1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí quyết ăn sao cho không béo!

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi VuDieuLy, 27/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kly

kly Thành viên mới

Tớ thì hay mắc cái bệnh là sau khi ăn xong rồi, nhìn trong nồi vẫn còn đồ ăn , thế là lại nhấm nháp tiếp...Thành ra dự tính mỗi lần nấu cho 2 bữa ăn ít khi thành công vì ăn sạch trong 1 bữa rồi.
    Tớ có cái tip này nha, sau khi ăn uống xong, bạn nên đánh răng ngay, lúc đó mùi vị thuốc đánh răng và cái cảm giác răng miệng vô cùng sạch sẽ làm giảm ước muốn được ăn tiếp hay nhấm nháp......Chớ có ngồi kề cà bên bàn ăn đó..Mọi người thử xem sao nhé.
  2. cobengheokho

cobengheokho Thành viên rất tích cực

hu
    thế thì em phải đánh răng cả ngày mất,lúc nào em cũng có thể tóp tép được.May mà chịu khó ăn hoa quả .
    Chế ngự cơn thèm ăn toàn phải uống thật nhiều nước cho bụng no căng.Nếu vẫn thấy buồn mồm toàn phải tích trữ sẵn dưa chuột và cà rốt trong tủ lạnh.
    vè chiều là lúc rất hay thèm của ngọt,lúc nào cũng nghĩ đến chocolate[:D]
    Thế là lại phải mở nhạc mình yêu thích cho nó quên cơn thèm.Tránh xa cái tủ lạnh
    Sao khổ thế nhỉ,ăn vào tới đâu là thấy béo ngay tới đó.Sao có người ăn thoải mái vô tư mà lại ko béo nhỉ
  3. meo_khongrau

meo_khongrau Thành viên rất tích cực

Tớ cũng thấy nói là ăn bỏng ngô tốt cho giảm cân đấy. Con bé em của con bé bạn tớ , mối bữa nó ăn chỉ lưng bát cơm thôi, còn lại nhai bỏng ngô nhóp nhép suốt ngày. Dĩ nhiên là cần phải kết hợp với các tips trên. Sau khoảng 3,4 tháng gì đó, nó giảm từ 60kg ( nhưng cao 1m67 cơ ) xuống 50kg. Bây h thì dáng đẹp rồi.
    Cái bạn vừa đạt Người đẹp HP ý, sau khi được động viên đi thi người đẹp, trong 10 ngày luyệ tập kết hợp ăn uống theo hướng dẫn của giáo viên thể dục, đã giảm.....6,7 kg. Nhưng người ta tập cật lực lắm. Sáng dạy 4h học bài đến 5 h. Sau đó đi tập thẩm mĩ 2 tiếng. Chiều lại tập 2 tiếng nữa. Thế là khi đi thi người đẹp, bạn ý chỉ còn 50kg ( đâu chiều cao khoảng 1m7 )
  4. tranganh16

tranganh16 Thành viên mới

Dùng chén bát nhỏ cũng hạn chế đấy . Bình thường khi em ăn cơm , em toàn dùng cái bát người ta ăn nước chấm ngoài hàng quẩy thui . Giỏi thì em ăn được 2 lưng bát đấy , không em chỉ ăn một nửa bát đấy . Thế nên cảm giác ăn nhiều cũng lên cao lắm .
    Trước khi ăn , nhớ uống 2 cốc nước lọc vào , đảm bảo lúc ăn chỉ cắn một miếng thịt cũng cảm giác muốn đứng dậy vì no rùi .....
    Một ngày mọi người nhớ cố gắng uống 8 ly nước . Nó giúp mình cắt được 450 calories ra đấy .
  5. HYD

HYD Thành viên mới

HIc, em gái tớ nó đang đau khổ vì việc này đây. Nó cao khoảng 1.63m và nặng khoảng 57kg, trông cũng hơi béo thật? Nó suốt ngày than thở là làm thế nào để cao lên và gầy đi bi giờ? Nó lại rất chi là sợ nước đâm ra là không dám bơi. Cho tớ hỏi vài điều nhé: tập thẩm mỹ mỗi ngày 1 tiếng liệu có giảm cân hiệu quả ko để tớ còn đưa nó đi. Em tớ nó cũng ít vận động lắm, thỉnh thoảng lắm mới có 1 hôm nó thích thì tự dọn nhà, còn đâu toàn ngồi ì ra đấy thôi. Giao việc cho nó thì nó ko chịu làm. Làm tnào cải thiện được ý chí của nó nhỉ? Khó quá đi!
  6. gale

