1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bị người khác chửi trước mặt người yêu , help me

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi notmaybe, 07/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. notmaybe

notmaybe Thành viên mới

Bị người khác chửi trước mặt người yêu , help me

Em xin trình bầy thế này

Hôm trước em vs người yêu em đi ăn với nhau , ngồi ăn tất nhiên là vừa ăn vừa nói chuyện , em có nói vs người yêu em 1 vài nhận xét của em về 1 chương trình truyền hình ( cho em miễn nhắc tên ) , em nói khoảng 3 câu , k thấy người yêu em phản ứng nhiều nên chuyển sang chủ để khác , và ngồi ăn rất bình thường

em ăn xong và chờ anh ý thì có 2 người ở bàn đối diện đứng dậy trả tìên , 1 trong 2 người tiến về phía bàn em và đặt mạnh cốc nước lên bàn em , bắt đầu giáo huấn :" cả nhà tao đóng chương trình.... đấy , cho mày biết người ta bỏ công sức ra làm , mày cũng phải tôn trọng cái công sức của người ta chứ , cái loại ăn không ngồi rồi như mày biết gì mà phát biểu lung tung ở nơi công cộng , mày có giỏi thì lênmà đóng ... "

đại loại là như thế

em ngồi chết trân ko nói được gì thêm nữa , em thực sự k nghĩ những gì em nói vs người yêu em lại bị người ta nghe từ đầu đến cuối , mà em xin thế là em k hề nói nhiều, cũng k hề tỏ thái độ thái quá hay tục tĩu ( em đi cùng người yêu mà ) , em k hề ngờ rằng người ta lại bức xúc đến như vậy , em nghĩ chương trình làm ra hay hay dở thì mỗi người có một nhận xét riêng cơ mà

có điều em thực sự cảm thấy bị xỉ nhục , em k phải là người k biết quí trọng sức lao động , người yêu em nói" không sao cả" , nhưng em cảm thấy vô cùng xấu hổ và k dám đi chơi cùng anh ý nữa , em k biết nên làm thế nào, em chỉ muốn chui xuống đất và k bao h gặp anh ý nữa

mọi người giúp em với , nếu mọi người là người yêu em thì có nghĩ em là loại" ăn không ngồi rồi" không ? , em rất sợ anh ý thay đổi cách nghĩ về em vì từ trước đến h em luôn là người cân nhắc trước khi nói , k phải là ăn nói lung tung ( hôm đấy em cũng chẳng hiểu sao em lại nói nhiều hơn mọi khi như thế )

à , cái người mắng em còn quay ra bảo người yêu em là " về dậy lại người yêu đi "

em sợ lắm , liệu anh ý có ghét em ko ?

( cho em thêm phần phụ chú em gửi cho người đã giáo huấn em nêú tình cờ đọc cái này :

anh bảo em k đc phát biểu ở nơi công cộng ,
    nhưng em nghĩ em đang nói chuyện vs người yêu em ở 1 bàn riêng , cách bàn của anh , em cũng k hề nói to , k nói quá , k nói tục , cũng k xúc phạm đến 1 cá nhân hay tập thể nào cả ?

nếu như em nhận xét k đúng về chương trình anh yêu thích ,
    anh có thể nói , có thể giáo huấn nhưng anh k có quyền cư xử bất lịch sự như vậy đâu , càng k có quyền chửi em hay xúc phạm em đâu .

ý kiến trái ngược nhau là chuyện bình thường, anh k thể áp đảo em , k thể đặt mạnh cốc nước lên bàn em , anh cư xử vô văn hoá lắm , em sẵn sàng xin lỗi nếu em sai nhưng anh chửi em á ... never ,

cũng nói thêm vs anh là hôm đấy em cũng khá hối hận , về nhà em đã rất buồn nhưng bạn em khuyên em là không nên khóc mà nên cười vì em đã gặp 1 thằng điên như anh .

em thì k nghĩ anh điên , có thể em cũng hiểu ra 1 vài điều nhưng ngàn đời em cũng k bao h chấp nhận cách anh đối xử vs em

em cũng hiểu ra " hồn nhiên như con điên " là thế nào , em vẫn hồn nhiên ngồi ăn trong khi có kẻ đang chửi thầm mình được .)
  2. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

chẳng có gì phải lo lắng thế đâu, bạn trai ấy bảo không sao tức là không sao, yên tâm đi..
    chúc vui..
  3. thanhbinh558

