1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bị sếp yêu, em phải làm sao đây?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi tracy_hn, 30/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tracy_hn

tracy_hn Thành viên mới

Em đang rất bối rối và rất cần lời khuyên của các bác. Hi vọng các bác có cao kiến gì thì giúp em với ah,
    Em có xin về một cơ quan nhà nước, ở đó thì em làm đúng nghề, có cơ hội học tập và phát triển, ngoài ra em còn được đỡ đầu bởi một người có chức vụ lớn. Nếu chuyện chỉ có thế thì không sao, nhưng mà chỉ sau vài lần nói chuyện với sếp trưởng của em(hơn em 20 tuổi), chỉ 3 lần nói chuyện ah sếp đã có những biểu hiện không bình thường. Cụ thể là sếp nói đã lâu rồi không có ai hiểu được sếp, và em là người đó. Sếp nói nhớ nhung em, rồi nhắn tin suốt ngày (mà em thì không trả lời không được), rồi còn làm ra vẻ giận dỗi khi em không nhắn lại hoặc không trả lời điện thoại. Em thì mới về cơ quan được có mấy ngày, còn chưa biết làm ăn ra sao, lại dính phải cái vụ này thì mệt quá.
    Ai có thể cho em lời khuyên là em phải làm thế nào trong trường hợp này để không làm sếp phật lòng hay tổn thương sếp mà lại có thể yên ổn làm việc được ah. Em đang thực sự rất đau đầu ah.
    Các bác đừng ném đá mà tội nghiệp em ah.
  2. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

sếp có vợ chưa ?
    chưa có vợ thì bác thử tìm hiểu xem thế nào, biết đâu hợp với sếp
    còn có vợ rồi thì gọi điện cho vợ sếp để xin tư vấn
    trên này mọi ng vẫn dạy cách đấy, em thấy cũng ổn .
    cái j khó quá mình không nghĩ đc thì phải đi hỏi ng khác ,tự ôm trong bụng dễ thành bệnh lắm
  3. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

:)) thic nhỉ đánh dấu phát, đêm về tâm sự tí
  4. tracy_hn

tracy_hn Thành viên mới

Bác ơi, sếp 1 vợ hai con rồi ah, em không có ý định tình cảm nam nữ gì đâu bác
  5. linhthuydanhbo

linhthuydanhbo Thành viên rất tích cực

Sếp tính đánh quả lẻ đây! Cứ bình tĩnh, nhẹ nhàng không cần căng thẳng và đừng cuống cà kê mỗi khi sếp cần nhé! Hãy hỏi nhiều về gia đình của sếp (nhớ là phải hỏi thật tinh tế vào)! Chue yếu là đaqnhs động sếp thôi, còn nếu sếp cứa lấn tới thì cũng phải thật nhẹ nhàng tìm những lý do chính đáng nhất để từ chối những lúc gần gũi với ông ấy. Nếu những cách trên không hiệu quả hãy đánh động thẳng tới phu nhân sếp nhé. Quan trọng nhất là phải thật bình tĩnh, sáng suốt, xử lý tình huống sao cho có lợi về mình nhưng không làm mất mặt sếp. Tội ấy là khó tha thứ lắm! Chúc vui vẻ!
  6. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Eo ôi, thích nhỉ? =)) Sếp 1 vợ, 2 con roài mà vẫn thật lòng thế kia cơ mà =)) Không biết trong cơ quan bạn sếp còn thật lòng kiểu đấy với bi nhiu người nhể? ;))
  7. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn mới ra đời, mới đi làm được mấy ngày, mà đã biết được ở đó thì đúng nghề, có cơ hội học tập và phát triển lẫn lòng dạ của sếp bạn ngay rồi. Thật là sáng dạ quá!

Bạn sáng dạ cũng gần bằng sếp bạn rồi, vì sếp bạn cũng thông minh, nhanh nhạy, hiểu chuyện nên biết rõ là bạn mất khá tiền để vào cái chỗ đúng nghề, có cơ hội học tập lẫn phát triển này.

Xứng thầy xứng trò! Đúng là đôi lứa xứng đôi!
  8. nns

nns Thành viên tích cực

à, hàng mới về, thằng sếp có máu dê nó nhăm nhe xơi đó mà, yêu đường gề.
    mà thấy em vào có vài ngày mà đã " (em thì biết là sếp thật lòng) thì có vẻ trong thâm tâm cũng thích vụ này, nên có lẽ ko cần lăn tăn lâu, 2 chú cháu mần tới đê, miễn là kín kín, đừng để con sư tử nhà sếp em nó đến nó vặt trọc đầu, vừa nhục, vừa ê mặt, đồng nghiệp xung quanh nó hể hả bàn tán vui đáo để
    còn nếu ko muốn chú sếp dê kia lân la sờ mó thì bảo với chú sếp đó "người có chức vụ lớn" của em nhắc nhở đó.

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    à, hàng mới về, thằng sếp có máu dê nó nhăm nhe xơi đó mà, yêu đường gề.
    mà thấy em vào có vài ngày mà đã " (em thì biết là sếp thật lòng) thì có vẻ trong thâm tâm cũng thích vụ này, nên có lẽ ko cần lăn tăn lâu, 2 chú cháu mần tới đê, miễn là kín kín, đừng để con sư tử nhà sếp em nó đến nó vặt trọc đầu, vừa nhục, vừa ê mặt, đồng nghiệp xung quanh nó hể hả bàn tán vui đáo để
    còn nếu ko muốn chú sếp dê kia lân la sờ mó thì bảo với chú sếp đó "người có chức vụ lớn" của em nhắc nhở đó.
  9. konho

konho Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Em phải tự biến mình thành chùm nho xanh chứ [:D], và biến sếp thành cáo già chỉ có thể thèm mà ko chén được nho =)).
  10. dina50003

dina50003 Thành viên rất tích cực

Đồng ý với các ý kiến trên 55%. Còn 45% thuộc về các các khả năng sau:

1- Sếp chưa được trải nghiệm nhiều trong những dáng vẻ trẻ trung, lãng mạn, non tơ.... nên cũng đã có rung cảm thực nào đó với bạn gái chủ tóp nàỳ. Chỗ này, mình phải có cái nhìn nhân văn tý! [:D] Nhưng khả năng to nhất có lẽ chỉ có nhu cầu chủ yếu là QHTD thôi, chứ tâm tư, trải nghiệm, chia sẻ thì làm sao sếp có thể vẫn 'non" như chủ tóp!

2- Chủ tóp vừa thích thú vừa băn khăn trước tình huống này. Phần băn khoăn thì đã đc chủ tóp thể hiện qua việc lập tóp này. Chủ tóp hãy nhớ là: Không có cái "được' nào mà ko bị "mất".[:D]

3- Còn tùy độ "văn hóa' của chủ tóp mà chúng ta nên khuyên chủ tóp cần phải hành động ra sao. Thực ra, ko nên kết luận chủ tóp là "cáo' sớm thế! Ở đời, nhiều khi cái sự cứ tự nghĩ mình đã là "cáo già" mà thực chất là đang rất ngu ngơ... cũng là dể hiểu mà.[:D] Hỏi sếp có dám ly hôn ko, chắc sếp sẽ chừ chừ, lảng sang chuyện khác!>:) Có thể sếp chỉ thích lên giường với chủ tóp , nhưng cầm tay cùng dạo bên hồ hoặc trong rừng cùng những câu chuyện ko đầu, ko cuối... thì có thể sếp sẽ ko có thời gian đâu ![:P]