1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bị người yêu bỏ ,đi tu liệu có là giải pháp hay không nhỉ?(đế chứng tỏ sự chung tình_Con gái ý nha)

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi phovang_khongcoem, 28/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phovang_khongcoem

phovang_khongcoem Thành viên mới

Bị người yêu bỏ ,đi tu liệu có là giải pháp hay không nhỉ?(đế chứng tỏ sự chung tình_Con gái ý nha) hì

TextText
    Khi yêu nhau không ai nghĩ là mình sẽ bị người yêu bỏ và nếu bị bỏ thì dúng là rất đâu khổ rồi (nhưng mà tui chưa yêu đó là cảm nhận và qua chứng nhận thực tế thui nha hì).
    Tôi thấy có nhiều người chỉ vì điều đó mà xuất giá đi tu còn mãnh lệt hơn thì lìa bỏ cuộc sống còn nhiều điều tốt đẹp này chỉ vì điều đó, như vậy có phải là điều nên làm không các bạn.?
    Tôi nghĩ dù có chuyện gì đi chăng nữa thì cũng không nên làm như thế.
    Có thể khi quá yêu người và tin tưởng vào người mình yêu sẽ không làm mình thất vọng và khi bị như thế thì là một cú sốc quá mạnh đối với người đó nhất là đối với con gái.
    Như vậy tình yêu có một sức mạnh rất mãnh liệt nhiều khi người ngoài cuộc không thể hiểu nổi chăng? có thể đó là một kinh nghiệm lớn ha và tui chưa yêu nhưng mà chắc chắn là sẽ không làm cho người mà mình sẽ yêu phải buồn đâu ha , mà chỉ sợ người mình yêu làm cho mình buồn thui khì

CON TIM CHƯA BIẾT TRAO AI,CUỘC ĐỜI CHƯA BIẾT DẠT VỀ NƠI ĐÂU--------DẤU CHÂMHỎI CỦA CUỘC ĐỜI CHƯA CÓ LỜI GIẢI ĐÁP--------
    lê----văn-----tuân
  2. ninhbinhtown

ninhbinhtown Thành viên mới

Kính đề nghị pác Lê Văn Tuân Cùng với nhiều chủ đề vài bài viết khác chuyển sang http://www.ttvnol.com/forum/default.asp?CAT_ID=7!
    Những vấn đề mà pác đưa ra nghe buồn wá!
    Cuộc sống vẫn đang ở phía trước!
  3. phovang_khongcoem

OKIÊ
    XIN LỖI MỌI NGƯỜI NHÉ TÂM TRẠNG HƠI BÙN MỜ KHÌ
    MAI CHÚNG TA SẼ NÓI CHUYỆN ZUI HƠN NHA
    yêu em chân tình
    yêu hết mình
    nhưng chưa có người yêu!hì
  4. phuonganh_nb

phuonganh_nb Thành viên rất tích cực

bạn có chắc là mình khi dã yêu rùi sẽ ko làm cho người yêu đau khổ ko? bạn đừng nên nói trước như thế ( mình ko tin là con trai hoàn hảo đến nỗi ko bao giờ làm con gái buồn) ko tin dc lời con trai nói
    TO: PV_KCE đừng nên yếu đuối trước con gái cho dù người ta có làm bạn buồn đến mức nào đi chăng nữa.
    phuonganh_nb
  5. amduongvocuc

amduongvocuc Thành viên mới

ừm ..nghe cái chủ đề này đã thấy nó chuối định ko bàn bạc gì nhưng mà cuối cùng cũng muốn post bài để nói lên quan điểm của mình ...
    _thứ nhất nếu con trai hay kể cả con gái dù có bị người yêu bỏ mà đi tu cũng là 1việc cực kì "ngu xuẩn"(xin lỗi)..nhưng thực sự tôi nghĩ là vậy....nếu yêu nhau quá sâu sắc thì người kia sẽ ko thể dứt áo ra đi dễ dàng như thế đc ...trong thời hiện tại này rất ít có trường hợp vì ko yêu đc nhau mà đi tu ..đơn giản người ta ko ai dại đến vậy ,hoặc nếu có thì cũng do 1nguyên nhân sâu sắc khác tác động đến ........còn nếu tình yêu đó hời hợt thì xin nói lên rằng ...chẳng ai dại gì hay chính xác người ta ko đáng để mình làm như thế ...còn bao nhiêu việc còn đang chờ ta mà đâm đầu vào nha chùa thì có đáng ko? khi tình yêu đó ko là duy nhất????
    _thứ 2 chủ đề về tình yêu kiểu này bác phovang_kocoem nên chuyển vào mục tình yêu ...thế sẽ đúng nơi đúng chỗ hơn ....
    hãy là gió chứ đừng là cát,gió cứ thổi và cát cứ bay
  6. NGOCLAN82

NGOCLAN82 Thành viên quen thuộc

sao mà khổ thế nhỉ??? làm gì mà phải khổ thế. Trên trái đất này thiếu gì người???
    đừng có làm như vậy, đừng có ai làm vậy nha..
    BÔNG HỒNG ĐẠI DƯƠNG. ngoclanlan2002@
  7. phovang_khongcoem

okie!
    EM NGỌC LAN XINH NHỈ CÁI HÌNH BÊN KHÔNG BÍT CÓ PHẢI HÌNH THẬT KHÔNG NHỈ?
    yêu em chân tình
    yêu hết mình
  8. aseanart

aseanart Thành viên mới

Trời ơi, đi tu hả, thế có biết nghĩa là gì không? Là phải dậy sớm từ 4, 5 h sáng, phải ăn chay trường... trời ơi chỉ nghĩ đến chuyện phải quét lá đa .........là tôi đã muốn....yêu ngay một người khác rồi. Chết hả, bằng cách nào đây? dễ nhất chắc uống hết hai vỉ Xeduxen, eo ôi đắng lắm...thà sống còn hơn.
    Tớ biết một cô lúc nào cũng ăn uống tẩm bổ vì ....sợ chết. Cô ấy nói rằng tao sợ chết lắm, chết rồi thì nhà tao NÓ ở, chồng tao NÓ dùng, con tao NÓ sai vì vậy nên tao bằng giá nào cũng phải sống. Thấy chưa, dại gì mà đi tu, dại gì mà chết.
  9. ninhbinhtown

ninhbinhtown Thành viên mới

Một lần nữa, pác phố-vắng-chẳng-có-em-nào lại vô BOX Ninh bình để đi câu rồi. Ở đây không có ... cá đâu nhé.
    Muốn thả cần thì ấn vào đây này ... http://www.ttvnol.com/forum/default.asp?CAT_ID=7!
  10. tam_hon_cua_da

tam_hon_cua_da Thành viên mới

[[/quote]
    okie!
    EM NGỌC LAN XINH NHỈ CÁI HÌNH BÊN KHÔNG BÍT CÓ PHẢI HÌNH THẬT KHÔNG NHỈ?
    yêu em chân tình
    yêu hết mình
    [/quote]
    Chị Lan xinh lắm!Hơn trong ảnh nhiều.

ĐỪNG HOÁ THÂN THÀNH ĐÁ!
    VÌ TÂM HỒN ĐÁ GIÁ BĂNG...!!!