thanhbinh558 Thành viên mới

Trước tiên, xin chia sẻ cùng bạn vì đã gặp chuyện bực mình không đáng có từ một thằng dở hơi, tự ái dởm.
    Thứ hai, bạn đã quá hiền. Trong trường hợp đó phải cho ­nó biết rằng nhận xét là quyền của mỗi người, không phải cứ bỏ công sức ra là được khen ngợi. Mà người nhà nó bỏ công suông ra à. Nhận tiền mà làm như dở hơi thì nhận xét vài câu còn là nhẹ, chưa biết ai mới đáng gọi là phát biểu lung tung ở nơi công cộng. Hóng hớt người ta nói chuyện riêng còn bày đặt. Còn thích đặt mạnh cốc nước ầ, bảo là "đây không phải chỗ của anh, thích nện cốc hay ném cốc thì tìm chỗ khác cho thoải mái".
    Thứ ba, bạn trai bạn trong tình huống đó mà không can thiệp một chút thì người đáng ân hận là anh ta chứ không phải là bạn. Nếu anh ta có một vài lời nói lại với thằng dở hơi, tinh tướng kia thì tâm lý bạn bây giờ sẽ thoải mái hơn.
    Tóm lại, bạn nên coi đó là một tai nạn bực mình, không cần phải nhớ lâu và tự dằn vặt mình như thế. Cái thằng "cả nhà nó đóng phim" như cám hấp đấy thì lại được thoải mái trong khi bạn phải mât vui thế này thật không đáng đâu.
    Chúc bạn sớm bỏ qua được chuyện này.
  4. ka_wa_sa_ki_R150

ka_wa_sa_ki_R150 Thành viên mới

Mình chưa bị lần nào , chưa có kinh nghiệm
  5. Dante_from_hell

Dante_from_hell Thành viên mới

Ờ, sợ éo gì nhỉ, lúc đó là mình mình cứ chửi lại luôn, đại loại như "làm ct như **** mà cũng blah blah blah..."
    hehe, có gì mà phải chị bắt nạt chứ, còn ng yêu bạn thì nói chung chả ai phán xét gì cái đó, bạn quá nhảy cảm thôi
  6. phu_xe84

phu_xe84 Thành viên mới

Thằng người yêu của bạn .... hỏng
  7. cad_garfield

cad_garfield Thành viên mới

Quan trọng ở chỗ là bạn nói về chương trình đó như thế nào?
    Mọi người mới được biết là bạn nói là ko hề thái quá hay ko tục tĩu...
    nhưng đấy mới chỉ là 1 phía là bạn, còn phía bên kia thì chả ai biết cả
    Mà thường thường nói về 1 chủ đề mà người yêu ko fản ứng gì thì chắc cũng chả fải là tốt đẹp gì cho lắm.
    Tốt nhất là bạn làm thế nào để bạn và người yêu quên được chuyện đó, chứ chả ai giúp gì được cả! ^^
  8. aloaloaloalo

aloaloaloalo Thành viên mới

Lúc đấy phải cầm cốc nước hắt vào mặt thằng kia , rồi tát cho nó 2 phát , sao lại để nó mắng té tát thế được .
    Còn chú ng yêu của em kém tắm quá , sao lại để 1 thằng nó nói câu : về dạy lại ng yêu đi , rồi lại im thin thít ,cắp đít đi về thế : ( .
    Đã là ng yêu của em , thì ko cần biết là em sai hay đúng , trong lúc đấy là phải can thiệp ngay , ai lại để cho ng yêu như thế . Phải ra nói chuyện ngay với 2 thằng kia , ít nhất phải nói được 1 câu : " các anh nên tôn trọng ng yêu tôi " .
    Chắc chú ng yêu em mắc bệnh nhát miẹ nó rồi .
  9. river_sound46

river_sound46 Thành viên mới

Bạn không hề có lỗi trong chuyện này.
    Thứ 1: Chuyện bạn thích hay không thích chương trình nào đó là quyền của bạn, tự do ngôn luận mà.
    Thứ 2 : 2 thằng dở hơi kia chả có tư cách gì mà noi vậy cả, tự dưng xúc phạm người khác còn chết tiệt hơn.
    Còn anh bồ bạn thì tôi hơi chán đàn ông gì mà bạn gái bị bắt nạt lại ngồi im. Không cần phải to tiếng bạn có thể rời bàn ngya lúc đấy, chả việc gì ngồi đấy cả. Có lẽ người cần phải xem lại chính là người yêu bạn, con gái hiền thì dĩ nhiên , mà trong trường hợp đấy bạn ko có phản ứng gì cũng có thể chấp nhận được khi bên cạnh bạn đã có người yêu.
  10. LionKingz

LionKingz Thành viên mới

-Có thiệt là chú người yêu của em ngồi im ko? Anh là anh chém nếu thằng nào dám xỉa xói người yêu của anh như vậy (tất nhiên là thấy thằng kia sai rành rành)