1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí quyết giảm rụng tóc từ nha đam cho bạn

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi lamdep11, 16/09/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lamdep11

lamdep11 Thành viên quen thuộc

Nếu chị em phụ nữ đang loay hoay đi chọn lọc cho mình một bí quyết trị rụng tóc hiệu quả từ nguyên liệu tự nhiên, hãy thử thực hành nha đam nhé, quý chị em sẽ thấy kết quả thật bất ngờ đó. Dưới đây là một số công thức ngăn ngừa tóc rụng hiệu quả với nha đam.

1. Vì sao nha đam có thể trị rụng tóc?

Nha đam (hay còn gọi là lô hội) là một loại cây mọng nước được ưa chuộng bởi khả năng chữa bệnh và chăm sóc cực kì hiệu quả.

Có rất nhiều công trình nghiên cứu đã chỉ ra rằng nha đam chứa đến hàng trăm hợp chất hoạt tính sinh học như axit amin, nước, vitamin, khoáng chất, enzym, đường… Nhờ có những thành phần này mà nha đam có khả năng làm sạch, nuôi dưỡng, dưỡng ẩm và thúc đẩy tốc độ phát triển của tóc, từ đó phát triển thành giải pháp ngăn ngừa tóc gãy rụng hiệu quả nhất. Cũng chính vì lẽ đó mà rất nhiều sản phẩm trị rụng tóc đã được ra đời với chiết xuất nha đam.
    Có thể bạn quan tâm:kem dưỡng trắng da mặt

2. Biện pháp trị rụng tóc với nha đam

Không chỉ có tác dụng ngăn ngừa tóc rụng nhiều, nha đam còn kích thích tóc chị em mọc nhiều và mọc nhanh hơn vậy đấy.
    Cùng thực hiện công thức trị rụng tóc bằng nha đam theo các bước sau nhé:
    – Đầu tiên hãy chọn lựa những lá nha đam to, căng mọng và còn tươi nhất đem đi rửa sạch để làm nguyên liệu.
    – Tiếp đó, ép lá nha đam, vắt bỏ bã thu lấy gel trong của nó.
    – Bước thứ ba, hãy lấy gel trong bạn vừa thu được thoa trực tiếp lên tóc, nhớ phải bôi đều để đảm bảo tóc ở vị trí nào cũng được tiếp xúc với gel nha đam. Bạn có thể ủ tóc bằng một chiếc khăn to hoặc để tóc tiếp xúc với không khí nóng từ 15 – 20 phút. Và cuối cùng gội đầu như bình thường.
    Tinh chất có trong nha đam sẽ thúc đẩy quá trình mọc tóc diễn ra nhanh hơn, giúp chị em khắc phục tình trạng tóc rụng dễ dàng, tóc thưa, hói. Đồng thời, tóc quý chị em sẽ trở thành mềm mượt óng ả hơn khi vận dụng giải pháp này 2 – 3 tuần liên tiếp.
    Có thể chị em quan tâm:Kem dưỡng trắng da toàn thân
    Trị rụng tóc bằng nha đam là một công thức hay, đơn giản và hiệu quả. Hãy thực hiện những cách ngăn ngừa tóc rụng với nha đam tại gia kể trên để có được mái tóc khỏe mạnh nhé.

Chúc bạn thành công!

Nguồn: Xuất xứ mỹ phẩm Glamor