1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí kíp tăng cân giúp bạn không tốn 1 xu

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi cachlamtangcan, 11/10/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cachlamtangcan

cachlamtangcan Thành viên quen thuộc

Em cao 1,7 m nhưng chỉ nặng 49 kg và năm nay em đã 19 tuổi, phải nói là em lọt vào top người gầy kinh niên luôn, đã thực hiện rất nhiều cách nhưng không thành công, thực sự e rất muốn tăng cân mà không biết nên ăn thực đơn như thế nào cho chuẩn nhất.

Nhờ bác sĩ tư vấn giúp em lên một thực đơn tăng cân. Gia đình kinh tế hạn hẹp, em là sinh viên nên muốn có một thực đơn nhẹ nhàng túi tiền tý ạ, nhưng cố gắng đầy đủ mà chất lượng. Mong nhận được phản hồi từ phía cachlamtangcan.com.
    Trả lời tư vấn:

Kiểm tra tình trạng cân nặng của cơ thể

Bài viết liên quan: sua tăng cân .
    Em có chỉ số BMI là 15, ở mức suy dinh dưỡng so với một người bình thường. Muốn thoát khỏi tình trạng này em cần tăng thêm ít nhất 5 kg nữa.
    Đọc chỉ số BMI để biết bạn nên tăng cân
    Hướng đi giúp em tăng cân hiệu quả

Đầu tiên về phần dinh dưỡng, để tăng cân em cần ăn uống khoa học hơn nữa, thật điều độ để tăng cường năng lượng nhập vào cơ thể và đảm bảo cung cấp đủ chất dinh dưỡng cho cơ thể nhất.
    Sau đây là một số gợi ý để em có thể thực hiện những thực đơn tăng cân cho mình:
    Mỗi ngày ăn ba bữa chính sáng, trưa, chiều và thêm 2 đến 3 bữa phụ nữa các bữa chính.

Mỗi bữa ăn chính đảm bảo ăn đủ năm nhóm thực phẩm sau:

- Tinh bột như cơm, bún, phở, mì, nui… Nhóm này em cần ăn thật no, đây là nhóm chính giúp em có nhiều năng lượng nhất.
    - Nhóm giàu đạm như thịt, cá, trứng, tôm, đậu hũ… mỗi ngày e cầm ít nhất là 200-300 g. Em có thể chọn các loại thực phẩm không quá đắt tiền vì mình là sinh viên: như trứng, đậu hũ, các loại cá bình dân vẫn rất giàu dinh dưỡng em nhé, xen kẽ với đó là các bữa thịt heo, gà như đùi gà, ức gà hiện có giá thành cũng khá ok.
    - Nhóm giàu chất béo: Việc chế biến các món ăn có dầu, mỡ và ăn thịt sẽ cung cấp năng lượng nhiều giúp dễ tăng cân. Các loại cá béo rất tốt vì chứa rất nhiều chất đạm.
    Bài viết liên quan:
    các bài tập thể hình tăng cân .
    - Nhóm rau củ: Mỗi ngày ít nhất em nên bổ sung khoảng 300g rau củ, giúp em nhận đủ các vi khoáng, chất xơ, giúp cho hệ tiêu hóa làm việc tốt hơn. Em cứ chọn các loại rau củ nào e thích ăn và hợp túi tiền là được.
    - Trái cây: Nên có hàng ngày trong các bữa ăn, nó sẽ giúp em nhận thêm nhiều dưỡng chất hơn nữa. Nên chọn trái cây theo mùa em nhé, cứ trái gì vào mùa giá rẻ thì dùng, vừa ngon vừa tiết kiệm chi phí.

Lên thực đơn tăng cân hợp lý
    Bữa phụ sẽ giúp em tăng cân nhanh hơn

Trong các bữa phụ em hãy ưu tiên sữa, em có thể uống một số loại sữa như sữa tươi, sữa tiệt trùng, sữa đậu nành hay ăn sữa chua đều tốt cho sức khỏe, vừa giúp cung cấp thêm năng lượng giúp em tăng cân nhanh hơn.Sữa cung cấp rất nhiều chất dinh dưỡng cho cơ thể, đặc biệt là canxi giúp khỏe và chắc xương. Để tiết kiệm nhất, em có thể uống sữa bột nguyên kem, giá thành rất hợp lý với sinh viên.
    Em có thể thâm khảo bài viết về một số loại sữa tăng cân

Sữa giúp bạn tăng cân nhanh chóng
    Bên cạnh đó, không nên ăn các món ăn chứa nhiều đường như bánh kẹo, nước ngọt, đừng nghĩ cứ có đường là sẽ tăng cân vì sẽ làm no ngang khiến em ăn ít các món ăn giàu dinh dưỡng và quan trọng là không tốt cho sức khỏe.
    Ngoài việc ăn uống đúng và hợp lý em còn cần phải tăng cường vận động, tập thể dục, chơi thể thao ít nhất 30 phút đến một giờ trên mỗi ngày để giúp cơ thể tăng cường trao đổi chất, khỏe mạnh, ăn uống ngon miệng và tăng cân nhanh hơn. Em cũng cần đảm bảo ngủ đủ giấc 7-8 tiếng mỗi ngày và ngủ sớm, không thức quá khuya sẽ khiến cơ chế hoạt động sinh lý của em bị rối loạn khiến em càng khó tăng cân hơn.
    Bài viết về những bài tập gym tăng cân, bài tập tăng cân tại nhà
    Ngoài ra nếu em cảm thấy vẫn còn vướng mắc và cần tư vấn thì em có thể để lại số điện thoại để các chuyên gia sẽ tư vấn miễn phí trực tiếp cho em, để đảm bảo em có thể tăng cân nhanh nhất.
    Nguồn:
    http://cachlamtangcan.com/tan-can-khong-ton-tien