1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bí quyết lựa chọn mi mắt giả sao cho phù hợp với từng khuôn mặt.

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi fxvnhoaithuong, 19/05/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fxvnhoaithuong

fxvnhoaithuong Thành viên quen thuộc

Với xu hướng phát triển của xã hội thì lông mi giả không còn xa lạ đối với mỗi chị em phụ nữ. Nhưng để lựa chọn lông mi giả như thế nào cho phù hợp với từng kiểu dáng mắt lại là mối quan tâm của các chị em đang có ý định nối mi, hay gắn mi.

Hình dáng mắt đôi của mỗi người là khác nhau, có thể là mắt to tròn, mắt một mí, mắt hạnh nhân, mắt sụp mí,…Vì vậy nếu không lựa chọn mi giả phù hợp sẽ làm cho đôi mắt của bạn trở nên xấu hơn ban đầu, ngược lại nếu biết lựa chọn thì sẽ làm cho đôi mắt bạn trở nên nhẹ nhành và quyến rũ.

1.Với những chị em mắt tròn nên lựa chọn lông mi giả như sau.

Với vẻ tự nhiên vốn có của đôi mắt tròn nếu bạn biết cách lựa chọn mi giả thì càng làm đôi mắt bạn trở nên đẹp và quyến rũ hơn. Khi đó bạn nên lựa chọn mi giả thật dài mảnh và thật cong nhé. Chú ý tránh xa những loại mi quá dày, vì như thế sẽ che khuất đi đôi mắt tròn luôn tạo ra cảm giác mắt của bạn nhỏ đi.

>>>>>>>>> xem thêm: day noi mi han quoc

2. Đối với đôi mắt một mí.

Với những người sở hữu đôi mắt một mí họ luôn có cảm giác mất tự tin khi ra ngoài phải không? Yên tâm nhé những đôi mắt này thì bạn nên lựa chọn những loại lông mi giả có những sơi mi dài dần về phía đuôi mắt sẽ giúp đôi mắt bạn trở nên bí ẩn và gợi cảm.

3. Mắt sụp mí hoặc mắt to nên chọn loại mi giả như thế nào?

Để tạo sức hút với đối phương và điểm nhấn cho đôi mắt thì bạn nên sử dụng những mi giả có rìa nhấn ở phần trung tâm, như thế sẽ tạo nên một đôi mắt to và long lanh hơn. Lưu ý bạn nên sử dụng kẹp mí để mắt bạn trông to hơn nhé.

4. Cách chọn lông mi giả đối với đôi mắt hạnh nhân (hình thoi).

Đôi mắt hạnh nhân là biểu tượng của vẻ đẹp cổ điển. Hầu hết các loại mi giả đều phù hợp với kiểu dáng mắt này. Tuy nhiên để có đôi mắt sinh động thì chị em nên chọn mi giả có chiều dài trung bình có phần đuôi rậm và xòe.

5. Chọn lông mi giả đối với đôi mắt hình nón

Đôi mắt hình nón là đôi mắt có viền trên mắt tròn và viền dưới gần như là một đường thẳng. Để lựa chọn mi giả bạn nên chọn những loại mi có sợi mi dài xen kẽ với những sợi ngắn. Lưu ý gắn những sợi mi dài nhất nằm ở phần trung tâm viền mắt trên.

6. Chọn lông mi giả đối với đôi mắt sâu

Để che đi khuyết điểm của đôi mắt sâu chị em nên lựa chọn loại mi giả có độ dài hơn bình thường khi đó trông đôi mắt của bạn không còn cảm giác sâu vào trong, vừa đẹp và lộng lẫy hơn.