em uống vào em bị rong kinh lâu lém liệu có sao ko?.nó hết xong ruì 2 hum sau lại bi ra nhưng 1 vài giọt thui.em sợ wá.
  8. mrkoolcute

mrkoolcute Thành viên mới

em ko hiểu các loại thuốc. nhiều quá và ngày dùng ntn? dùng thuốc 28 ngày mà ngày kinh là 30 ngày lúc nào quan hệ cũng được a`. va chỉ dùng trong1 tháng thì có sao ko
  9. kemaaicungbietdaylaai

kemaaicungbietdaylaai Thành viên mới

Mình tìm đọc mãi mà không thấy, hoặc có thể là tìm chưa ra. Nhưng thôi, mình cứ hỏi luôn. Nếu uống 2 liều (4 viên) thuốc tránh thai khẩn cấp Postinor trong 1 tháng (liều 1 và liều 2 cách nhau 2 tuần) thì có ảnh hưởng đến sức khoẻ sinh sản sau này không?? Mình nhớ là đọc ở trong TTVNOL là 1 tháng chỉ đc phép uống ko quá 2 liều viên tránh thai này. Mình muốn hỏi lại cho chắc chắn vì đọc trên hướng dẫn sử dụng trong hộp thuốc thì không thấy nói đến liều dùng cho phép. Mọi người trả lời giúp mình. Cám ơn.
  10. ms710

ms710 Thành viên rất tích cực

chính xác là theo các bác sĩ khuyến cáo thì ko đc dùng quá 2 liều trong 1 kì kinh, bạn dùng thế là hơi liều rồi