gale Thành viên mới

Mọi người cho tớ hỏi nhé, tớ thích uống sữa lắm lại còn nghe nó sữa làm chắc răng lại đẹp da, nhưng hôm trc tớ xem ở ngoài vỏ chai sữa ( Sữa không đường 1l của Vinamilk thi phải) thấy lượng calorine là 69Kcal = 69.000 cal ??? thế mà 1 ngày/ 1 người chỉ cần có 2000cal. Vậy uống sữa như thế chắc là béo ú lên mất. Sao lại vô lí thế nhỉ ?????
  7. tranganh16

tranganh16 Thành viên mới

Nếu béo mà thích ăn thì ăn thế này nè . Ăn thịt gì cũng được nhưng ko được tẩm bột hay đường hay gì vào . Thích rán thích nướng thích luộc cứ vô tư . Sau đó ăn nhiều salad vào rồi các loại rau khác nhưng ko được ăn cà chua và cà rốt . Bơ biếc ăn thoải mái , cheese cứ chén đều đều . Trứng được tính là .6 carb nên ăn sao cho đúng . Cơm , bánh mì , hoa quả , khoai tây , mỳ , cái gì cứ dính đến bột đến ngọt là loại bỏ . Không được uống sữa tươi hay sữa đậu nành , ko được ăn nhiều đậu phụ vì đậu phụ có rất nhiều carb . Trong 2 tuần đầu ăn ko được ăn lạc hay hạt điều gì cả nhưng sau đó có thể ăn được . Kem bị loại trong danh sách này .Ở Mỹ có bán loại kem low carb nhưng VN mình ko có . Cũng khổ nhưng thôi cố gắng . Thế đấy ạ , 2 tuần đầu sụt khoảng 5 kg ........ Cái kiểu ăn này là tính carb . Nếu chị muốn em gái giảm cân nên lên internet search cho Atkin diet ......
    Còn nếu ko thì chịu khó ăn cái thực đơn 13 ngày của chị mèo . Cái thực đơn đấy ko cần phải vận động đâu .
  8. meo_khongrau

meo_khongrau Thành viên rất tích cực

Tớ cũng tập thẩm mĩ, nhưng 1 ngày chỉ tập chừng 1 tiếng thôi. Ăn uống thì có giảm đấy nhưng tớ không thể nào bỏ ăn được. Kết quả là sau 4 tháng tập giờ tớ giảm khoảng 4kg rồi
  9. meokhong_rau

meokhong_rau Thành viên mới

Tớ biết một người đi tập 3 tháng giảm 0,3 kg :P
  10. aveniz

aveniz Thành viên mới

Em có một vd về diet rất hiệu quả mà đi đâu em cũng khoe, nhưng không fải em :D. Bạn em lúc trước nó ú nu, cao 1m58 má 58kg, trong hè nó nhất quyết giảm cân, nhịn ăn toàn bộ, đói bụng ăn bưởi, khát uống nước lọc, cứ vậy hơn 2 tháng nó giảm 20kg! Choáng! Bây giờ đi ăn với nó em theo không kịp, hai đứa ăn cứ gọi là liên tục nhưng em thì dễ béo lên chứ nó ốm hoài, không thể mập lên nổi nữa. Sinbad thật!
    Sao mọi người bảo ăn chậm sẽ mau thấy no, chứ như em em mà nhâm nhi từ từ là bao nhiêu em ăn cũng được, cứ tà tà mà chén, chứ khi đói mình ăn nhanh lại mau thấy no lắm.
    Em thích ăn vặt chứ không khoái ăn cơm, KFC em ăn nguyên family set hay 3,4 phần cũng được . Có khi cả tuần em không ăn cơm. Lại chỉ mê những món gì béo, cheese cake, sữa tươi nhiều đường, bò cuốn phô mai, những món đại loại như thế mà thấy là liền.
    Tạng người em ăn thì béo lên nhưng nhịn thì giảm liền. Em chẳng bao giờ tập thể dục được, Sống vì châm ngôn "ăn là để sống chứ không phải sống để ăn", em chẳng thể vì ốm mà miễn cưỡng ăn một món mình không thích, cũng không thể chơi trò vừa ăn vừa tập thể dục, thà là nhịn. Nên lúc nào nhìn người cũng tròn tròn.