1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bị nhá máy điện thoại, làm thế nào để trị nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi silentbeauty, 15/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. silentbeauty

silentbeauty Thành viên mới

Bị nhá máy điện thoại, làm thế nào để trị nhỉ?

Mấy ngày nay nhà em toàn bị nhá máy điện thoại, điện thoại di động của em thì đã đành, nhưng mà đt để bàn mới tức, mọi người ở nhà bực mình lây và trút hết lên đầu em.
    Của đáng tội cậu này là tên mà bị em đá, lâu lâu rồi, giờ hỏi được số đt của em qua đứa bạn, cả số bàn lẫn mobile nên hắn giở trò nhá máy.
    Bi giờ fải làm thế nào ạ. Hắn ta dùng Viettel số như thế này 0989259020 tên là ĐỨC, em muốn số này kô gọi được đến số của em nữa thì làm thế nào nhỉ, có bác nào admin ở mạng Viettel kô, cả máy bàn nữa, báo bưu điện có được kô ạ. hoặc mọi người ai có kinh nghiệm trong trường hợp này rồi, cho em hỏi gọi số nào để báo đây ạ, cả máy đt để bàn nữa. Chẳng nhẽ cứ fải rút đt ra suốt ngày thế ạ, các bậc tiền bố cao tay xử lý hộ em vụ này với. Chứ cứ suốt ngày bị nhá máy bực mình lắm ạ.
  2. vianhyxem

vianhyxem Thành viên mới

mua máy của em ko em bán cho,có chế độ trả lời tự động,ko bao giờ bị nháy cả.Thằng kia gọi đến là mất tiền ngay.He he,bác mua ko,500k,suốt đời ko bao giờ sợ thằng nào nháy hết
  3. langtu50022003

langtu50022003 Thành viên mới

gọi lại ....cho nó 1 trận thế thôi
  4. demanna

demanna Thành viên mới

nhá máy lại nhà nó được hôn
  5. silentbeauty

silentbeauty Thành viên mới

Gọi lại cho nó 1 trận rồi. Mình dùng mạng Sfone, chẳng hiểu trả lời tự động là thế nào, mình cũng nói rõ là thích nhá là nhá lại đấy, vậy mà cứ lúc nào mình cắm đt vào là cứ được 1 lúc là bắt đầu nhá máy, điên lắm cơ.
  6. vianhyxem

vianhyxem Thành viên mới

he he,các cách của các bác thủ công quá,ko làm gì phải mệt ngưòi đi nói chuyện với những thằng như thế làm gì bác ạ,bác cứ lấy con máy của em đi khoẻ re,1 thằng như thế chứ vài chục thằng cũng ko xi nhê gì
  7. demanna

demanna Thành viên mới

Dưng mờ thằng kia là con trai sao làm chuyện mất tính đàn ông thía nhể,anh bị "đá" bao nhiu lần rùi nhưng cũng chỉ bít ngậm đắng nuốt cay đi "cưa người con gái khác thôi" chứ ko như ló!!!
    Hỡi ôi,anh sẽ quên em bằng ... người con gái khác
  8. giacmoxua

giacmoxua Thành viên mới

Bạn cứ im lặng mặc kệ nó! Tới lúc nó chán nó hết nhá chứ gì!
  9. Howcome

Howcome Thành viên mới

Bạn gọi 2660198 phản ánh nhé, nếu có máy Vtel thì gọi 198, đọc số ĐT đã làm phiền bạn, và bạn gọi cả call center của bên DV bạn dùng nữa, tự khắc NV tổng đài sẽ phải giải quyết việc đó! Quan trọng là bạn phải làm cho đứa kia phát sinh cuộc gọi, nghĩa là bạn phải nghe rồi cơ
    Mình ở Vtel số hotline nên thỉnh thoảng có nhiều thằng dỗi hơi nó gọi nói luyên thuyên lắm, gọi 198 1nhát là nó chắn luôn thằng dở hơi đó gọi cho mình, thế là xong
  10. ngocsangvn

ngocsangvn Moderator Staff Member

lên tổng đài báo - bên họ sẽ nhắn tin và gọi điện cảnh cáo , nếu còn tiếp diễn bạn lên tiếp - làm ầm lên -> .... to be continue
    Được faithful_forever sửa chữa / chuyển vào 18:22 ngày 15/01/2007