1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí quyết giao tiếp tiếng Anh

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi windynguyen242, 17/03/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. windynguyen242

windynguyen242 Thành viên mới Đang bị khóa

Tình hình của em hiện nay là em rất muốn cải thiện kỹ năng giao tiếp tiếng Anh mà không biết cải thiện như thế nào :)) Tại kiểu trên trường mình toàn học ngữ pháp thôi mà không được luyện kỹ năng nghe nói nhiều. Mà em trước có đi học mấy trung tâm thấy lớp khá là đông, đi học 2 tiếng đồng hồ mà cũng chả nói được mấy câu với giáo viên. Kết quả là học về vẫn cứ giỏi mỗi ngữ pháp :< Mọi người hay giới thiệu cho em trung tâm tiếng Anh nào lớp học ít mà được tương tác với giáo viên nhiều nhiều đi. Với lại sắp tới em có ý định đi du học, tiện thể cho em hỏi luôn cách xin VISA đi du học nha :3 Cám ơn mọi người nhiều ạ :D
  2. thanhtruchongftu

thanhtruchongftu Thành viên mới Đang bị khóa

Cá nhân mình từng học tiếng Anh ở trung tâm Anh ngữ ULI trên đường Nguyễn Huệ, Q1 thấy phù hợp lắm đó bạn. Lớp khá là ít, học thì thầy cô nhiệt tình nên thích lắm. Cái chỗ học lúc nào cũng mát lạnh với sạch sẽ, ưng cực kỳ =)) Ở đó hình như có mấy chương trình liên kết du học gì đó nên bạn qua đó học xong hỏi luôn cách xin VISA cũng tiện lắm nè :3 Cứ lên goole search Trung tâm Anh ngữ ULI là ra nha :D
  3. shinshin123

shinshin123 Thành viên mới Đang bị khóa

Muốn giao tiếp tiếng anh được thì phải dành nhiều thời gian nói nhé bạn. mình nghĩ tốt nhất là nói chuyện với người nước ngoài sẽ học được cách phát âm và dùng từ của họ.bạn mới học thì nên đến các trung tâm tiếng anh nhé.
  4. thachnguyen382

thachnguyen382 Thành viên mới

Bây giờ có nhiều chương trình học tiếng Anh online lắm. Nhưng mà dạo gần đây có cái app Victoria mới ra xài đã. Mình thấy giáo viên chất lượng, nhiệt tình, mà học 1 kèm 1 nên hiểu bài lắm
  5. nga1994

nga1994 Thành viên mới Đang bị khóa

làm sao để cải thiện trình độ tiếng anh cho 1 người mất gốc như mình huhu
  6. Cocobay_Empire

Cocobay_Empire Thành viên tích cực

Nếu bạn vẫn đang cảm thấy chán nản với tiếng Anh khi học chưa hiệu quả. Hãy tạm gác lại những tài liệu download trên mạng hay phương học trước đây. Không cần quá vất vả nữa, làm theo 4 "chỉ điểm" dưới đây của Aten, sẽ giúp bạn học tiếng Anh nhanh và cảm thấy thú vị hơn bao giờ hết. Sẵn sàng nhé ^^