1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

bị nẻ mặt. Cứu cứu cứu

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi coy123, 09/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. coy123

coy123 Thành viên mới

bị nẻ mặt. Cứu cứu cứu

chào mọi người, moi người ai có kinh nghiệm về khoản chữa trị nẻ mặt không vậy? Sản phẩm dành cho nữ và cho nam luôn, hỏi hộ bạn, hehhe. Cảm ơn moi người nhiều nhiều nhé
  2. lavandefrance

lavandefrance Thành viên mới

sản phẩm chống nẻ đặc trị thì mình không có, nhưng có 1 kinh nghiệm dân gian là bạn dùng nước vo gạo để rửa mặt, sẽ đỡ nhiều, 1 cách khác là dùng sản phẩm dưỡng da của hãng thảo mộc Yves Rocher, loại BIO (hàng sạch), mình hiện chỉ còn 1 lọ kem dưỡng ban ngày dùng cho da thường và 1 lọ kem dưỡng ban đêm dành cho da khô, cả nam và nữ đều có thể dùng được. Giá của hãng là 11.80eu = 240k và 15.00eu thì phải = 300k, mình bán đúng giá của hãng vì mình là khách hàng trung thành (sử dụng sản phẩm của Yves Rocher từ 3 năm nay) nên được mua giảm giá 1 chút.
    chúc bạn của bạn sẽ thành công về khoản trị nẻ, dù có mua sản phẩm của mình hay không.
    0916 11 96 06
  3. cutie_sexy

cutie_sexy Thành viên mới

Đắp dưa chuột bạn à, vừa không nẻ, lại trắng và mịn da
    chỉ mỗi tội trời này đắp dưa chuột hơi bị..rét
  4. muathukhongcoanh

muathukhongcoanh Thành viên mới

Đắp mặt nạ khoai tây luộc chín rồi nghiền trộn với sữa tươi đi người đẹp. Nhớ là dùng loại sữa tươi không đường ý nhé, của Cô gái hà lan là okay nhất.
  5. xXCinderellaXx

xXCinderellaXx Thành viên mới

bạn bè tớ rất khoái đắp củ đậu , đỡ nẻ mặt lém ^^
  6. coy123

coy123 Thành viên mới

cảm ơn mọi người nhiều nhiều nhé. Nhưng là NAM thì sao?????Bôi kem chứ đắp mặt thì hơi
  7. skylibra

skylibra Thành viên mới

Sky bây giờ dùng Nutrissime của L''oreal cũng ok lém. Bữa trước mặt trắng phớ vì nẻ , giờ ok lém rồi. Mịn và ko bị nẻ nữa. Loại này hco da cực khô mà.
  8. thaophuongtoantrungten

thaophuongtoantrungten Thành viên mới

Cách của mình đây
    - Bịt mặt , rửa nước lạnh, thinh thoảng tối mua lọ nước muối sinh lya 9:1000 về rửa mặt buổi tối đi ngủ.
    - Nếu đã nẻ thỉ ra hiệu thuốc mua lọ chống nẻ, của VN cũng được có chứa Vaseline trị khỏi hẳn, sau đó tiếp tục dùng các biện pháp trên, thỉnh thoảng đắp dưa chuột
    - Đừng có phí tiền dùng Yves-rocché làm gì, thà vào sieu thị mua lọ kem nẻ còn hơn, cái hãng đó chả hại cũng chả tốt nhất là khí hạu VN thì chả tốt nhiều hơn, ngay bên Pháp nó cũng là hãng bình dân, tiếng tăm chủ yếu qua cách bán hàng nhiều đồ khuyến mại qua net, nói chung là tớ không thich hãng này.