1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí quyết học tiếng Anh

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi khanhtoan131325, 29/10/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khanhtoan131325

khanhtoan131325 Thành viên quen thuộc

Vâng, nó đến rồi! Bí mật lớn nhất sẽ khiến bạn thành thạo tiếng Anh trong thời gian ngắn nhất mà bạn có thể tưởng tượng. Bí mật là phương pháp đặc biệt mà chỉ có giáo viên tiếng Anh mới biết? Có điều gì đó mà chỉ một vài người có thể làm được không? Nó là cái gì đó cực kỳ đắt tiền? Câu trả lời cho tất cả những câu hỏi này là nhấn mạnh, “KHÔNG”! Bí quyết học tiếng Anh là động lực, động lực, động lực (The 3 Ms !!!). J Khi bạn có động cơ để học hỏi, bạn có thể đạt được bất cứ điều gì. Khi bạn được thúc đẩy, bạn có thể sống và thở tiếng Anh và không có công việc nào bạn làm sẽ thực sự có vẻ như là công việc thực sự. Ngoài các bài đăng trước đây của tôi về việc học tiếng Anh trong 5 phútvà học tiếng Anh trong khi bạn đang đi du lịch, tôi muốn khuyến khích bạn tất cả không bỏ lỡ một cơ hội duy nhất để đẩy mình vào học tập liên tục. Ví dụ, khi tôi lần đầu tiên chuyển đến Hungary, tôi đã học tiếng Tây Ban Nha. (Tôi biết nghe có vẻ lạ một chút, nhưng lúc đó tôi đang học tiếng Tây Ban Nha ở trường đại học ở Anh.) Dù sao thì tôi cũng đã mua rất nhiều bộ phim hài và chương trình truyền hình yêu thích của mình. (Tôi chắc chắn rằng họ có phụ đề tiếng Tây Ban Nha và âm thanh). Tôi không có TV, vì vậy những DVD này là hình thức giải trí giống như TV của tôi.

Lúc đầu, tôi bắt đầu bằng cách xem các chương trình bằng tiếng Anh với phụ đề tiếng Tây Ban Nha và tôi đã thu được rất nhiều từ vựng như thế, thật đáng kinh ngạc. Trong thực tế, nó là vocab-tastic !!! Sau đó, tôi dần dần chuyển sang xem các chương trình với âm thanh tiếng Tây Ban Nha và phụ đề tiếng Anh và sau đó cuối cùng, đầy đủ về tiếng Tây Ban Nha. Mặc dù tôi không sống ở một quốc gia nói tiếng Tây Ban Nha, tôi luôn cố gắng làm cho chức năng bộ não của mình bằng tiếng Tây Ban Nha. Rất nhiều sinh viên nói với tôi rằng rất khó học tiếng Anh vì họ không có ai để luyện tập. Vâng, đọc báo trực tuyến, mô tả những cảnh hàng ngày và xem các chương trình mà bạn yêu thích bằng tiếng Anh thêm vào rất nhiều thời gian mỗi ngày thực hành tiếng Anh. Không có lý do. Bạn có thể dành một phần lớn trong ngày làm cho bộ não của bạn sử dụng một ngôn ngữ nước ngoài, nếu bạn có ý chí! Rất nhiều người cảm thấy khó có động lực. Vâng, tôi có một câu hỏi cho bạn: Tại sao bạn đang dùngCác lớp học tiếng Anh tại Benative ngay từ đầu? Bạn phải có động lực khá tốt để đến London và dành cả mùa hè để học tiếng Anh cùng tây. Chỉ cần nhớ những lý do đó và bạn sẽ tìm thấy rất nhiều động lực có thể giúp bạn bắt đầu với bí quyết lớn nhất để học tập! Nó rất quan trọng để tiếp tục lăn với đà mà bạn tạo ra cho chính mình bằng cách học tại Benative trong mùa hè. Nếu bạn dừng lại bây giờ, tất cả thời gian và công sức đó sẽ lãng phí. Như tôi đã đề cập trong một bài trước, quy tắc đầu tiên với một ngôn ngữ nước ngoài là 'sử dụng nó, hoặc mất nó' !!! Chúc may mắn. Hãy cho tôi biết làm thế nào bạn đang nhận được về với những thách thức tiếng Anh cá nhân hàng ngày của bạn.
  2. 0973123689

0973123689 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

up
    0973352270 thích bài này.